ดู: 1077|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] ประสบการณ์แก้จมูกให้ดูเป็นสาวหน้าอินเตอร์กับคลินิกอินเตอร์สีน้ำเงินปีกนางฟ้า

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่าก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ เราชื่อเบลล่าค่า  รีวิวนี้ก็อยากจะมาเล่าสู่กันฟัง ถึงประสบการณ์ที่เราได้มาแก้จมูกใหม่ ให้ไฉไลกว่าเดิม  จมูกเก่าเราทำมาหลายปีแล้วอ่าคะ  แบบว่าเรารู้สึกว่ามันเบี้ยวด้วย ทรงมันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ในความคิดเราคืออยากได้ทรงใหม่ที่สวยกว่านี้ ผิดหวังกับที่แรกมาก เราก็เลยเริ่มหาข้อมูลว่าจะไปแก้จมูกใหม่ที่ไหนดี  เล่นเฟสบุ๊คดูนั่นนี่ไปเรื่อย จนไปสะดุดตาเจอรีวิวที่มีคนแชร์บนหน้าฟีดกดเข้าไปดูรีวิวเคสแก้ที่มีคนมารีวิวก็เห็นว่าออกมาสวยปังดี  เลยตามกดเข้าไปดูเพจคลินิก ทางคลินิกจะเป็นโลโก้น้ำเงิน ปีกนางฟ้าสีทอง(ตัวAนำหน้าคะ ) คนติดตามเพจเยอะมาก รีวิวเยอะนะสวยดี ดูน่าเชื่อถือมากเพราะเปิดมานานด้วย ที่สำคัญที่สุด ที่เราสนใจจนตาลุกวาวO.o  คือโปรโมชั่นของทางคลินิก โปรเยอะน่าสนใจ แหมมันจูงใจเราจริงๆ ราคาน่ารักประกอบกับคลินิกนี้ดังและเห็นมีพวกดารา เนตไอดอลมา ใช้บริการกันเยอะ เลยตัดสินใจจะแก้จมูกกับที่นี่คะ

ก่อนแก้ปลายจมูกเก่าบานคะ ถ่ายรูปหน้าตรงจะดูเบี้ยวๆด้วย

เราโทรไปจองคิวกับทางคลินิกเลยคะ        คิวที่นี่เยอะมากนะ แต่เราก็เลือกวันทำจนได้ ตื่นเต้นมาก ตื่นเต้นว่าแบบแก้ครั้งนี้จะออกมาเป็นยังไงน้า หวั่นใจจัง เราเข้าพบคุณหมอที่จะทำการแก้จมูกให้เรา เราคุยกับคุณหมอว่าจะทำแบบไหนดี แก้ตรงไหนดี คุณหมอบอกว่าอยากได้แบบไหน จะได้ทำให้ใกล้เคียงที่สุด

เราเดินทางมาที่คลินิกคะตั้งอยู่แถวย่านสีลม เป็นตึกเข้าทางด้านหลัง (นี่เราก็แอบคิดนะคลินิกอะไรอยู่ในตึกเหมือนออฟฟิศเลย) คลินิกอยู่ชั้น4 ถึงคลิกนิกปุ๊ป หูย!!คลินิกเค้าดูดีน้าแต่คนเยอะมาก แล้วเราก็เดินไปที่เคาเตอร์เพื่อแจ้งคิวคะ  ชอบบรรยากาศคลินิกดูสะอาด เฟอร์นิเจอร์หรูหราแอร์เย็นฉ่ำจนอยากได้เสื้อกันหนาว555+  เรานั่งรอสักพักพี่ผู้ช่วยก็พาเข้าไปพบคุณหมอปรึกษาก่อนทำ  ประเมินว่าจะแก้ไขให้จมูกใหม่เป็นแบบไหน คุณหมอถามความต้องการของเราคะ ว่าอยากได้แบบไหน เดี๋ยวคุณหมอหมอจะทำให้เต็มที่ที่สุด เรานี่ยิ้มเลยเพราะคุณหมอรับฟังความต้องการของเราเต็มที่มากคะ  หลังจากนั้นทำความสะอาดหน้าเรียบร้อยแล้ว ก็เตรียมเข้าห้องผ่าตัด ตื่นเต้นมาก พอรู้ๆมาว่าแก้จมูกจะเจ็บมากกว่าตอนเสริมครั้งแรก เรากลัวมือเย็นเลย พี่ผู้ช่วยปลอบใจเลยเริ่มผ่อนคลายลง บอกตัวเองว่าสู้ๆค่า

