ดู: 4692|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคางโรงพยาบาลเลอลักษณ์ คุณหมอวรรณา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Grapejurarat เมื่อ 2016-6-23 15:29

รีวิวเสริมคางโรงพยาบาลเลอลักษณ์ คุณหมอวรรณาค่ะ

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์เสริมคางที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ ที่ตัดสินใจทำคางเพราะเราเป็นคนหน้ากลมมากค่ะ และที่อยากทำที่นี่เพราะว่าคุณหมอมีวิธีทำโดยไม่รู้สึกเจ็บแบบตื่นมาเรามีคางเลยจ้า ส่วนซิลิโคนที่องุ่นเลือกเป็นซิลิโคน USA ค่ะ

ภาพก่อนทำคาง

เป็นคนหน้ากลมถ่ายรูปแล้วไม่ค่อยมั่นใจอยากมีหน้าวีเชฟบ้าง เลยรีบโทรนัดคุณหมอทำวันที่ 28 พ.ค.59 พอไปถึงก็ล้างหน้า บ้วนปากค่ะ แนะนำว่าไม่ต้องแต่งหน้าไปนะที่เราแต่งไปเพราะไม่รู้ นี่คือศัลยกรรมครั้งแรกของเราเลยอิอิ พอเข้าไปห้องผ่าตัดคุณหมอจะถามว่าทำแผลในหรือแผลนอก เราเลือกทำแผลในค่ะ อาจจะดูแลยากนิดนึงแต่เรากลัวทำแผลนอกแล้วมันจะเห็นรอยเย็บค่ะ
สักพักเค้าก็ฉีดยาเราก็หลับไปเลยค่ะไม่รู้สึกตัว พอเสร็จแล้วตื่นมามีคางเลยค่ะปลื้มมมมมมมมม

ภาพหลังผ่าตัด

หลังทำเสร็จก็จะเจ็บค่ะเพราะยาชาหมดฤทธิ์ เราต้องทานยาที่ทางรพ.ให้มาแล้วก็บ้วนปากด้วย
ต้องดูแลดีๆแผลจะได้หายไวๆนะคะ

ภาพหลังทำได้3วัน รู้สึกว่าบวมค่ะแต่ไม่เยอะเท่าไหร่ พอผ่านมาได้สามวันความเจ็บจะน้อยลงกว่าวันแรกมากค่ะ

ภาพหลังทำได้5วัน เริ่มบวมน้อยลงค่ะ

ภาพหลังทำได้ 1 สัปดาห์
แกะออกแล้วหน้าดูยาวขึ้นแบบเห็นได้ชัดเลยค่ะ อาจจะมีบวมอยู่บ้างแต่พอแต่งหน้ารวมๆแล้วดูโอเคเลยค่ะ

แล้วนี่ภาพปัจจุบันค่ะเพื่อนๆทักว่าหน้าดูเรียวขึ้นบวกกับการแต่งหน้าแล้วดูโอเคมากๆเลยค่ะ แอบดีใจคริคริ

โดยรวมแล้วพึงพอใจมากกับการทำศัลยกรรมครั้งนี้ ต้องขอบคุณคุณหมอและโรงพยาบาลเลอลักษณ์มากๆเลยนะคะที่เนรมิตจากหน้ากลมๆให้เรียวขึ้นมั่นใจมากขึ้นค่ะ
โอ้วววววว หน้าเปลี่ยนไปเยอะมากเลยนะเนี่ย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-24 15:00:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kasakason ตอบกลับเมื่อ 2016-6-23 16:44
โอ้วววววว หน้าเปลี่ยนไปเยอะมากเลยนะเนี่ย

ใช่จ้า
สวยเปรี้ยว เฉี่ยวมาก

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2016-6-29 09:41
ถือว่าสวยขึ้นนะ แต่น่าจะโบท็อกกรามอีกนิด หน้าจะเรียวยิ่งขึ้น
ถ้ายุบแล้วน่าจะสวยกว่านี้
แวะมาเก็บข้อมูล
สวยมากเลยค่ะ กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน
สวยจังเลยค่ะ โบื็อกด้วยะ
สวยขึ้นเยอะค่ะ
สวยคร้าาาา หน้าเปลี่ยนเนอะ
คางสวยมากจ๊ะ ตัวเอง
คางสวยยยย ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้