ดู: 36181|ตอบกลับ: 2

[ตาสองชั้น] รีวิว: ตาสองชั้นหวานๆ ไม่บวม กับคุณหมอดวงดาว StarMed Clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peonii เมื่อ 2016-7-3 00:12

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้เราจะมารีวิวตาสองชั้นที่เพิ่งทำมาสดๆร้อนๆเลย

เราเป็นคนตาชั้นเดียวเวลาแต่งหน้าแต่ละทีกรีดอายไลน์เนอยากมากค่ะเลยอยากทำตาสองชั้นแบบธรรมชาติ ตาหวานแบบสาวเกาหลีค่ะ
แล้วที่ดูรีวิวมาหลายที่จะเน้นชั้นตาใหญ่และลึกซึ่งเราไม่ชอบค่ะ แต่ก็ไม่มีงบประมาณพอที่จะบินไปทำที่เกาหลี 555

เราก็หารีวิวไปเรื่อยๆ จนเล่นเฟซบุคอยู่แล้วเจอเพจของคุณหมอดวงดาว Double eyelid club by Dr.Duangdao (StarMed Clinic) ค่ะ

พอดูรีวิวก็ชอบสไตล์ของคุณหมอบวกกับเราเห็นว่าคุณหมอเป็นจักษุแพทย์ด้วย แล้วภาพหลังทำไม่ค่อยบวม  ทำให้เราตัดสินใจทำกับคุณหมอ เพราะเราไม่มีเวลาพักฟื้นนานค่ะ

ว่าแล้วก็โทรไปจองคิวเพื่อไปปรึกษาคุณหมอ ต้องรอคิว2อาทิตย์ค่ะตอนนั้น คือใจร้อนมาก อยากจะรีบทำ

ได้คิวนัดเข้าปรึกษาคุณหมอต้นๆเมษา ไปถึงก็รอประมาณ1ชม เพราะลูกค้าก่อนหน้าเราหลายคนเลยค่ะ เราก็นั่งเล่นโทรศัพท์ไปพลางๆ คุณหมอก็เดินผ่านมา ยิ้มให้เราด้วย เราตื่นเต้นเลยไม่ได้ยิ้มกลับคุณหมอเลย แอบรู้สึกผิดแหะๆ

พอเข้าไปพบหมอคุยดีเป็นกันเองมากค่ะ สวยด้วย ไม่ถือตัวว่าเป็นคุณหมอเลย
เราก็เอารูปให้คุณหมอดู บอกว่าอยากได้ชั้นตาแบบนี้นะคะ ไม่เอาลึกไม่เอาใหญ่  
คุณหมอก็ดูตาเรา แล้วเอาไม้จิ้มฟันมากะประมาณชั้นตาแบบที่เราจะทำได้
บอกว่าได้เยอะสุดเท่านี้นะคะ เพราะหนังตาเราตึงมากๆ หมอจะไม่ทำแบบฝืนดวงตา จะทำให้เป็นธรรมชาติเข้ากับเราที่สุด

พบคุณหมอเสร็จก็ออกมาจองคิว โดยมัดจำ 5000 บาท ราคาที่เราทำตอนนั้น รวมดูดไขมันออกด้วย (จองเดือนเม.ย) 29,000 บาท
แล้วกว่าเราจะได้คิวคือสิ้นเดือนมิถุนา ต้องรอไปอีก3เดือนเลย (ตอนนี้เพื่อนที่จะไปทำบอกว่าคิวยาวไปปลายปีแว้ว)

ก่อนถึงคิว ทางคลินิคก็โทรมาคอนเฟิร์มค่ะ ไปถึงก็มีคนก่อนหน้าเราหลายคน เห็นคนที่เพิ่งทำเสร็จออกมาช้ำน้อยมาก สักแปปนึงพี่ที่คลินิคก็เอายาชามาป้ายให้เรานั่งรอยาชา

ประมาณ40นาทีพี่เค้าก็ให้ล้างหน้า คาดผม ใส่หมวก ใส่เสื้อเตรียมตัว ที่คาดผมที่เค้าให้เป็นแบบผ้า เราใส่ไม่เป็นพี่เค้าก็ขำแล้วใส่ให้เรา เสื้อเราก็ผูกเชือกผิดพี่เค้าก็ผูกให้เราใหม่ คือพี่ๆผู้ช่วยคุณหมอน่ารักใจดีทุกคนเลยค่ะ

ก่อนขึ้นไปผ่าตัดคุณหมอก็ให้เราเข้าไปคุยก่อนอีกครั้ง หยิบกระจกมาให้เราส่อง เอาไม้จิ้มฟันมาจิ้มกะประมาณชั้นตาให้ดูว่าเราจะได้ประมาณนี้นะจะไม่ฝืนดวงตา

เราก็บอกคุณหมอว่าโอเคค่ะ ขอเอาหางตาแบบไม่ยกขึ้นสูงนะคะ ขอหวานๆ คุยเสร็จคุณหมอก็ให้ขึ้นไปรอชั้นสอง

แล้วมีพี่ผู้ช่วยคุณหมอมาถ่ายรูปก่อนทำ และให้เรานอนบนเตียง พี่เค้าก็เอาเบตาดีนมาเช็ดทำความสะอาดหน้าเราก่อนผ่าตัด

และเอาผ้าคลุมหน้าไว้ แล้วเค้าก็ชวนเราคุยผ่อนคลายว่ากลัวไหม เราบอกไม่ค่อยกลัว แต่ในใจคือตื่นเต้นมากๆ