ขอถ่ายรูปก่อนเข้าห้องผ่าตัดสะหน่อย

ความรู้สึกตอนผ่าตัด   มีการฉีดยาชาเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาคะ  ตอนระหว่างทำไม่มีความรู้สึกเจ็บอะไรเลย  รู้แต่ว่าคุณหมอวัดจมูกเรา หลายครั้งมาก เพราะคุณหมอมีการเหลาซิลิโคน
ทำเสร็จออกมาจากห้องปกติมากคะ ไม่เจ็บเลยนะเอาจริงๆ  นี่ก็ครั้งที่2ที่มาแก้สงสัยชินแต่ครั้งนี้แก้จมูกนะ นึกว่าจะเจ็บมากกว่านี้  พี่ผู้ช่วยจัดยาให้เรียบร้อยและบอกว่ามีการรับประกันจมูกภายใน 90 วัน จริงๆเราพึ่งรู้เลยนะ หรือน่าจะรู้ตอนที่โทรคุยกะทางคลินิกนี้แหละ แต่เราลืม จำไม่ได้ซะงั้น

กลับถึงบ้านมาคะวันที่1 ของเรา

ช่วง 7วันแรก ห้ามแผลโดนน้ำ เรานอนหมอนสูงใช้หมอนรองคอที่เหมือนเอาไว้นอนในรถก็ได้คะ กันจมูกเบี้ยวได้ 1-2วันแรกใช้คูลแพคแประคบเย็น  หลังจากนั้นใช้เป็นประคบร้อน-เย็นสลับกันคะ  

ช่วงวันที่2และ3 ของเราจมูกดูบวมๆ แต่ตรงหน้าไม่มีรอยช้ำเลย ไม่เหมือนตอนเสริมครั้งแรกช้ำกว่านี้อีกนะ

ถ่ายรูปตอนครบ1เดือน ปลื้มมากคะปลายดูพุ่งชัดเจนกว่าก่อนแก้เยอะเลย แล้วก็จมูกใหม่ไม่เบี้ยวแล้วด้วยคะ

ปัจจุบันถ่ายรูปมุมไหนก็มั่นใจขึ้นเยอะเลย จมูกมีสันดูโด่งเรียวงามช่วยให้หน้าเราเรียวขึ้นด้วย เพื่อนก็ทักว่าหน้าเรียวขึ้นไปทำไรมา แก้จมูกใหม่ที่คลินิกนี้ถูกใจมากคะ   ส่วนใครที่กำลังคิดจะแก้จมูกอยู่หวังว่าดูรีวิวของเราไปแล้วอาจจะช่วยในการตัดสินใจได้เยอะเลยนะคะ   

โพสต์ 2016-6-21 17:33:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอยช้ำน้อยมากๆเลยค่ะ ดีจัง
โพสต์ 2016-6-29 15:12:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่บวมไม่ข้ำดีค่า เริ่ดๆจัง
โพสต์ 2016-7-8 17:58:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอมือเบานะคะเนี่ย ไม่บวมเลย
โพสต์ 2016-7-21 15:32:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉีดยาชานี่เจ็บสุดค่ะ
โพสต์ 2016-7-28 17:54:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายสวยกว่าเดิม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้