ดู: 4239|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิว จมูก และ คาง (รพ.เลอลักษณ์) ของ โมณาเองค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monamnmn เมื่อ 2016-6-24 20:42

สวัสดีค่ะ เราชื่อโมณา อายุ 19 ปี

( การทำศัลยกรรม ต้องมีอายุตั้งแต่ 17 ปีขึ้นไปนะคะ แต่ถ้ายังอายุ ไม่ถึง 20 ต้องให้ผู้ปกครองลงชื่อพร้อมบัตรปชช.

อนุญาติส่วน อายุ 20 ปีแล้ว สามารถทำได้เลย ค่ะ
)

อย่างที่บอกนะคะ วันนี้ โม จะมารีวิวเกี่ยวกับการไปศัลยกรรม จมูก และ คาง มา

บอกก่อนนะคะ ที่เลือกไปศัลยกรรมเพราะว่า โม ทำงานและต้องใช้หน้าตาค่ะ

ส่วนตัวแล้วเป็นคนมีจมูกอยู่บ้างแล้ว แต่อยากได้โด่งพุ่งเพิ่มอีกหน่อย

ส่วน คาง เป็นคนที่คางสั้นเลยทำให้หน้าดูกลมค่ะ เพราะแก้มเยอะ

ที่เลือกเสริมเลยไม่ฉีดเพราะว่ามันจะอยู่ได้นานกว่า

รพ. ที่เราเลือกไปทำ คือ รพ.เลอลักษณ์ ค่ะ และได้ทำกับคุณหมอ วรรณา

จะเริ่มเล่าประสบการณ์ วันที่นัด และไปทำเลยนะคะ

โม ได้เปิดดูทางเว็บไซต์ของ รพ.เลอลักษณ์ และเจอโปรทำจมูกค่ะ ตอนนี้ก็น่าจะยังมีโปรอยู่

ก็ได้ทำการนัดไปทาง Facebook เลยค่ะ แล้วก็ได้วันนัด  เป็นวันที่ 6 / 6 / 2016 เวลา 11.30 น.

( เพิ่งมาดูว่าวันสวยพอดี 5 5 5 5 )

พอไปถึงที่ รพ.เลอลักษณ์ ก็ได้ทำการขึ้นไปแจ้งที่พนักงานเลยค่ะ แจ้งชื่อ แล้วก็รอคิวค่ะ

วันที่ไปทำคนเยอะมากกกก ๆ เลยได้คิวช้าหน่อย เพราะ โม ไปเรท เที่ยงกว่าๆ

แล้วก็จะบอกว่า รพ.เลอลักษณ์ นี่หรูมาก

เข้าไปตอนแรกนึกว่าวัง 5 5 5 เสร็จแล้ว โม ก็นั่งรอเขาเรียกคิว รอไปจ่ายยา บลาๆ ๆ

ความรู้สึกตอนนั้นก็แอบใจสั่นนะคะ กลัว เพราะว่าเป็นครั้งแรก

ทีนี้ก็ไปตรวจร่างกาย ความดัน ถ่ายรูป Before (ทางรพ. มีถ่ายก่อนทำทุกคนนะคะ)

แล้วก็ไปล้างหน้า เตรียมความพร้อม อ่อลืมบอกไปนะคะ ว่าทำทีเดียวพร้อมกันทั้ง จมูก และ คาง เลย

สำหรับการเตรียมตัวก่อนเข้าทำการผ่าตัด ก็คือล้างหน้าด้วยเจล และ บ้วนปาก (สำหรับคนที่ทำคางแผลใน)

แต่โมเลือกทำภายนอก ใต้คาง เพราะส่วนตัวคิดว่า โม จะดูแลได้ดีกว่า

พอเตรีมตัวเสร็จแล้ว ก็รอคิวไปขึ้นเขียงกันค่ะ แอบหวั่นมากกก แต่ปรากฏว่า พอถึงคิวเข้าไปแล้ว

ก็นอนรอ บนเตียง เลยค่ะ นอนชิลสบาย มีเพลงเปิดฟัง ด้วย 5 5 5

เสร็จแล้วก็คุยกับคุณหมอ นิดหน่อยค่ะ ดูแล บริการพูดจาดีมาก แล้วก็ทำการฉีดยาสลบ แล้วเราก็หลับไปเลยค่ะ

แต่ที่ขำมากคือ โม ดันนอนฝันดิ้นแล้วก็ละเมอด้วย คุณหมอเลยต้องปลุกให้ตื่นขึ้นมา แล้วฉีดยาชาแทนค่ะ

เริ่มจากคาง ต่อมาก็ จมูก เลยรู้หมดเลยทีนี้ ว่าเขาทำอะไรบ้าง 5 5 5 ไม่เจ็บนะคะ

เพราะว่าเขาฉีดยาชา เรียบร้อยแล้วทำแปปเดียวค่ะ 2 อย่าง ประมาณ 20 นาที ก็เสร็จ

ทำการเย็บแผลให้เราเรียบร้อยแล้ว ก็ออกไปนั่งพักแล้วกลับบ้านได้เลย

แล้วก็ราคาที่ทำมานะ จมูกเลือกเป็น ทรง I Dol Nose ราคาโปร 12,900 บาท

และคาง ซิลิโคน อเมริกา เกรด A ราคา 19,900บาท

ภาพก่อนทำ Before

อันนี้คือภาพ ก่อนเข้าทำ

ทำเสร็จออกมาแล้ว  

จะเริ่มลงรูป รัว ๆ เลยนะคะ :)

สบายๆ เลยค่ะ ไม่เจ็บ ไม่ปวด และบวมน้อยมาก ๆ วันที่ 2 เราเริ่มตะลอน ๆ เดินตลาดได้แล้ว

แต่ใส่มาร์คหน้ากากไว้ เผื่อไม่ให้มีฝุ่น หรือ สิ่งสกปรก

แต่เรา แอบดื้อนิดนึง ตรงที่เรา สูบบุหรี่ และ กินเหล้า เบียร์ บ้าง แต่ไม่เยอะ

แต่ก็ไม่เกิดการอักเสบ อะไรมากมายนะคะ แค่รู้สึกตึงๆ เราก็เลิกกินเลยจนกว่าจะหาย

อันนี้ภาพวันที่ 6 ค่ะ

และ วันที่ 7 ออกเที่ยวได้แล้วค่ะ

ภาพปัจจุบันค่ะ 2 อาทิตย์ 3 วัน

เปรียบเทียบด้านข้างค่ะ

ใครที่คิดอยากจะศัลยกรรม ทำเลยนะคะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย

ราคาทำจมูกเท่าไหร่อ่าคะ
สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบอ่าา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-30 17:34:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tanyamay ตอบกลับเมื่อ 2016-6-25 10:02
ราคาทำจมูกเท่าไหร่อ่าคะ

ราคาจมูก โปร 12,900 ค่ะ
ทรงสวยมากเริ่ดๆๆๆ
เริ่ดดดดดดดดดดด
คางสวยจังเลยค่ะ
สวยคร้าาาาา เจ็บมากไหมค่ะ ทำสองพร้อมกันเลย
สวยมากเลยจ้าาาาาา
สวยมากคร้าาาาา
ปังเลยจ้าาาาาาา สวยครบ
ปลายสวยมากเลยตัวเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้