ดู: 2591|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวทำคางสไตล์เกาหลีของเธโอ เป๊ะจริง@Amed clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับเพื่อนๆ ทุกคน ผมเธโอ - ชิระ จีระกุลชาญ ผมขอเข้ามาแชร์ประสบการณ์การอีกครั้งนะครับ ผมได้เข้ามาเสริมคางที่เอเมดครับ   ผมใช้บริการที่เอเมดในเรื่องบำรุงผิวหน้า ดูแลหน้า เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ถ้ามองเผินๆจะดูเหมือนผมเป็นคนที่มีรูปหน้าเรียวยาวครับ แต่จริงๆแล้วผมเป็นคนที่คางสั้นมากเลยนะครับ แทบจะไม่มีคางเลยดูน้อยมาก เวลาถ่ายรูปบางมุมยังไม่เป๊ะมากครับ เริ่มต้นของการอยากมีคางผมเลยใช้เป็นเลือกฉีดฟิลเลอร์กับทางเอเมดมาตลอดหลายปี แต่มันต้องทำการฉีดอยู่เรื่อยๆ ผมเลยลองปรึกษากับพี่ๆทางคลินิกในเรื่องของการเสริมคางด้วยซิลิโคนครับ เพราะผมมั่นใจการศัลยกรรมของที่เอเมดมาก ที่นี่คุณภาพมากเรื่องความปลอดภัยผมการันตีเลย  จมูกของผมก็ทำที่เอเมดครับ  ด้วยหน้าที่การงานของผมต้องใช้ใบหน้า หลายๆมุมให้ดูดีอยู่เสมอ

รวมรูปก่อนทำคางนะครับ

ผมได้เข้ามาพบคุณหมอเพื่อที่จะขอคำแนะนำครับ ว่ารูปหน้าแบบผมจะคางทรงไหนดี ใจผมไม่อยากให้มันยาวเกินไป อยากเอาให้ได้ที่เหมาะกับตัวเองมากกว่า เลยบอกคุณหมอตามที่ต้องการครับ คุณหมอก็ตกลง ผมเลยนัดวันทำเลยครับ  อ่อส่วนฟิลเลอร์ที่ผมเคยฉีดคุณหมอบอกว่าจะต้องทำการขูดฟิลเลอร์ออกก่อนใส่ซิลิโคนเข้าไปด้วยครับ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดพี่ที่คลินิกพาไปล้างหน้า ทำความสะอาดหน้าก่อนผ่าตัดครับ  เห็นหน้าดูนิ่ง ข้างในจริงๆผมตื่นเต้นมากครับเพราะผมเคยมาทำจมูกกับทางเอเมดแล้ว พอรู้ความรู้สึกหลังทำจมูกอยู่ แต่ไม่เคยเสริมคางครับ

ครั้งนี้ครั้งแรกตื่นเต้น ใจสั่นๆอยุ่เหมือนกัน  กลัวว่าจะเจ็บเพราะต้องทำการขูดฟิลเลอร์ออกด้วย 5555+

ระหว่างทำก็ไม่เจ็บครับ คล้ายๆทำจมูกเลยคือไม่รู้สึกอะไร เพราะฉีดยาชา คุณหมอก็มือเบามากครับ ของผมเลือกเป็นผ่าจากด้านในปาก จะมีแผลที่ด้านในปากครับ  คุณหมอใช้เวลาผ่าตัดประมาณ1 ชั่วโมงกว่าครับ ตอนขูดฟิลเลอร์ออก คุณหมอบอกฟิลเลอร์ต้องคางของผมขูดออกง่ายมาก  แสดงว่าตัวฟิลเลอร์ที่เคยฉีดต้องมีคุณภาพที่ดีเลยไม่มีปัญหาตอนขูด

ทำเสร็จแล้ว เป็นยังไงมั่งครับ เห็นถึงความเปลี่ยนแปลงของคางมั๊ยครับ(รอยช้าแค่นิดเดียวครับ)

หลังทำเสร็จยังไม่รู้สึกปวดทันทีนะครับ อาจเพราะฤทธิ์ยาชา ผมเตรียมใจตอนยาชาหมดฤทธิ์คุณหมอบอกจะมีอาการปวด แบบนี้หละครับอยากหล่อต้องทนหน่อย แต่ผมว่าไม่ต้องห่วงครับเอเมดเค้ามีคุณหมอฝีมือดีๆแบบนี้มั่นใจครับ

ช่วงพักฟื้นดูแลตัวเอง ผมประคบเย็นอย่างต่อเนื่องเลยครับ  แต่คุณหมอบอกมาว่าอาการบวมอย่างมากช่วง 3-4 วันแรกเป็นอาการปกติ ช่วงหลังทำมาห้ามกินเผ็ดด้วยครับ ทุกวันผมก็ทานยาที่ทางคลิกนิกให้มา ทานยาตามแพทย์สั่งจนครบเลย

ผมเก็บรูปปัจจุบันมาฝากกันครับ เป็นยังไงบ้าง แต่ผมพอใจมากๆครับ เวลาถ่ายงาน ถ่ายรายการ มันทำให้ผมมั่นใจขึ้นมากๆครับ หน้าดูเรียวยาว  ดูมีสไตล์เท่ขึ้นเป็นกองเลยครับ เพื่อนๆผมก็อยากจะมาทำมั่งเลย เพราะหลายคนทักว่าคางสวยดูเกาหลี คุณหมอทำออกมาเหมาะกับรูปหน้าผมมาก เพื่อนๆคนไหนสนใจแวะมาที่เอเมดคลินิกได้เลยครับ เพราะผมใช้บริการที่นี่มานานแล้ว ไม่เปลี่ยนใจไปไหนแน่นอน มาบ่อยจนจะเป็นบ้านหลังที่สอง  รักเอเมดที่สุดแล้วครับ

แฟนพันแท้เอเมดเลย คนนี้
คางสวยมากๆๆๆครับผม
จมูกเอียงนะนั่น
wisarut ตอบกลับเมื่อ 2016-6-29 13:43
จมูกเอียงนะนั่น

มุมกล้องรึป่าว ดูรูปอื่นก้ไม่เห็นเบี้ยวเลย
เปลี่ยนมาเป็นซิลิโคนเลยก็ดีนะ จะได้ไม่ต้องเติมบ่อยๆ
เจ็บตัวทีเดียว จบเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้