ดู: 1604|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรกกับ พี่หมอโอ๋ แห่ง ณัฐฐาคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
นี่เป็นกระทู้รีวิวครั้งแรกและเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตเช่นกันค่ะ ยังถามตัวเองอยู่เหมือนกันว่ามาถึงจุดนี้ได้ไง จุดที่มานั่งรีวิวศัลยกรรมทั้งๆที่ไม่เคยคิดจะทำ 55555 คือตั้งแต่เด็กจนโตไม่เคยคิดว่าตัวเองหน้าตาไม่ดี พอใจในผิวพรรณ ส่วนสูง และหน้าตาของตัวเองมาโดยตลอด จริงๆไม่ได้หน้าตาดีมาก แต่พอใจที่ไม่มีส่วนไหนแย่ผิดรูปผิดร่างอะไร(ยกเว้นฟันเยอะไปนิดส์) เอาง่ายๆว่าเป็นคนมั่นใจในตัวเองประมานนึงนั่นแหละค่ะ ก็แหม่ ใครๆก็ชมว่าเราหน้าใส ผิวดี 555555 แต่ความคิดทุกอย่างเปลี่ยนไปแบบกระทันหันมากตั้งแต่เข้ามหาวิทยาลัย ต้องบอกก่อนว่าน้ำฝนเรียนมหาวิทยาลัยเอกชนแถวรังสิตมันก็ขึ้นชื่อเป็นอันดับต้นๆอะเนอะว่าเป็นมหาลัยของคนหน้าตาดี ทีนี้ละค่ะไอ้ความคิดที่มั่นใจในตัวเองมากๆมันหดหายไปอยู่ในเล็บขบแมวหมดเลย (เราเรียนมัธยมมาจากต่างจังหวัดเราเลยมั่นหน้า) โอ้โหหห คนที่นี่เค้ากินอะไรเป็นอาหารกันน้อ แต่ละคนดูดีเป๊ะกันมากๆ เดินในม.หันไปทางซ้ายก็สวย ทางขวาก็สวย จนเรารู้สึกว่าถึงเวลาแล้ว ที่เราต้องทำอะไรกับหน้าของเรา เราก็เริ่มจากการปรึกษาเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ทางด้านนี้ค่ะ เพื่อนๆหลายคนก็แนะนำณัฐฐาคลินิกค่ะเพราะเพื่อนๆทำจากที่นี่ เราก็เลยเริ่มหาข้อมูล ดูรีวิวจนในที่สุดเราก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอ พอไปถึงปุ้บก็แอบตกใจหน่อยๆค่ะ สาบานว่าหมอ คือแบบหมอสวยม้ากกกก คือคุยไปก็เพลินไปอะค่ะมองหน้าหมอเพลิน คุณหมอแนะนำดีค่ะยอมรับเลย คือคุณหมอจะเน้นความบาลานซ์และเข้ากับหน้าเรามากที่สุด เราเป็นคนทรงจมูกยาวแต่เนื้อน้อยถ้าจะงัดขึ้นมาเลยให้โด่งปรี้ดก็ทำได้นะ แต่คุณหมอแนะนำว่าอย่าเลย มันจะทำให้จมูกเป็นแท่งไม่ธรรมชาติ เราก็โอเคนะจากนั้นก็นัดวัน พอถึงวันนัดเราก็ไปก่อนเวลาแปปนึง พอไปถึงพี่ผู้ช่วยหมอก็พาเราไปล้างหน้าทำความสะอาด ระหว่างรอคุณหมอพี่ๆก็มานั่งคุยกันให้ใจเราชื้นขึ้นมาหายเกร็งไปได้เยอะเลยค่ะ