พี่เค้าก้บอกว่าไม่เจ็บหรอกค่ะ เจ็บนิดๆแค่ตอนฉีดยาชา หลังจากนั้นพี่เค้าก็เอายาชามาหยอดตาเราค่ะแล้วบอกว่าจะแสบนิดๆนะคะ ตอนนี้จะแสบนิดๆ

แล้วคูณหมอก้มาค่ะ มาถึงก็ฉีดยาชา ตอนฉีดเราก็เตรียมใจว่าเจ็บแน่เลย แต่พอฉีดจริงไม่เจ็บค่ะ แค่เราจะรู้สึกปวดนิดๆเท่านั้นเอง

คุณหมอทำอะไรบ้างไม่รู้ เพราะมือคุณหมอเบามาก ได้ยินแต่เสียงเครื่องมือกุ๊งกิ้๊ง555 จนคุณหมอบอกว่า จะดูดไขมันออกนะคะ

จะตึงหน่อยๆ ความรู้สึกมันเหมือนเอามือดึงหนังตาไว้จนตึง ไม่เจบค่ะ แล้วคุณหมอก็เย็บๆชั้นตา เรารู้เพราะเห็นเส้นไหม

ตลอดเวลาที่คุณหมอทำ คุณหมอจะบอกว่า ลืมตามองหมอนะคะ หลับตานะคะ อย่างนี้สลับไปเรื่อยๆ ตลอดเลย เพื่อเช็คว่าชั้นตาเท่ากันรึยัง

คือคุณหมอละเอียดและใส่ใจมากค่ะ จนเราประทับใจมาก เช็คแล้วเช็คอีก

ผลลัพท์ออกมาพอใจมาก ได้ชั้นตาธรรมชาติแบบที่คุณหมอกะให้ดู ไม่ลึกด้วย ต่อไปนี้แต่งหน้าง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ รู้งี้ทำนานแว้ววว

เวลาทำทั้งหมดของเราประมาณ 1 ชม.ค่ะ

ภาพก่อนและหลังทำค่ะ แทบไม่บวมเลย ถ้าลืมตาจะไม่เห็นแผลเลยค่ ออกไปไหนมาไหนได้ตามปรกติค่ะ

อันนี้แบบหลับตา

ทำเสร็จคุณหมอก็เอากระจกมาให้ดูแล้วก็ชวนคุย แล้วก็เอาไขมันที่ดูดออกและใส่ขวดไว้มาให้เรา บอกเอาเกบไว้555  

นี่คือรูปไขมันที่ดูดออกค่ะ

ต่อที่คอมเม้นนะคะ มันใส่ข้อมูลไม่พอค่ะ แหะๆๆ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-2 22:25:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peonii เมื่อ 2016-7-2 23:33

ลงมาชั้นล่างพี่ผู้ช่วยคุณหมอก็เอาอุปกรณ์ดูแลแผลและยามาให้และแนะนำการดูแลว่าต้องทำแผลเช้าเย็นนะ ให้เราเอาคอตตอนบัดชุบน้ำเกลือเช็ดแผลและก็เอาชุบโปลิดีน (ขวดเหมือนเบตาดีน)มาทาแผล จะช่วยให้แผลสมานไวค่ะ และประคบตาบ่อยๆ

ยาที่คลินิคจัดให้ก็จะมียาแก้ปวดและยาฆ่าเชื้อ น้ำเกลือล้างแผล โปลิดีน คอตตอนบัด ผ้าก๊อต และเจลเย็นไว้ประคบตา

หลังทำก้ไม่ควรดื่มแอลกอฮอล์นะคะและไม่ควรใช้สายตาเยอะๆช่วงแรก ถ้าใครพักฟื้นอยู่ที่บ้านก็ประคบเย็นที่ตาบ่อยๆ ทานยาให้ครบตามกำหนดนะคะ แล้วก็อย่าให้แผลโดนน้ำ6วัน สำคัญมากๆค่ะ  

วิธีล้างหน้าของเราให้ตาไม่โดนน้ำ เราล้างส่วนหน้าผากก่อน ก้นหน้าเยอะๆไม่ให้น้ำไหลลงมา ล้างเสร็จเช็ดให้แห้งก่อนแล้วจากนั้นค่อยล้างส่วนแก้มลงมาค่ะ ตาเราก็จะไม่โดนน้ำแล้วค่ะ

ไว้เราตัดไหมแล้วจะมาอัพเดทรูปให้ดูอีกเร็วๆนี้นะคะ มีอะไรถามได้เลยนะคะ

ขอบคุณเพื่อนๆที่อ่านนะคะ  ไหนๆรีวิวแล้วก็อยากเล่าแบบละเอียดให้เป็นข้อมูลกับทุกๆคนไว้ค่ะ

ศัลยกรรมทุกอย่างมีความเสี่ยงแต่ถ้าเราศึกษาข้อมูลดีๆ เลือกคุณหมอที่มีประสบการณ์และน่าเชื่อถือก็อุ่นใจได้ค่ะว่าปลอดภัยและสวยแน่นอน

ใครที่กำลังติดสินใจอยู่ก็หวังว่ารีวิวของเราจะเป็นประโยชน์นะคะ ตาสองชั้นไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ
โพสต์ 2016-9-5 21:53:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังจะไปทำกับคุณหมอเหมือนกันค่ะ คิวยาวมาก ปล ชั้นตาสวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้