ดู: 3065|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รู้แบบนี้ ไม่เสริมดีกว่า!!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chokhiran เมื่อ 2016-7-13 15:13

สวัสดีค่ะ ฉันมีเรื่องทุกข์ใจอยากจะมาเล่าให้ฟังค่ะ เกี่ยวกับเสริมจมูก คือฉันไปเสริมจมูกที่คลีนิคชื่อดังแห่งหนึ่ง แถวแถวจัตุจักรค่ะ ฉันมั่นใจและเชื่อในทีมงานของทางคลีนิคที่นี่มาก ฉันจึงตัดสินใจ ไปเสริมจมูก พอถึงวันนัด ฉันก็บอกว่าเอาทรงนี้ ทรงญาญ่าหญิง น่ะคะ  แต่กำชับคุณหมอว่า ไม่เอาโด่งขอปลายพุ่งพุ่ง คุณหมอก็บอกว่าได้ ทำได้ ฉันก็โล่งใจ ว่ายังไงก็ต้องออกมาดีกว่าเดิมแน่แน่ คือฉันไม่เคยเสริมจมูกมาก่อนค่ะ ครั้งแรกเลย พอตกลงกันได้ ทีมงานก็เรียกเข้าห้องผ่าตัดค่ะ หมอก็เหลาซิลิโคนแล้วเอามาทาบทาบ ไม่นานนะคะ มืออาชีพมากมาก แป๊บเดียวเอง แล้วก็ทำการฉีดยาชาค่ะ ความรู้สึกตอนนั้น เจ็บนะ แต่ทนเพราะอยากสวย ฉันฉีดยาไปประมาณสามเข็มได้ค่ะ หมอก็คุยกับืีมงาน เหมือนรอให้ยาชามันออกฤิทธินะ พอซักพักก็เริ่มมาทำอะไรกับจมูกของฉัน ได้ยินแต่เสียงกึกกึกกักกัก เหมือนทิ่มทิ่ม แทงแทง แต่ไม่เจ็บนะคะ ผ่านไปไม่นาน ทีมงานก็เอากระจกมาให้ฉันดู ณ ตอนนั้น คือฉันตกใจตัวเองมากกก ทำไมมันโด่งแบบนี้ คือฉันพูดออกมาเลยค่ะ ตอนนั้นยังนอนอยู่นะคะ ยังไม่ได้ลุกขึ้นจากเตียง ฉันดูกระจกอยู่นาน ว่าทำไมมันโด่งมากขนาดนี้ เสียใจมากกกตอนนั้น แต่ก็พยายามข่มใจว่า จมูกคงบวมอยู่ และบอกกับทีมงานว่า จมูกบวมอยู่ใช่มั้ยค่ะ เขาก็บอกว่าใช่ แล้วหมอก็บอกอีกเสียงด้วยว่า ไม่ต้องห่วง เดี๋ยวมันจะยุบลงอีก แล้วจะมาบอกอีกว่า รู้งี้เอาโด่งกว่านี้ก็ดี แต่ตอนนั้นฉันก็ใจไม่ดีนะ แต่ยังดีที่ใจชื้นขึ้นมาได้หน่อย เพราะมีคุณหมอ มาพูดสมทบให้กำลังใจอีกแรง เลยคลายความกังวลไปได้บ้าง จากนั้นก็ออกมาจากห้องผ่าตัด มานอนมาประคบเย็นอยู่ที่เตียงด้านนอก จากนั้นก็กลับบ้านได้ค่ะ วันแรกไม่บวมเท่าไหร่นะ วันสองนี่เริ่มบวม วันสามนี่โอ้แม่เจ้า นึกว่าองค์ลงเหอะ บวมมากกก จากนั้นก็เริ่มดีขึ้น ค่อยค่อยลดลดลงมาเรื่อยเรื่อย อ้อ ลืมบอกไป ฉันเพิ่งจะทำเมื่อวัน ที่ 4/7/59  นี่เองค่ะ วันนี้ก็รวมรวมได้ เก้าวันละ ยังมีเหลืองเหลือง เขียวเขียว ช้ำช้ำ อยู่รอบรอบใต้ตานะคะ ใต้ตาไม่เจ็บนะ แต่จะเจ็บตรงสันจมูกช่วงโหนกคิ้วน่ะคะ ยังเจ็บอยู่ ส่องกระจกทุกวัน เครียดทุกวัน อยากจะเอาออกตั้งแต่อาทิตย์แรก ไหนหมอบอกว่ามันจะยุบลง ฉันไม่เห็นว่ามันจะยุบลงเลย ตอนนี้ฉันทุกข์ใจมากค่ะ ทีมงานที่ไลน์หายอกให้ฉันใจเย็นเย็น รอดูไปก่อน ประมาณนึงเดือน มันจะเข้าที่ ทีมงานให้คำแนะนำดีมากค่ะ ฉันก็คลายกังวลไปได้บ้าง แต่คุณเข้าใจใช่มั้ยค่ะ คนเคยส่องกระจกทุกวัน มองหน้าตัวเองอยู่ตลอด พอมาวันนึง หน้ามันดูดุดุ หน้าตาเริ่มแข็งแข็งขึ้น เพราะจมูกมันโด่งมากกก ฉันก็เริ่มเครียด นอนไม่หลับ ปลอบใจตัวเองก็แล้ว ก็ไม่วายยังมีน้ำตาซึมซึมออกมาให้เห็น เพราะความที่น้อยใจว่า ทำไมมันถึงออกมาแบบนี้ ทั้งทั้งที่เลือกคลีนิคเอง เลือกหมอเอง และศึกษาเรื่องศัลย์มาเป็นระยะนานพอสมควร แต่ทำไมมันถึงเป็นแบบนี้ ฉันก็ทำได้แต่เพียงภาวนาว่าซิลิโคนมันจะยุบลงไปเอง! ขอบที่เข้ามาอ่านนะคะ

