ดู: 1816|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] แก้จมูก เสริมปลายเนื้อก้นกบ กับหมออา เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
        ดีค่ะ เรากุ๊กนะคะ เคยทำจมูกมาแล้วครั้งนึงค่ะ แต่ยอมรับตรงๆเลยว่าไม่ค่อยพอใจกับการทำครั้งแรกเท่าไหร่ TT ทำไมหรอคะ? ก็เสียตังค์ทำแล้ว มีแต่คนว่าไม่ได้ทำทุกที เซงมากเวลาเจอคนพูดแบบนี้ คือก็อยากได้แบบธรรมชาตินะ แต่ใครจะไปคิดว่าธรรมชาติของที่นี่คือทำเหมือนไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย กลายเป็นไม่มีดั้งเลย จริงๆอยากมารีวิวนานแล้วแต่พึ่งจะว่าง อีกอย่างรอจมูกเข้าที่ก่อน ตอนนี้ก็เข้าที่แล้วนะทำมาตั้งแต่เดือนสิ้นเดือนมิถุนายนค่ะ ตอนนี้ประมาณ 5 เดือนแล้วค่ะ

ก่อนทำเซลฟี่ไว้ก่อน

หลังทำเสร็จเลย
เดี๋ยวก่อนๆ ยังไม่ได้เล่าเลยว่ากุ๊กแก้รอบ2 ที่ไหนมา คืองี้ค่ะ กุ๊กบ้านอยู่แถวพระราม2 ส่วนใหญ่ก็จะไปช็อปปิ้งซื้อของไม่พ้นเซนทรัลพระราม2 หรอกค่ะ เห็นเมโกะ คลินิกเปิดมาได้ซักพักละ วันนั้นเลยลองเดินเข้าไปปรึกษาดูค่ะ แต่แบบคุณหมอดันไม่ได้เข้าคลินิกซะงั้น เจ้าหน้าที่เลยลงคิวจองไว้ให้ค่ะ ไม่เป็นไรๆ ไว้มาใหม่ก็ได้
ตอนนั้นลังเลว่าจะทำดีไม่ทำดี แต่พอถึงวันนัดก็กะว่าปรึกษาหมอก่อน แล้วค่อยคิดดูอีกที ตอนเข้าไปพบคุณหมออา เราก็บอกหมอเลยว่าอยากแก้ให้มันสวยขึ้น คุณหมอเลยแนะนำให้ตกแต่งปลายด้วยเนื้อก้นกบ เพราะมันจะเนียน ดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นด้วย พอคุณหมออธิบายให้ฟังก็มั่นใจว่าครั้งนี้ต้องสวยอีกครั้งแน่ๆ ก็ตกลงนัดวันทำกันเลย

วันที่ 3 บวมน้อยมากค่ะ รอยช้ำแทบจะไม่เห็นเลยค่ะ
วันที่ 7 ตอนนี้แต่งหน้าได้ปกติแล้ว
3 อาทิตย์ ตอนนี้หายบวมแล้ว
1 เดือนแล้วค่ะตอนนี้ สันโด่งขึ้นชัดเจน

2 เดือนแล้วววววววว ^^

ก่อนตอนทำดั้งมาแล้วรอบแรก กับ แก้รอบ2 จะชัดก็ตรงสันจมูกเลย เพราะโด่งขึ้นกว่าเดิม มีดั้งแล้วตอนนี้ ส่วนเนื้อก้นกบที่หมออาเอามาเสริมตรงปลาย ทำให้ปลายจมูกดูพุ่งขึ้น รับกับหน้ามาก
อัพเดตล่าสุดตอนนี้ 5 เดือนแล้วค่ะ ดั้งใหม่เข้ากับหน้ามาก มีแต่คนชมว่าสวย ดั้งพุ่งมาก แต่ก็ไม่เว่อเกิน ธรรมชาติสุดๆ ที่สำคัญหน้าเด็กด้วย อันนี้ชอบสุดเลย อิอิ กุ๊กว่าคงเป็นเพราะเทคนิคพิเศษจากทางเมโกะด้วย เลยทำให้ดั้งออกมาดูเป็นธรรมชาติได้ขนาดนี้ ต้องขอบคุณหมออาจริงๆ คิดไม่ผิดเลยที่เลือกเมโกะ ถ้าวันนั้นเปลี่ยนใจไปทำที่อื่นคงเสียดายแย่ ขอจบประสบการณ์แชร์ความสวยแค่นี้ก่อนนะคะ ไว้ทำสวยรอบหน้าจะมาอัพเดตใหม่นะคะ ขอบคุณที่ติดตามจ้า
โพสต์ 2016-5-27 18:09:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยมากค่ะ ถ้าหนูทำจะได้เหมือนพี่ไหมคะ
โพสต์ 2016-5-31 14:06:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยงาม แก้จมูกแล้วหน้าดูเรียวเลยเนอะ ชอบงานคุณหมออนนท์ สวย ปัง มากค่ะ
โพสต์ 2016-5-31 19:14:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยมากค่ะ หน้าดูเรียวขึ้น เริ่ดเนอะ มีราคาโปรไหมค่ะช่วงนี้
โพสต์ 2016-6-4 22:28:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแก้อยู่ที่เท่าไหร่คะ
โพสต์ 2016-6-13 17:59:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเริ่ดมากค่ะ หน้าปังมากค่ะ ชอบงานคุณหมออนนท์เมโกะ งานพรีเมี่ยมมากค่ะ
โพสต์ 2017-1-13 12:01:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงรับกับใบหน้าจังดูแล หลังทำอยากไหมจ้า ตัวเองมีวิธีดูแลแบบไหนอะไม่ค่อยบวมเลย
โพสต์ 2017-1-19 10:56:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ จมูกกับ...เสริมปกติ มันจะบวมต่างกันมากไหมค่ะ
โพสต์ 2017-3-9 16:36:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้จมูกแล้วรับกับใบหน้ามากขึ้นเลยนะ หน้าดูเรียว สวย ขึ้นแยอะเลยย
โพสต์ 2017-3-20 10:12:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมแบบปลายเนื้อก้นกบ ต่าง กับกะดูกอ่อนหลังหู  จ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้