ดู: 2841|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก Mentor 450 cc ที่ Absolute Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะเราเสริมหน้าอก มาได้สองเดือนแล้วค่ะ  ทรงสวยมากค่ะ เล็กลงเล็กน้อย แต่ก็โอเคค่ะ ดีที่เลือก 450cc ไม่อย่างนั้นน่าจะเล็กเกินไปแน่เลยค่ะมีการตรวจสุขภาพประจำปีอยุ่แล้วค่ะ

เลือกทำกับหมอชาติชาย (ผ่าตัดที่ทองหล่อ)
ซิลิโคน Mentor ทรงกลม ผิวทรายค่ะ ราคาตอนนั้น 85,000 บาทค่ะ
มีค่ายาทานชุดทำแผล 1,000 บาท
เรามีผลตรวจสุขภาพไปให้คุณหมอด้วยค่ะ เพราะที่นั้นปกติต้องไปตรวจสุขภาพก่อน หมอจึงจะผ่าตัดให้ค่ะ  เราทำงานบริษัทเอกชน เพิ่มตรวจไปเมื่อต้นไป เรายังเก็บผลการตรวจไว้ค่ะ ลดค่าใช้จ่ายไปได้ สองพันบาท แต่ก็เอาไปซื้อ ซัทพอทไว้ใส่ 2,500บาทเลยค่ะ

ที่เราเลือกหมอชาติชายเพราะเห็นรีวิวเยอะค่ะ  สวย ๆ ทั้งนั้น  แต่หมอแบบว่าไม่ชอบทำใหญ่ ถ้าให้หมอเป็นคนเลือกให้ เราต้องขอหมอเองค่ะ  แต่พอขอแล้วหมอก็ให้ตามที่เราขอนะค่ะ  ถ้าไม่มากจนเกินไป ไม่เกิดผลเสียหลังผ่าตัดค่ะ

รูปก่อนเสริมหน้าอกนะค่ะ  จะเห็นได้ว่า ฐานหน้าอก ข้างล่างไม่เท่ากันค่ะ อีกข้างจะลงมามากกว่าค่ะ

หมอบอกว่าจะแก้ไขให้ดีขึ้น แต่ก็ไม่ได้รับประกันว่าจะเท่ากันเป๊ะเหมือนของคนอื่น ๆ ค่ะ  ต้องใส่ซัพพอทดันทรงเอาช่วงที่พักฟื้นค่ะ

มาตอนหลังผ่าตัดได้ 5 วันนะค่ะ  เปิดผ้าแล้ว  สบายมาก ๆ ค่ะ ไม่แน่นไม่เจ็บค่ะ

แผลเราเปิดเมื่อตอนสามวัน แห้งดีค่ะ  และก็เว้นไว้ ยังไม่ได้เปิดเลยค่ะ  หมอบอกว่า ถ้าแผลไม่มีเือดซึมไม่ต้องล้าง ก็ได้ค่ะ

ตอน 14 วันค่ะ  ครบ 2 อาทิตย์ ไปตัดไหมมาเรียบร้อยค่ะ

ทรงหน้าอกดีขึน ทรงหน้าอกดูเท่ากันมากขึ้นค่ะ  อาการเจ็บหรือปวดหน้าอก ไม่มีเลยค่ะ  อยากนวดแล้ว แต่หมอให้เอาไว้ก่อน เพิ่งตัดไหม เดี๋ยวแผลเปิดค่ะ

ต่อมา 1 เดือนค่ะ

นมสวยมากค่ะ ชอบมาก นมนิ่มดี แผลเนียนค่ะ
นวดทุกวัน นวดเองค่ะ แค่ดัน ๆ ให้เข้าทรง หมอสอบมาค่ะ  มีเอกสารมาให้นวดตามค่ะ

ตอมารูปครบ 2 เดือนค่ะ จะสังเกตได้ว่า นมยุบลงนิดหน่อย เล็กกว่าตอนครบ 1 เดือนค่ะ มีความคล้อยลงมามากขึ้น

เข้าไปตรวจมาล่าสุด หมอแนะนำให้ใส่ ซัพพอทตัวที่ซื้อจากคลินิกไปก่อน ให้ใช้สายรัด รัดไว้ด้านล่าง เพราะเรามีโอกาศอย่อนคล้อยสูง เพราะใส่ใหญ่มาก  นี่ก็คล้อยลงมาบ้างแล้วค่ะ แต่ยังไม่เสียทรง

สำหรับเพื่อนๆที่สนใจ ลองดูหมอชาตอชาย ที่ Absolute Clinic เป็นตัวเลือกอีกที่นะค่ะ  หมอทำสวย ใจดี
หล่อด้วยค่ะ^^^^^^^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้