ดู: 1609|ตอบกลับ: 0

[ลักยิ้ม] ลักยิ้มแก้มบุ๋ม หน้าอ่อนกว่าวัย ป้ายังไงก็สตรอง!>Lelux

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ชื่อ อ้อม ค่ะ เพิ่งไปทำลักยิ้มที่ รพ.เลอลักษณ์มาค่ะ ทำมาได้พักหนึ่งแล้วรอให้เข้าที่ก่อนถึงมารีวิวให้ดูค่ะ
เพราะลักยิ้มเหมือนจะมีคนรีวิวน้อยเลยค่ะ

ลักยิ้มช่วยอะไร ทำไมต้องทำ เป็นเรื่องที่มีแต่คนไถ่ถาม อ้อมเองคิดว่า การทำลักยิ้มจะสามารถทำให้หน้าดุๆแบบอ้อมกลายเป็นหวานขึ้นได้ค่ะ

การที่คนเรามีรอยยิ้มส่วนมากมีแต่กำเนิด ซึ่งน่ารักดี ดูมีอะไรๆ บนใบหน้ามันดูน่ามองแบบบอกไม่ถูก

ภาพก่อนทำลักยิ้ม จะสังเกตุได้เลยว่าอ้อมทำจมูก ทำคิ้วมาแล้วค่ะ แต่หน้าก็ยังดูแข็งๆไม่อ่อนเยาว์เลยค่ะ
ก่อนจะทำลักยิ้มจะต้องเข้าไปพบคุณหมอเพื่อกำหนดจุดลักยิ้มบนใบหน้า
        การสร้างลักยิ้ม โดยเป็นการผ่าตัดเลียนแบบธรรมชาติ ดังนั้นในช่วงแรก คุณหมอจะทำการเย็บกล้ามเนื้อ และผิวหนังให้ติดกันเสียก่อน เพื่อจะได้มีพังผืดยึดระหว่างกันเกิดขึ้น จะทำให้เกิดลักษณะลักยิ้มบุ๋ม แม้จะไม่ยิ้มก็ตาม เมื่อเวลาผ่านไปประมาณ 1-3 เดือน พังผืดจะมีการคลายตัว และจะเกิดรอยบุ๋มขึ้นเวลาแสดงอาการยิ้มเท่านั้น ซึ่งจะต้องเข้าใจให้ดีว่า จะมีรอยยิ้มบุ๋มตลอดเวลาจะเกิดเฉพาะตอนแรกเท่านั้น จะได้ไม่ต้องมากังวลภายหลัง เพราะเมื่อเวลาผ่านไป รอยบุ๋มก็จะเกิดขึ้นเฉพาะตอนเวลายิ้ม

13509710_1939876036238679_1453758887_o (1).jpg

ลักยิ้มวันที่ 1-2 ค่ะ จะเป็นประมาณนี้นะคะ

วิธีการสร้างลักยิ้มเป็นการผ่าตัดเล็ก ที่สามารถทำได้โดยฉีดยาชาเฉพาะที่และร่วมกับการให้ยาคลายกังวล หลังจากนั้นคุณหมอจะเปิดแผลที่กระพุ้งแก้มด้านใน ที่ตำแน่งของลักยิ้มที่ต้องการ

วันที่ 3.jpg

ลักยิ้มวันที่ 3 เอาพาสเตอร์ออกแล้วค่ะ วันแรกเลยนะคะ

ต่อจากนั้นจะทำการตัดกล้ามเนื้อบางส่วนจากภายในกระพุ้งแก้ม แล้วจึงเย็บกล้ามเนื้อที่เหลือเข้ากับผิวหนังของแก้ม เพื่อสร้างการติดต่อของกล้ามเนื้อและผิวหนัง ซึ่งหากเย็บได้ดีและถูกดังภาพแรก ซึ่งเป็นภาพก่อนทำลักยิ้ม บริเวณแก้มจะเรียบ แต่เมื่อทำลักยิ้มแล้ว จะเกิดรอยบุ๋มสวยเก๋เวลายิ้มเหมือนภาพหลัง

ลักยิ้มวันที่ 7 ธรรมชาติแล้วนะ หายไวมากเลย

หลังผ่าตัดจะต้องทำการดูแลหลังผ่าตัดด้วย หลังการผ่าตัดจะมีรอยบุ๋มเกิดขึ้นทันที และรอยบุ๋มจะเป็นอยู่ตลอดเวลาแม้ไม่ได้ยิ้ม ซึ่งหลังจากนั้นประมาณ 1-3 เดือนหลังจากทำ รอยบุ๋มจะเกิดขึ้นเฉพาะเวลายิ้มเท่านั้น แผลผ่าตัดภายในปากจะใช้เวลาประมาณ 1-2 สัปดาห์ ก็จะหายเป็นปกติ

ควรดูแลเรื่องอาหารในระหว่างที่แผลยังไม่หาย ควรหลีกเลี่ยงอาหารรสจัดและการกระทบกระเทื่อนต่อแผลผ่าตัด เนื่องจากอาจจะเกิดการอักเสบ หรือแผลที่ทำไว้อาจแยกได้ ส่วนรอยบุ๋มไม่ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษ นอกจากใส่ยาขี้ผึ้งที่ให้มา

พูดถึงการทำลักยิ้มที่ รพ.เลอลักษณ์ ราคาก็คงไม่ได้ถูกจนเกินไป แต่ก็ไม่ได้แพงจนเกินไป ในช่วงที่อ้อมทำที่นี่ ราคาอยู่ที่ ข้างละ 7900 บาท นะคะ (มีใครจะทำข้างเดียวบ้างไหมนะ) 555

ความสดใสหลังทำลักยิ้มได้เดือนกว่าๆ หน้าอ่อนกว่าวัยขึ้นมากๆเลย มีความหวาน ดีใจมากๆค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้