ดู: 5510|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ช่วยดูให้หน่อยค่ะ ว่าเบี้ยว+ยาวเกินไปมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อายุคางเกือบครบ 1เดือนเเล้วค่ะ ตกลงกับหมอตอนเเรกว่า ขอแบบธรรมชาติ แต่หมอบอกว่าต้องทำให้ยื่นออกมาข้างหน้าหน่อย เพราะคางเราไม่มีมิติ แต่ผลที่ได้ อย่างรูป ยาว+เป็นก้อนๆที่คาง คนทักมาเยอะเลยค่ะ

ขอความเห็นหน่อยว่าควรแก้มั้ย จะได้นัดแก้เลย ไม่อยากเป็นแบบนี้ ไม่กล้าออกบ้านเลย

คางกว่าจะยุบใช้เวลาค่ะ น้องสาวไปทำ เดือนเดียวไม่ใช่ทรงที่แท้จริงค่ะ

ใจเย็นๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
มันดูบวมๆนะคะ
จริงๆรูปทรงดูโอเคนะ

ต้องรออีกสักหน่อยค่ะ เพราะร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน ยุบช้า ยุบเร็ว
เราทำคางพร้อมพี่คนนึง หนึ่งเดือนผ่านไป เราเกือบปกติแล้วอ่ะ ส่วนพี่เขาบวมกว่าคุณอีก เป็นก้อนใหญ่เลย
ทั้งๆที่หมอเดียวกัน

รอสักสามเดือน ค่อยว่ากันค่ะ แค่นี้ตอบไรไม่ได้จริงๆ มันบวม
อาจเป็นไปได้ว่าภายในยังบวมอยู่ ทำคางนานหายค่ะ ดูแลรักษานานกว่าอย่างอื่น แล้วอีกอย่างเพิ่งแค่ 1 เดือนเองค่ะ จะยุบลงอีก ต้องระมัดระวังการรับประทานอาหารในช่วง 2-3 เดือนแรกและระวังไม่ให้แผลโดนน้ำนะคะ เพราะอาจทำให้บวมและอักเสบขึ้นมาได้ ดูกระทู้เราได้ค่ะแนะนำการเลือกรับประทานอาหารและการดูแลค่ะ เผื่อมีประโยชน์

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=#pid1711684
ตอนนี้ดีขึ้นยังคะ เพิ่งทำใาได้เดือนกว่าเหมือนกัน เครียดมากๆ มีแต่คนว่า ว่าไปทำทำไม ไม่สวยเลย เครียดมากๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-30 02:56:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Richy-Rinyarat ตอบกลับเมื่อ 2017-12-18 19:00
ตอนนี้ดีขึ้นยังคะ เพิ่งทำใาได้เดือนกว่าเหมือนกัน เค ...

ไปแก้ใหม่มาแล้วค่ะ เพราะสิริโคนยาวเกินไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้