ดู: 6062|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว แก้จมูกกับหมอต้น ปิยพล Pmed Clinic เป๊ะปัง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baipie เมื่อ 2016-7-9 23:08

สวัสดีค่ะ  ชื่อ นุ้ย ค่ะ นี่เป็นการแก้จมูกกับหมอต้น ปิยพลที่ Pmed Clinic ด้วยวิธีเสริมจมูกแต่งปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูค่ะ เราจะตัดสินใจแก้จมูก  เพราะจมูกเราเป็นแท่งตรงมาก โด่งไปไม่มีสโลปเลย เวลาถ่ายรูปด้านข้างดูไม่ดีเลยค่ะ หน้าดูแข็งๆ ยิ่งเป็นคนหน้าดุอยู่แล้วด้วยยิ่งไปกันใหญ่เลยค่ะ  เลยอยากแก้ให้หน้าดูซอฟท์ และหน้าหวานขึ้น

พอดีมีพี่ที่รู้จักแนะนำว่าพีเมดคลีนิค บอกว่าคุณหมอต้นทำจมูกออกมาแล้วทรงสวยมาก  เราเลยเข้าไปดูรีวิวของแต่ละคนสวยจริงค่ะ ดูทุกวันเลยชอบมาก เลยเข้าไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอแนะนำดีมากค่ะ ถามเราว่าชอบแบบไหน เราบอกอยากได้สโลป ให้หน้าซอฟท์ ดูหน้าไม่แข็ง หวานๆ ปลายหยดน้ำ คุณหมอก็ดูจมูกและฐานจมูกคุณหมอบอกว่าฐานจมูกดีอยู่แล้ว คุณหมอบอกทำได้แล้วออกมาสวยด้วย  คุณหมอพูดให้เรามั่นใจ ว่าทำออกมาทรงสวย รับกับใบหน้าเรา ทำให้เรายิ่งมั่นใจมากขึ้นค่ะ เพราะครั้งแรกที่เราทำเราไม่ได้ศึกษาอย่างดี ตัดสินใจเร็วไปค่ะ ครั้งนี้มีเวลาศึกษา หาข้อมูล  และได้ปรึกษาคุณหมอก่อนที่จะทำ

ด้วยอาชีพของเราที่ต้องพบเจอแหล่งข่าว และคนจำนวนมาก ใบหน้าคือด่านแรก เราเลยตัดสินใจแก้ เพราะหลายคนทำจมูกกับคุณหมอแล้วไม่บวมไม่ช้ำเลย เราเลยเอาน่า!!!  เราต้องไม่บวมไม่ช้ำสินะ  ขอเล่าย้อนนิดนึงค่ะ ครั้งแรกที่เราทำจมูกกับคลีนิคอื่นหน้าบวมมาก ออกจากบ้านไม่ได้เกือบ 2 อาทิตย์ อายมากไม่อยากพบป่ะ ผู้คนเลย ไม่อยากพักฟื้นนานแบบครั้งแรกแล้ว  

พอปรึกษาคุณหมอเสร็จ นัดวันเลยค่ะ เรานัดวันที่ 21 มิถุนายน 2559  พอถึงวัน ตื่นเต้นมาก ลาพักร้อนไว้ 5 วัน ขอบอกเสียดายวันลามากค่ะ เพราะไม่บวมเลย ไม่ช้ำใต้ตาด้วย ใช้ชีวิตได้ปกติ วันมาทำใช้วิธีฉีดยาชาค่ะ คุณหมอจะร้องเพลง มีคุยซักถาม แล้วคุณหมอก็ไม่รีบ แถมใส่ใจรายละเอียด ระหว่างทำบางช่วงคุณหมอให้หายใจทางปาก เราหายใจดังมากๆๆๆ  คุณหมอถามเป็นอะไรครับหายใจไม่ออกเหรอ?  เราบอกป่าวค่ะ ไม่ชินกับการหายใจทางปากค่ะ อิอิ ขำตัวเองมากเพราะคุณหมอนั่งเหลาซิลิโคนอยู่ยังได้ยินเลย  

