ดู: 593|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] งัดดั้งด้วย Idol Nose จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ บอกเลยว่ามั่นใจสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
กราบสวัสดีค่ะพ่อแม่พี่น้องที่เปิดกระทู้มาดูกันนะคะ
เค้าชื่อน้องเมย์นะคะ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยก็ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะทุกคน เดี๋ยวจะไม่สบายเนอะ
มาๆ เข้าเรื่องกันดีก่าค่ะ น้องเมล์ก็จะมาแบ่งบันประสบการณ์ทำจมูกกับที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ฟังกันเด้อ

ว่าด้วยเรื่องของจมูก น้องเมย์นี้กลุ้มเลยค่ะ ย้อนกลับไปสมัยเรียน เราก็แบบเป็นคนดั้งน้อยมาตั้งแต่เด็ก
ตามภาษาเด็กๆอะเน้าะ เพื่อนก็ชอบมาแซวอะไรไม่รู้ ให้วุ่นวายใจ ดั้งแหมบบ้างแหละ ตาจะชนกันบ้างแหละ
คงจะเคยเป็นกันเน้าะๆ คือไอ่เราก็แบบ อะไรอ่ะ เซ็งจุมมมม ก็เลยเป็นแรงบันดาลใจให้อยากทำจมูกค่ะ

ว่าด้วยเรื่องของโรงพยาบาลบ้างเน้าะ จริงๆคิดหนักมากว่าทำที่ไหนดี แต่เพื่อนสาวที่สนิท นางไปทำมาแล้วปัง
นี่ก็เลย เออ search หาข้อมูลดู หืมมมมม คิดว่าเป็นคลินิคเล็กๆ ที่ไหนได้ เป็นโรงพยาบาลเลยหรอเนี่ย
จูงมือเพื่อนสาว โบกๆๆๆ สะบัดแขนโบกๆๆ ขึ้นแท๊กซี่มาอย่างเร็ว มาจองคิวเลยค่ะ

ว่าด้วยเรื่องของการผ่าตัด เอิ่มมม ตอนแรกคิดว่าจะเจ็บ แต่ที่ไหนได้ไม่เจ็บเลยค่ะ  นอนชิวๆเก๋ๆ
ยาสลบเค้าก็มี จะมีอะไรให้กลัวล่ะคะ ตื่นมาก็มีดั้ง ปังไปอีกกกก

ว่าด้วยเรื่องดูแลตัวเองหลังผ่าตัด จริงๆไม่ค่อยดูแลอะไรมากนะค่ะ เพราะไม่ได้ออกกำลังกายอยู่แล้ว
จะเน้นนอนอย่างเดียว ให้เยอะที่สุด นอนหมอนสูงๆนะคะ  งดอาหารสแลง ส้มตำอะไรพักนะคะ
ช่วงนั้นก็โนแอลไปก่อนด้วย นอกจากแผลจะอักเสบแล้ว เดี๋ยวไปชนคนอื่น จมูกเบี้ยวก็หมดสวยนะค่า

หลักๆ มีเท่านี้ค่ะ การทำจมูก คุณหมอมือเบามาก เพราะ ไม่ช้ำเลยจริงๆ ทั้งที่ไม่ได้ทานน้ำใบบัวบก
หรือน้ำมะพร้าว แบบเพื่อนๆคนอื่นนะคะ แต่ว่าก็ไม่ช้ำนะคะ ส่วนราคาอยู่ที่ 13900 เท่านั้นค่ะ
สำหรับวันนี้น้องเมย์ขอลาไปก่อน สวัสดีค่ะทุกคน เพิ่งทำมาได้ 7 วันค่ะ ถ้าคืบหน้าจะมาอัพเดตจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้