นี้เป็นรูปหน้าเดิมเราค่ะ เป็นไงล่ะคะ มั่นหน้ามั่นโหนกที่สุด 555555

เอาละค่ะถึงเวลาขึ้นเตียงละ เข้าห้องไปปุ้บใจเต้นรัวเป็นกลองยาวเลยจ่ะ กลัวสุดชีวิต แล้วผู้ช่วยหมอก็เข้ามาเปิดเพลงให้ฟังเบาๆ พอเราเริ่มๆเคลิ้มหน่อยผู้ช่วยก็จัดการฉีดยาชาค่ะ อื้อหืออออออออ นี่แหละจุดพีค คือเจ็บนะแต่ท่องไว้ในใจ ฉันจะสวยฉันจะสวย จากนั้นหมอก็เข้ามาชวนคุยนั้นนี่เพลินค่ะ แล้วยาชาก็ออกฤทธิ์ คุณหมอมือเบาสุดๆ ระหว่างที่หมอกำลังจัดการงัดแงะจมูกอยู่นั้นเราไม่รู้ตัวเลยนะ ได้ยินแค่ว่าคอยกลืนน้ำลายเรื่อยๆหายใจทางปากนะคะ ระหว่างนอนทำอยู่เพลงโปรดมาพอดี คือเราชิวมากอะ ได้ยินคุณหมอคุยกันว่าน่าเสียดาย เราทรงจมูกยาวอยู่แล้วแต่เนื้อจมูกน้อยไม่อย่างงั้นงัดปลายเชิดจะสวยมากเลย 55555555  แปปเดียวเท่านั้นแหละ คุณหมอก็บอกเสร็จแล้วค่าา เรานี่เหวอเลย เอ้า เสร็จแล้วหรอคะ หนูฟังเพลงเพลินมาก 55555 ออกมาจากห้องคุณหมอก็มาแนะนำการรักษาตัว รับยาไปกินที่บ้าน การทำแผลและนัดวันถอดเฝือกอ่อนและตัดไหม(คุณหมอรัดเฝือกอ่อนมาให้เพื่อให้ซิลิโคนไม่เคลื่อนจากการนอนตะแคง)

หลังทำเสร็จทันทีค่ะ

วันแรกผ่านไปชิวๆค่ะยังไม่ค่อยบวมไม่มีอาการปวด แต่จมูกดูจะยกขึ้นมา มองแล้วคล้าย วอเดอมอร์ค่ะ 555 แต่เราไม่ตกใจเลยนะเพราะทำใจไว้แล้ว

วันที่สามตุ่ยมาเลย เราไปส่องกระจกดู แต่ก็ไม่ได้ตกใจนะ คุณหมอบอกมาแล้วว่าอย่าวิตกกังวลในช่วงแรกเพราะมันยังไม่เข้าที่ เราก็ชิวๆประคบร้อนต่อเนื่องไปเรื่อยๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-14 16:58:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวมาต่อนะคะ พอดีว่าเน็ตบ้านเราเป็นไรไม่รู้ อัพโหลดรูปไม่ได้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-14 17:51:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ห้าก็เริ่มยุบลงแลละดีขึ้นเรื่อยๆ เกือบอาทิตย์เลยนะที่เราแทบจะไม่ส่องกระจกเลย เพราะหมอบอกว่าช่วงแรกมันจะยังไม่เข้าที่ส่องไปเราอาจจะวิตกได้ เราก็ชิวๆนะ ไม่ได้ตกใจหน้าตัวเองอะไรคือทำใจไว้แล้วอะ

แล้วก็มาถึงวันตัดไหม วันนี้แหละเป็นวันที่เรามองหน้าตัวเองเต็มๆตา คือดีอะ เข้ากับหน้าเรามาก ตอนที่คุยกับหมอเราบอกว่าเราไม่เน้นโด่งนะ ขอแบบดูดีกำลังงามอย่าเกินไป คือตรงใจมาก ปลื้มค่ะแค่ตอนนั้นอาจจะยังมีอาการบวมอยู่เล็กน้อย เอาจริงๆคือมั่นใจขึ้นมาพอสมควรนะคะหลังจากนี้จะไม่มีใครมาบอกว่าตาเราจะกลิ้งเข้าหากันได้แล้ว 5555555

นี่เป็นรูปหลังทำประมาณ 1 เดือนค่ะ พูดตรงๆว่าปลื้มมากๆ พอจมูกเราเริ่มเข้าทีก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอเรื่องคางต่อเลย ไว้เดี๋ยวถ้าเราว่างจะมาเขียนรีวิวคางต่อนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้