ดู: 641|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] Body Cocktail สลายไขมันที่ต้นขา แค่ครั้งแรกขายังลดไปตั้งครึ่งนิ้ว!!! ขาใหญ่แค่ไหนก็ไม่หวั่น

[คัดลอกลิงก์]
      สวัสดีจ้า เราชื่อตอยนะ ตอนนี้ยังเรียนอยู่ ตอยเป็นคนตัวเล็กหรือเตี้ยก็ว่าได้ ช่วงสะโพกและต้นขาใหญ่ แต่ไม่ค่อยมีคนรู้เพราะใส่เดรสหรือเสื้อผ้าที่มันปกปิด เวลาไปทะเลไม่เคยได้ใส่บิกินี่เลยอ่ะ เพราะมันน่าเกลียดมาก เคยเป็นเชียร์หลีดเดอร์ของคณะ ตอนนั้นผอมและขาก็ยังไม่ใหญ่เท่าตอนนี้ เพื่อนบอกให้ไปฉีดลดไขมันที่ต้นขาตั้งแต่ปีที่แล้ว  แต่ตอยไม่กล้า  กลัว พอผ่านมาปีนึงรู้สึกว่าขามันจะใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ เลยไปหาข้อมูลการฉีดลดไขมัน  

ชุดที่ใส่ปกติก็จะไม่เห็นว่าต้นขาใหญ่ค่ะ แต่พอขาสั้นเท่านั้นแหละ  ดูไม่ได้เลย

สุดท้ายตัดสินใจทำ เพราะคิดว่ามันไม่อันตราย อีกอย่าง  ถ้ามันพลาดยังใส่เสื้อผ้าปิดได้  ไม่เหมือนที่ใบหน้า  สุดท้ายเลยเลือก Body cocktail ของ Mesoestetic เพราะตอยเคยไปเที่ยวยุโรป  แล้วเห็นแบรนด์นี้ดังมากที่นั่น ดารา Hollywood, celebrities ใช้กันเยอะ และใช้กันอย่างแพร่หลายมากๆในวงการความงาม นำเข้าจากประเทศสเปน ปลอดภัย ไม่อันตราย ตอยเลยตัดสินใจทำค่ะ

ครั้งแรกค่ะ วัดรอบขาก่อน ได้ 21.5 นิ้ว

ตอนทำก็เจ็บนิดหน่อยค่ะตอนแทงเข็ม  แต่มันไม่เจ็บเหมือนฉีดยาเวลาไม่สบายนะคะ เพราะมันฉีดคนละชั้นผิว ยาทั่วไปฉีดชั้นกล้ามเนื้อค่ะเราเลยรู้สึกปวดเวลาดันยาเข้าไป แต่ Body cocktail มันดันยาที่ชั้นไขมันเพื่อไปสลายไขมัน พวกเซลลูไลท์ไรงี้  คุณหมอจะจับดูว่าจุดไหนมีไขมันเยอะก็จะฉีดเยอะ รวมๆแล้วประมาณ ข้างละ 7-10 จุด พอทำเสร็จมันก็จะมีรอย แดงๆ ซัก 3-4 ชั่วโมงก็จางค่ะ

ครั้งที่ 2 ค่ะ วัดก่อนทำ 21 นิ้ว ลดไปครึ่งนิ้ว  โอ๊ยดีใจ แต่มันยังมองไม่ออกว่าลด  ตอย ว่าถ้าทำครั้งที่ 3-4 น่าจะลดไป 2-3 นิ้ว ถึงจะมองว่ามันเรียว

คุณหมอจะเน้นตรง ด้านข้างเยอะหน่อย เพราะขาตอยไขมันมันออกด้านข้างเยอะ แต่บางคนก็จะออกด้านหลังเยอะ เห็นเป็นผิวที่ไม่สม่ำเสมอแบบผิวเปลือกส้ม

เปรียบเทียบดูจากครั้งแรกกับครั้งที่ 2 มันลดลงมาครึ่งนิ้ว ประมาณ 2 cm

ตอนแรกก็ไม่รู้สึกว่ามันลด รู้สึกแค่ว่ามันกระชับ จนได้วัดรอบขาดูอีกครั้ง โอ้ย กรี๊ดเลยค่ะ ไม่อยากจะเชื่อว่าครั้งแรกก็เห็นผลเลย Body cocktail สลายไขมันที่ต้นขาได้จริงอ่ะ เย่ๆๆๆ ในที่สุดตอยก็เจอทางออกซะที  หลังจากที่เพียรออกกำลังกาย สควอชแทบตายขาก็ไม่เล็กลงซักที เจอ Body cocktail เข้าไปต้นขาใหญ่แค่ไหนตอยเชื่อว่ามันเรียวขึ้นแน่ๆ  ตอยเลยอยากเอามาแชร์ให้เพื่อนรู้กัน เคล็ดไม่ลับนะคะ  เพราะตอยเข้าใจว่าสาวๆทุกคนก็อยากสวยอยากหุ่นดีกันทั้งนั้น  เอาวิธีแบบตอยไปใช้ได้นะคะ หมอบอกว่ายาตัวนี่ใช้กันเยอะมากๆ หลายคลินิกหลายสถาบันเสริมความงามเลย เพราะยาเค้าดีจริง  เพื่อนๆของตอยเห็นที่ตอยวัดขาให้ดูแล้วอึ้งไปเลย เพื่อนๆรีบจองคอร์สเลยค่ะ มันจะไปฉีดลดต้นแขน บางคนก็ฉีดพุง 55 ยาตัวนี้ฉีดได้ทั้งตัวเลยค่ะ แต่ถ้าฉีดที่หน้าหรือเหนียงควรเป็นอีกตัวนะคะ เพราะฉีดหน้ากับฉีดร่ตัวเป็นคนละสูตรกัน

คอร์สนี้มี 2 แบบ คือ 5 กับ 10 ครั้งค่ะ ตอยเลือก 5 ครั้ง  หรือจะทำเป็นครั้งก็ได้นะ นี่คือรูปตัวยาและกล่องค่ะ ใครที่กลัวของปลอมก็ดูรูปที่ตอยขอถ่ายมาได้ค่ะ

Body cocktail มี 3 ตัวยาค่ะ นำแต่ละหลอดมาผสมกัน แล้วฉีด  เว้นระยะห่างการฉีดเป็น  week ค่ะ

***** คุณหมอบอกว่า ผลลัพธ์อาจเปลี่ยนแปลงไปในแต่ละบุคคลนะคะ

***** ทุกครั้งที่ทำเสร็จ 6-7 ชั่วโมงห้ามออกกำลังกายหรือว่ายน้ำ  พวกกิจกรรมที่เสียเหงื่อ หลังจากนั้นก็ออกกำลังกายได้ปกติ

เวลาใส่เสื้อผ้าก็ต้องเลือกที่ปิดต้นขา ถ่ายรูปก็ต้องหามุมให้ขาเล็กที่สุด เซงค่ะกว่าจะได้แต่ละรูป

สองรูปนี้คือถ่ายหลังจากทำไปแล้ว 2 ครั้ง ตอยมั่นใจมากขึ้นค่ะ

V

V

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้