ดู: 1167|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางทู่ไม่แฮปปี้ มาทำคางแหลมที่เลอลักษณ์ดีกว่า

[คัดลอกลิงก์]
มือใหม่หัดรีวิวคางที่เสริมมาจาก รพ.เลอลักษณ์ค่ะ ><”

สวัสดีค่ะ ชื่อเหมี่ยวค่ะ เพิ่งลองมารีวิวครั้งแรกเลย ถ้าผิดอะไรก็อภัยกันนะ
มาเริ่มรีวิวกันเลยดีกว่าคือตอนแรกก็ไม่รู้จะทำดีไหม แต่ชอบมีคนล้อหน้าบาน เพราะคางทู่ คิดว่าถ้าคางแหลมแล้วจะหน้าเรียวขึ้น เลยตัดสินใจทำคางดีกว่า
        การเลือกสถานที่ทำเลือกที่เป็นโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ไม่ใช่คลินิก เพราะโรงพยาบาลมีเครื่องมือครบ และมีเครื่องช่วยชีวิตหากมีกรณีฉุกเฉินอีกด้วย ทำให้เกิดความมั่นใจมากขึ้น พอถึงวันที่ต้องเข้าไปทำคาง พนักงานด้านหน้าจะเป็นคนนำเสนอซิลิโคนให้เรา ซึ่งซิลิโคนก็เป็นของอเมริกาแล้วก็มีเกาหลีด้วย ส่วนมากจะแนะนำให้ใช้ของอเมริกา เราก็ไม่ได้ถามไรมาก ก็ตกลงเลย ราคาที่เราทำ คือ 14900 บาท ไม่ได้เลือกหมอ พนักงานจองคิวให้ ถ้าเลือกหมอพรีเมี่ยมค่าใช้จ่ายจะเพิ่มขึ้น 2000-5000 อ่านะ

นี่เป็นคาง 9 วัน สำหรับคนที่อยากทำคางนะคะ เนียนมากเลย

สำหรับเหมี่ยวคิดว่า....คางที่เลอลักษณ์ทำสวยนะ ไม่แหลมเกินไปแบบคนที่ไปฉีดมา
หมอมีคำแนะนำมาว่า ให้ทำคางแบบซิลิโคนดีกว่าไปฉีด ฉีดมันน่ากลัวกว่าเยอะนะ

ฝากไว้นะคะ คนที่สนใจทำคางหาข้อมูลดีดี เพราะการทำคางกว่าจะเข้าที่ก็รอ 3 เดือนนะ
ที่เลอลักษณ์จะเน้นทำคางแนวหวานๆค่ะ ไม่เน้นแหลมเปรี้ยว

แผลที่ทำจะอยู่ด้านในปากค่ะ เจ็บไหมก็มีเจ็บอยู่นะ
แต่แปบเดียวก็ดีขึ้นค่ะ เหมือนทำจมูกแหละ
ส่วนมากสาวๆจะไปฉีดคางแหลมมากกว่าเสริมซิลิโคน
แต่เหมี่ยวอยากให้เพื่อนๆเปลี่ยนใจมาเสริมซิลิโคนกันนะ
ราคาไม่แพง แถมปลอดภัยด้วย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้