ดู: 2401|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว ตา 2 ชั้น เทคนิคเย็บ 3 จุด จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ตาสวยหวานขึ้นค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AorrAirr เมื่อ 2016-7-12 16:43

สวัสดีค่ะ พี่ชื่ออ้อนะค่ะ พี่จะมาแนะนำและรีวิวการทำศัลยกรรมของ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพื่อให้ใช้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งในการตัดสินใจทำศัลยกรรมค่ะ
อันนี้รูปก่อนทำค่ะ

ก่อนอื่นพี่รู้จักโรงพยาบาลเลอลักษณ์ได้จากโซเชียวต่างๆ จึงเล็งเห็นว่าเนื่องจากเป็นโรงพยาบาล ทำให้เกิดความน่าเชื่อถือ จึงทำการศึกษารีวิวอื่นๆต่อมาเรื่อยๆ และตัดสินใจเข้ามาปรึกษากับคุณหมอในการ ”ทำตาสองชั้นแบบเย็บ 3 จุด” เป็นครั้งแรก ที่ตัดสินใจทำเพราะมีปัญหา ตาไม่เท่ากัน ชั้นตาไม่ชัด หลบในอีกด้วย เวลาแต่งหน้าเขียนตาลำบากมากค่ะ กรีดอายไลนเนอร์ก็ไม่เคยเท่ากันเลย
รูปนี้คือหลังทำเสร็จทันที อยู่ในห้องพักฟื้น ไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ แค่ตึงๆ นิดหน่อย

รูปนี้คือ 3 วันค่ะ เริ่มยุบบวมแล้ว เพราะของเราไม่ค่อยบวมเท่าไหร่

รูปต่อมาคือประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ ไม่บวมไม่ช้ำแล้วค่ะ ไหมเริ่มละลาย

หลังทำเสร็จมีความประทับใจมากเพราะคุณหมอมือเบาจริงๆ และที่สำคัญคุณหมอมีความเป็นกันเองมาก ในขณะที่ทำยังคุยถามโน่นนี่นั้นกับคุณหมอตลอดการทำเลยค่ะ55
รูปนี้ครบ 1 เดือนพอดี กำลังจะรับปริญญาโทค่ะ กะเวลาไว้เป๊ะพอดี แต่งหน้าได้มั่นใจขึ้น

ต่อมาหลังจากทำตาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ได้ประมาณ 4 เดือน ได้ตัดสินใจกลับมาแก้จมูกกับทางโรงพยาบาลอีกครั้ง เนื่องจากเมื่อ 6 ปีก่อนได้เคยเสริมจมูกที่คลีนิคแห่งอื่นมา แล้วมีปัญหาคือจมูกเอียงและเบี้ยว

รูปจมูกเดิมเป็นแบบนี้ค่ะ จะเบี้ยวเอียงช่วงบนไปด้านขวา ส่วนปลายจมูกไปด้านซ้าย สรุปคือเบี้ยวค่ะ

ปกติพี่เป็นคนจมูกค่อนข้างสั้นและมีปีกจมูกเยอะ คุณหมอของโรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้คำปรึกษาและแนะนำพี่เป็นอย่างดีในการแก้จมูกครั้งนี้ พี่เลยได้ตัดสินใจ “แก้จมูก” กับคุณหมอท่านเดิม โดยเลือกทรงจมูกคือ “Princess Nose”  

หลังทำเสร็จมีความประทับใจเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆค่ะ เนื่องจากการแก้จมูกพี่คิดเองว่าจะต้องเจ็บ บวม ช้ำ มากถึงมากที่สุด แต่กลับตรงกันข้ามทุกอย่างที่คิดเลย หลังจากกลับบ้านไปพักฟื้นภายใน 3 วัน ก็ยังคงเผื่อใจไว้อีกว่าจะต้องมีอาการต่างๆที่ไม่โอเคแน่ๆเลย แต่กลับมีอาการบวมช้ำน้อยถึงน้อยที่สุดซะงั้น
รูปนี้หลังทำวันแรกค่ะ บวมน้อย ช้ำน้อย ถือว่าชิวๆ

รูปนี้หลังทำวันที่ 2 ค่ะ ไม่เจ็บแล้ว

รูปนี้คือหลังทำวันที่ 3

รูปนี้ 1 อาทิตย์

และรูปปัจจุบันค่ะ

โดยสรุปรวมหลังการทำศัลยกรรม 2 ครั้ง ที่ผ่านมาจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ มีความประทับใจมากจริงๆค่ะ ชีวิตเปลี่ยนมาก คนรอบข้างทักสวยขึ้น การแต่งหน้าก็ง่ายมากขึ้น มีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ เวลาถ่ายรูปก็ไม่ต้องหามุมแล้ว เพราะสวยทุกมุมค่ะ อิอิ
สุดท้ายนี้ขอขอบคุณโรงพยาบาลเลอลักษณ์ที่สร้างชีวิตใหม่ให้ ทำให้มีความมั่นใจในการดำเนินชีวิตเพิ่มขึ้น และในเร็วๆนี้มีความคิดจะมาทำคางที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์อีกครั้งค่ะ เนื่องจากให้ความไว้วางใจโรงพยาบาล และฝีมือคุณหมอ รวมถึงเจ้าหน้าที่ในการดูแลด้วยค่ะ มีความประทับใจมากค่ะ

ตาสวยจุงเลย อยากทำบ้าง
ทำตาได้สวยมาก อยากทำบ้างจังเลย
เยี่ยมเลยค่ะ ชั้นตาชัดดี
ตาสวยค่ะ ทำกับคุณหมอท่านใหนคะ
งานดีมากเลยค่ะ
เริ่ด เปลี่ยนไปสุดๆ
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
เปลี่ยนเลยยยยยยย
สวยเนียนค่ะชอบตรงไม่มีแผลเลย
ราคาเท่าไหร่คะ
เปลี่ยนไปสุดๆ สวยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้