ดู: 3648|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวแก้ไขจมูกกับ Smith Plastic Surgery ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย llooknamm เมื่อ 2016-6-22 17:43

สวัสดีค่ะ “ลูกน้ำ” เอง ขอเรียกแทนตัวเองสั้นๆ ว่า “น้ำ” นะคะ บางคนอาจจะพอคุ้นหน้าน้ำกันมาบ้าง จากรายการ The Face Thailand season 2   วันนี้น้ำจะมารีวิวการแก้ไขจมูกเพิ่มเติมค่ะ

ก่อนหน้านี้น้ำเคยทำจมูกกับที่อื่นมา  แต่ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ เพราะมันค่อนข้างใหญ่ และดูแข็งๆ ทื่อๆ  ทำให้ไม่ค่อยมั่นใจ   น้ำเลยมาปรึกษาคุณหมอจี ที่ Smith Plastic Surgery คือ ที่นี่เค้าจะเน้นทำออกมาแล้วดูสวยเป็นธรรมชาติ บวกกับก่อนหน้านี้น้ำเคยมาผ่าตัดเอาไขมันที่แก้มออกกับคุณหมอจี แล้วผลออกมาประทับใจ หน้าเรียวได้รูป ดูเป๊ะขึ้น น้ำก็เลยเชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอค่ะ (ถ้าใครสนใจ น้ำเคยรีวิวไว้ ลองอ่านดูได้ที่ลิงค์นี้นะคะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=126156 )
หลังจากที่ได้ปรึกษากับคุณหมอจี จึงทำให้รู้ว่ามันเกี่ยวกับซิลิโคนที่ใส่เข้าไป  คุณหมอจีบอกว่าสามารถช่วยแก้ไขให้หน้าดูซอฟท์ลงได้  โดยปรับช่วงสันจมูกให้เล็กลง และให้เตี้ยลงมาหน่อย เพื่อให้รับกับหน้าผาก และใบหน้า เพราะของเดิมที่ทำมา มันสูงและใหญ่ ทำให้ใบหน้าน้ำดูแข็ง และจมูกดูโต  โชคดีที่น้ำเป็นคนมีเนื้อปลายจมูกอยู่แล้ว ดังนั้นเคสของน้ำจึงไม่ต้องใช้เทคนิคพิเศษค่ะ  
เมื่อตกลงกับคุณหมอจีเรียบร้อย น้ำก็นัดวันผ่าเลยค่ะ เพราะตั้งใจจะแก้ไขจมูกกับคุณหมอจีอยู่แล้ว พอใกล้วันผ่าจริง น้ำรีบเคลียร์คิวงาน เพื่อให้พร้อมตั้งแต่วันผ่าและการดูแลตัวเองหลังจากผ่าอีก 2-3 วัน   พอถึงวันผ่า น้ำกลับจากทำงาน ลงเครื่องปุ๊บก็นั่งรถตรงมาที่คลินิกเลยค่ะ  
     ก่อนผ่าก็คุยกับคุณหมอเพื่อทวนความต้องการอีกครั้ง   เมื่อทุกอย่างพร้อม พี่พยาบาลก็พาไปเปลี่ยนชุด เพื่อเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ก่อนเข้าห้องผ่าตัด   คุณหมอจะฉีดยาชาตามจุดที่ทำ คุณหมอใช้ยาชาเท่านั้นค่ะ เพราะฉะนั้น น้ำจะรู้สึกตลอดเวลา แต่ไม่เจ็บระหว่างที่ทำ น้ำอยู่ในห้องผ่าตัดประมาณชั่วโมงกว่าได้ ใช้เวลาไม่นานมากค่ะ ตอนเย็บปิดแผลก็ไม่ได้รู้สึกเจ็บอะไร เพราะคุณหมอจีมือเบามาก ตั้งแต่คราวที่แล้ว  ครั้งนี้ก็ไม่ทำให้น้ำผิดหวังเลย   หลังจากออกจากห้องผ่าตัด พี่พยาบาลนำ Cold Pack มาประคบเย็นทันที และพักสักครู่ก็รับยาที่เคาน์เตอร์ แล้วกลับบ้านได้เลยค่ะ (พยาบาลที่นี่ดูแลน้ำดีมากๆค่ะ)

น้ำพักฟื้น 2-3 วัน คอยประคบเย็น ทานยาตามหมอสั่ง  และสามารถไปทำงานได้ตามปกติ พอ 3-5 วันก็สามารถแกะเฝือกออกได้เลยค่ะ ในส่วนของการนัดตัดไหม  สำหรับที่นี่  คุณหมอใช้ไหมละลาย ถ้า 10 วันแล้วไหมยังหลุดออกไม่หมด คุณหมอก็จะเอาออกให้ค่ะ

ภาพนี้ คือก่อนมาแก้ไขค่ะ จะเห็นว่าซิลิโคนที่จมูกสูงและใหญ่ ทำให้หน้าจะดูแข็งๆ ค่ะ

หลังแก้ไขจมูกกับคุณหมอจี สันจมูกเล็กและเตี้ยลงให้รับกับหน้าผาก หน้าก็จะดูซอฟท์ลง มั่นใจมากขึ้นค่ะ

Af 6weeks.png

หลังจากทำมาแล้ว ให้งดล้างหน้านะคะ แต่ถ้าต้องการทำความสะอาดใบหน้า แนะนำให้ใช้น้ำอุ่น หรือใช้น้ำเกลือเช็ดบริเวณรอบๆ หรือกระดาษซับมันเท่านั้น และ อย่าเพิ่งสระผมไปก่อนประมาณ 3 วันนะ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ให้ไปสระที่ร้านแทนจะดีกว่าค่ะ  เพราะเราต้องห้ามไม่ให้น้ำโดนแผลเลย ถ้าสระเอง อาจจะเผลอล้างหน้าได้ค่ะ

แล้วอีกอย่าง เป็นไปได้อย่าให้แผลโดนน้ำเลย จนถึงวันนัดตัดไหม 10 วัน แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ ก็ให้ใช้สำลีก้านและน้ำเกลือประเภทที่ผ่านการสเตอไรด์แล้ว ทำความสะอาดแผลเท่านั้น และต้องป้ายยาฆ่าเชื้อที่คุณหมอสั่งทุกครั้ง เพื่อไม่ให้แผลผ่าตัดติดเชื้อค่ะ
ส่วนเวลานอนหลับ ควรนอนหมอนสูง หรือนั่งหลับได้ยิ่งดีค่ะ 555 เพราะจะช่วยให้ยุบบวมเร็วขึ้น นอกจากนี้ก็ทานยาตามที่แพทย์สั่งจนครบ และก็ควรงดเว้นพวกของหมักดองไปอีกประมาณ 3 เดือน และงดทานของเผ็ดด้วยนะคะ เพราะอาจทำให้น้ำมูกไหลได้  

สำหรับแก้ไขจมูกครั้งนี้  ราคารวมทุกอย่างไว้หมดแล้วอยู่ที่ 50,000 บาทค่ะ ยาที่ได้ มี ยาแก้ปวด ยาแก้อักเสบ และยาทาฆ่าเชื้อ

สุดท้ายนะคะ สำหรับใครที่คิดอยากจะเพิ่มความมั่นใจด้วยวิธีศัลยกรรม   น้ำอยากจะฝากให้ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน ต้องปรึกษาคุณหมอให้ละเอียด และชัดเจน เพื่อทำออกมาแล้วจะได้ดูดี สวยเหมาะกับตัวเรา และตรงกับความต้องการของเราที่สุด  ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านริวิวน้ำนะคะ

สวัสดีค่ะ   

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้