1. ภาพก่อนทำและหลังทำ

2. รูปก่อนแก้จมูก ด้านข้าง จะเห็นว่าหน้าดูแข็งมาก

3.ภาพทั้ง 5 วันที่ทำมาหน้าไม่บวมเลยค่ะ

4.ภาพวันที่ 5 แกะพลาสเตอร์ ดั้งบวมนิดนิด ไปร้านเสริมสวยสระไดร์ผมสวยงามไฉไลเลยค่ะ

5.ภาพ ตอน 2 อาทิตย์ ไปตัดไหมจมูกแล้วคืนนั้นเพื่อนชวนไปปาร์ตี้เลย สตรองมากค่ะ

6.ภาพ 1 เดือนค่ะ

7.ภาพปัจุบันเกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ (9 ก.ค.59)

หลังจากทำจมูกครั้งนี้หลายคนชมเยอะมากค่ะ ว่าสวย ดูหน้าหวาน บางคนถามว่าเป็นลูกครึ่งรึป่าว 555  แล้วชมฝีมือคุณหมอต้น ปิยพล ว่าทำออกมาได้สวย ดูดีกว่าครั้งแรกมาก มีอยู่วันนึงไปคลีนิครักษาสิว เจ้าหน้ากดสิวที่จมูก เราบอกอย่ากดจมูกนะคะเพิ่งทำมา เจ้าหน้าที่บอกสวยเป็นธรรมชาติมากเลย ไม่เห็นมีแผล หรือบวมเลย ทำที่ไหนคะ หมออะไร เราเลยแนะนำว่าที่Pmed ค่ะ น้องที่ทำงานเราหลายคนสนใจ อยากเสริมจมูกบ้าง  การทำจมูกของเราครั้งนี้เราชอบมาก ถ่ายรูปมุมไหนก็ดูสวย ดูเป๊ะปังค่ะ

ความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะคะ การทำศัลยกรรมในปัจจุบัน คุณหมอในเมืองไทยมีฝีมือ บวกกับความเก่ง และประสบการณ์ เพียงแค่เราเลือกคุณหมอและสถานที่ที่สะอาดปลอดภัย แค่นี้ก็ไม่ต้องบินไปไกลถึงประเทศเกาหลีแล้วค่ะ

S__4243544.jpg (696.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

S__4243545.jpg (595.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

สวยเลยค่ะ กำลังหาที่แก้จมูกยุ่ จขพ.ทำมาราคาเท่าไหร่หราคะ
สวยมากค่ะ

ดูนก็เสริมจมูกกับคุณหมอต้น แต่เป็นเสริมครั้งแรกนะคะ
จากไม่มีดั้งเลย ตอนนี้โด่งสวยชอบมากค่ะ เลยกะเข้าเว็บดั้งโด่งจะมารีวิวแชร์ให้เพื่อนๆดูกัน
เปิดมาเจอรีวิวของคุณนุ้ยพอดี เลยขออ่านไว้เป็นแนวเขียนเองหน่อยนะคะ ไม่เคยรีวิวงี้
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 19:23:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยินดีค่ะคุณdun-pubyawee ส่งรูปมาให้นุ้ยดูหน่อยค่ะอยากเห็น ฝีมือคุณหมอต้นสุดยอดจริงๆๆค่ะ มีแต่คนชมค่ะ
Baipie ตอบกลับเมื่อ 2016-7-18 19:23
ยินดีค่ะคุณdun-pubyawee ส่งรูปมาให้นุ้ยดูหน่อยค่ะอยากเห็น ฝีมือคุณหมอต้นสุดยอดจริงๆๆค่ะ มีแต่คนชมค่ะ

ตั้งกระทู้ใหม่รีวิวได้สำเร็จละคะ  
http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=131681
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้