ดู: 3655|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว แก้ตา ธีรพรคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Visutapat เมื่อ 2016-7-10 23:47

สวัสดีคะเพื่อนๆดั้งโด่งทุกคน วันนี้จิ๊กซอว์จะกลับมารีวิวหลังจากที่เคยทำตา2ขั้นมาก่อนนะคะ ตอนนี้จิ๊กซอว์ได้แก้จา2ชั้นใหม่ กับ ธีรพรการแพทย์คลีนิค ในราคา 75,000 บาท!! (เคสแก้ยาก)

เรามาเริ่มกันเลยคะ เนื่องจากว่าจิ๊กซอว์เคยทำตาสองชั้นมาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ทำแบบเจาะสามจุด กับ คุณหมอสมศักดิ์ ตอนนั้นทำเสร๋จก็ดูรู้เลยว่าตาออกมาต้องไม่เท่ากันแน่นอน เพราะรอยเย็บไม่เท่ากัน2ข้างคะ เราก็นอผ่ายไปจนตายุบลฃผลปรากฎว่าตาๆม่เท่ากันจริงๆแบบน่าเกลียดมาก แต่เราก็ยังคงอยู่กับตาที่ไม่เท่ากันมาตลอด 6 เดือน เราโทรไปหาโรงพยาบาลตลอดว่าทำตาออกมาแบบนี้ไม่เท่ากันจะรับผืดชอบมั๊ย แต่ผลปรากฎว่า ทางโรงพยายบาลบอกว่าคุณหมอ ไม่อยู่ที่โรงพยาบาลแล้ว สรึปเราก็ไม่ได้แก้ที่นี่เราอยู่กับตาสองชั้นที่ไม่เท่ากันมา 1 ปี อีก 3 เดือนคะ ขนวันนึงเราตีดสินใจศึกษาข้อมูลใหม่ ขนเรามาเจอ ธีรพรการแพทย์ คลีนิค  เราดูจากรีวิวของทางคลีนิคของคนที่ทำตามา ทำแล้วออกมาสวยทุกคน เราเลยเลือกมาทำที่นี่คะ !!!

ก่อนที่จะเริ่มรีวิว แก้ตาสองชั้น เรามาดู ตาอันเก่าก่อนดีกว่าว่าเป็นยังไง ทำมาเหมือนไม่ได้ทำเพราะต้องใช้สติ๊กเก้อแปะตลอด บางทีก็ใช้การแต่งหน้าช่วย และบางวันก็ปล่อยให้เป็นไปแบบนั้น

หลังทำ 10 นาที (สังเกตุจากรอยเย็บ ว่าไม่เท่ากัน)

ผลลัพธ์ที่ออกมาก็เป็นแบบนี้ (ไม่เท่ากันแบบเห็นได้ชัดมากๆ)

จนเราตัดสินใจแก้ครั้งที่สอง กับ ธีรพรการแพทย์คลีนิค  เคสแก้ของเราเป็นเคสที่ยากพอสมควร เพราะการแก้รอบนี้ต้องกรีดเลาะไหมเก่าออกทังหมด และ ต้องเอาไขมันหนังตาบนออกจึงจะทำชั้นตาใหม่ได้ ของเราหมอจะวิเคราห์ชั้นตาว่าจะต้องแก้อย่างไร ต้องแก้ตรงไหนถึงจะออกมาสวย แล้ว หมอก็ลงมือทำ ของเราใช้เวลาในการแก้ 30 นาที และพักฟื้นอีก 20 นาที การแก้รอบนี้ไม่เจ็บปวดมากเหมือนรอบแรก รอบแรกเจ็บตั้งแต่เริ่มทำ แต่แก้ไม่มีการเจ็บใดๆทั้งสิ้นค่ะหมอมือเบามาก ไม่เจ็บเวลาทำ หมอจะให้ลืมตาตลอดเพื่อดูว่าตาเราเท่ากันรึป่าว หลังจากที่หมอทำเสจผลก็ออกมาน่าประทับใจมากคะ วางใจและไว้ใจได้เลยคะ   ลืมบอกไปค่ะ!!! ตาสองชั้นที่แก้รอบนี้เป็นแบบถาวรนะคะไม่หลุดใดๆทั้งสิ้น!!

รูปก่อนทำ

หลังทำ 1 วัน

วันที่ 3 (ตัดไหม)

และวันที่7

หลังจากทำแล้ว จะต้องมาฉีดยา 3 วัน พัก 1 วัน และอีกวันก็ค่อยมาเอาไหมออกคะ ไหมที่เย็บเป็นไหมเส้นเล็กมากๆคะ
***ทำเสร็จแล้วสามารถออกไปไหนมาไหนตามปกตินะคะ แต่งหน้าได้ แต่อย่าพึ่งลงอายแชร์โดว์ เท่านั้นคะ แล้วก็จะค่อยๆยุบลงไปเรื่อยๆ***

ผลลัพธ์ออกมาสวยงามประทับใจเรามากไม่คิดว่าชั้นจะสวยชัดขนาดนี้ ใครที่กำลังคิดอยากจะทำตาสองชั้นหรือจะแก้แบบจิ๊กซอว์ และอยากสอบถามเรื่องศัลยกรรมอื่นๆ  สามารถโทรมาติดต่อสอบถามได้นะคะ เบอร์โทร 0983323247 Line: jiksor1516
ราคามีตั้งแต่ 25,000-75,000 แล้วแต่ความยากง่ายของแต่ละบุคคลนะคะ #ธีรพรการแพทย์คลีนิ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้