image.jpeg (515.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

image.jpeg (534.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (282.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

image.jpeg (466.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image.jpeg (139.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (179.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (467.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (461.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (502.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (194.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (421.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (541.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (460.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (497.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (458.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (498.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (464.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (413.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpeg (479.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

โทดนะคะทำกับคุณหมอท่านไหนอะคะพอดีเราก็ว่าจะไปทำที่คลีนิคแถวจตุจักเหมือนกันค่ะ
มันยังยุบไม่หมดค่ะ ของเรากว่าจะเข้าที่ดีหกเดือนขึ้น แต่เราทำที่อื่นมานะคะ ไม่ต้องกังวลนะคะ ตรงสันจมูกมันยุบช้ากว่าที่อื่นค่ะ ของเราบวมกว่าคุณอีก
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-3 10:23:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Supertt ตอบกลับเมื่อ 2016-7-26 23:28
โทดนะคะทำกับคุณหมอท่านไหนอะคะพอดีเราก็ว่าจะไปทำที่คลีนิคแถวจตุจักเหมือนกันค่ะ

ฉันทำกับคุณหมอธาราค่ะ ไม่เอียงไม่เบี้ยว แต่ที่ได้คือ จะโด่งและพุ่งน่ะค่ะ ถ้าคุณชอบทรงแบบนี้ แนะนำให้ทำกับคุณหมอท่านนี้เลยค่ะ รับรองเป๊ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-3 10:27:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
konmainaruk ตอบกลับเมื่อ 2016-7-27 10:58
มันยังยุบไม่หมดค่ะ ของเรากว่าจะเข้าที่ดีหกเดือนขึ้ ...

ค่ะ ขอบคุณนะคะ ตั้งแต่ทำวันนั้นจนถึงวันนี้ ก็หนึ่งเดือนกับอีกสี่วันแล้วค่ะ ยุบลงเรื่อยเรื่อยจริงจริงด้วย แต่ก็ยังคงมีความโด่งอยู่ ตอนนี้ก็ได้แต่รอค่ะ ว่าจะยุบลงอีกเยอะมั้ย ไว้ว่างว่าง จะลงรูปมาให้ดูนะค่ะ ยังไงช่วยให้คุณดูดูให้ด้วยนะคะ ว่ามันโด่งมากไปรึปล่าว
สวยดีนะคะสำหรับเรา ประมาณ3เดือนจมูกจะรัดแกนคงสวยกว่านี้แน่นอนค่ะเพราะทรงจมูกกับโครงหน้าเข้ากันกัน รอดูนะคะ สู้ๆค่ะ
จมูกเข้าที่จริงๆ เป็นปีๆ ทำแล้วสวยขึ้นแน่นอน ใจเย็นๆๆนะ รอๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-9 02:13:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
panggirl ตอบกลับเมื่อ 2016-8-6 09:45
สวยดีนะคะสำหรับเรา ประมาณ3เดือนจมูกจะรัดแกนคงสวยกว่ ...

ขอบคุณค่ะ คุณเป็นคนแรกที่ชมเลย ไว้ครบสามเดือนฉันจะมารีวิวให้ดูอีกครั้งนะค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-9 02:29:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nivet ตอบกลับเมื่อ 2016-8-6 11:00
จมูกเข้าที่จริงๆ เป็นปีๆ ทำแล้วสวยขึ้นแน่นอน ใจเย็นๆๆนะ รอๆ

เป็นปีเลยหรอค่ะ แต่ก็จะอดทนรอดูละกันค่ะ ไหนไหนก็ทำมาแล้วเน๊อะ แต่ต้องยอมรับเลยว่าแรกแรกนี่จิตตกมากมากค่ะ นอนก็นอนไม่หลับ ไลน์หาทีมงานที่ดูแลเราตอนตีหนึ่งตีสองแทบทุกวัน ทางทีมงานก็ให้คำปรึกษาดีมากก อธิบายทุกอย่างให้เราเข้าใจ  คือช่วงนั้นเครียดมากจริงจริงค่ะ จะออกไปไหนแต่ละทีก็ต้อง ใส่หมวกอำพรางเบ้าหน้าเอาไว้   แต่พอผ่านมาได้ซักเดือนนึง จมูกที่ทำมาก็เริ่มเห็นเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น เลยคลายกังวลมาได้บ้างค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-9 02:35:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รออยู่จ้าาา.   ฉันเป็นคนที่ช้ำงาย เขียวง่าย และจะ หายช้ามากมากค่ะ สงสัยคงอีกนานค่ะกว่าจะเข้าที่ ตอนนี้ก็ได้แต่หวังว่ามันจะยุบและรัดแกนเร็วเร็วค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-9 03:02:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอบกลับไปทางข้อความแล้วน๊าาา
สวยๆชอบแบบนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้