ดู: 941|ตอบกลับ: 1

[เสริมคาง] รีวิว เสริมคาง ซิลิโคน USA รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
ขออนุญาติแชร์ประสบการณ์การเสริมคาง ( แทรกนิดนึง เราทำงานสายการบินค่ะ งานมันก้ต้องบวกหน้าตานิดนึงเน้อะ นายบอกทำเลยค่ะ อยากทำไรทำเรย ยังใงก้ได้ไห้ออกมาสวย )  เอาว่ะ !! ผู้หญิงอย่าหยุดสวย
.
.
ความรู้สึกคือตื่นเต้นมากกน้ะ เคยศัลยกรรมจมูกมาล้ะ
ตอนแรกก้คิดว่าพอละคิดว่าแค่นี้ก้ดูดีละ ( คิดไปเอง ) 555555 จนวันนึง เพื่อนทำนมที่ รพ.เลอลักษณ์ เราก้มาเฝ้า ดูรีวิวไปเรื่อยๆ ตัดสินใจอยู่แป้ปนึง ศึกษาไปๆ ก้อยากทำไห้มันมีคางขึ้นมาอีกนิดนึง ปกติเราเปนคนต่างจังหวัดใง เลยขี้เกียจขึ้นมาทำ . ก้เรยปรึกษาหมอคลีนิคศัลยกรรมแห่งหนึ่ง หมอบอก หนูอย่าทำเลย หนูเปนคนมีแก้ม ทำออกมาก้ไม่สวย หนูไปโบดีกว่าใม๊ นุ้นนี่ บลา ๆๆ เอิ่ม !! ในใจคิด เห้ยยย !! ทำใมว่ะ ทำออกมาต้องสวยดิ่ แต่หมอทำใมใม่ทำไห้ว่ะ เพื่อนบอก ทำทั้งทีเอาที่ดีๆๆไปเรย เรยตัดสินโทรหา รพ.เลอลักษณ์ เลยค่ะ รีบ!! อยากสวย นัดวันที่เร็วเท่าที่จะเร็วได้
นี่คือรูปก่อนทำ กำลังรอเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

ซิลิโคนที่เลือกคือ ซิลิโคนอเมริกาค่ะ

และแล้ว .. เวลาขึ้นเขียงก็มาถึงนัดเสริมคางกับคุณหมอวีระวุฒิในวันที่ 26 พ.ค.59
นั่งรอไปสักครึ่งชม.ก็มีพยาบาลเรียกเข้าห้องผ่าตัด ก่อนทำคุณหมอก็จะถามว่าอยากได้แบบไหน เราก้ไป หมอค่ะ ขอแบบพุ่งๆๆเรยค่ะ หมอเปนตนตลก บอกได้เรยเอาแบบ พุ่งทะลุเรยใช่ป้ะ ? เราก้บอกจัดไปเรยค่ะหมอ ถึงเวลาทำ ถามว่าตื่นเต้นใม๊ บอกว่าไม่ ก้ดูเฟคไป ก้บอกกว่านิดๆล้ะกัน พยาบาลบอกหายใจเข้าลึกๆๆ เท่านั้นแหละค่ะหลับ ตื่นมาอีกทีเสร็จแร้ว คือเรวมาก ประมาน 20 นาที

หลังทำเสร็จ ตื่นมาก้วิ้งๆนิดนึง แต่พูดเต็มปาก ไม่เจ็บเรยค่ะ นี่คือรูปหลังทำนะ

เดินมาเปลี่ยนชุดกลับบ้าน เพื่อนที่บ้านด้วย บอกดูชิลล์ไปป้ะ เหมือนไม่ผ่านการผ่าตัดมาเรย หลังจากนั้นหมอบอกกลับบ้านได้ ไห้พักผ่อน แนะนำการรักษา ใอ่เราก้ดื้อค่ะ ไปเที่ยวดูหนังกะเพื่อนต่อ จนได้พักเที่ยงคืน อันนี้อาจจะเปนเพราะว่า เราไม่เจ็บแผลเรย ทำไห้เราใช้ชีวิตปกติ คือบอกว่าหมอมือเบามาก  ประทับใจมากค่ะ

อันนี้รูปหลังทำ 3 วัน ค่ะ ยังตึงๆ อยู่ พูดไม่ค่อยสะดวก
หลังทำ 3 วัน.jpg

รูปนี้ประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ ยังบวมอยู่เพราะเราเปิดแผลด้านใน จะบอกว่าไม่ค่อยได้ถ่ายรูปไว้เลย อิอิ

ส่วนรูปต่อมาคือประมาณ 1 เดือน คางเข้าที่แล้ว แต่ยังบวมนิดๆ อยู่ ชอบอ่ะ หน้าดูเรียวยาวขึ้น เพราะปกติเป็นคนแก้มเยอะ อนาคตกะว่าจะมาทำตัดไขมันกระพุ้งแก้มต่อ
S__20742347.jpg S__20742348.jpg
โพสต์ 2016-7-14 16:24:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าตัดแก้มออกหน้าจะเรียวมากขึ้นนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้