ดู: 1245|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] ประสบการณ์แก้จมูกของหนุ่มตี๋ จนกลายเป็นหนุ่มหล่อสไตล์เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ทุกคนนะคับ ผมเป็นผู้ชายคนหนึ่งที่สนใจด้านศัลยกรรมมาพักนึงแล้ว อยากดูดีเหมือนคนอื่นและเสริมความมั่นใจให้กับตัวเองด้วย แต่ก็อย่างว่าคนอื่น(บางคน)ที่มองมาคงไม่ค่อยดีกับผู้ชายกับศัลยกรรม แต่เราคงไม่แคร์ เพราะไม่ได้ทำไปอวดใครแต่ทำเพื่อให้ตัวเองมั่นใจขึ้น เสริมบุคลิกภาพเท่านั้น

จนได้ไปทำจมูกอยู่ที่หนึ่ง สักพักมันมีปัญหา คือ มันเอียงและข้างขวาเป็นร่องแกนซิลิโคนชัดเจน ตอนนั้นโคตรนอยด์ คือทำครั้งแรกยังมามีปัญหาอีกและความมั่นใจก้เริ่มถดถอยลง แต่ก็ไม่คิดจะเอาออก อยากหาที่แก้มากกว่า คราวนี้งานใหญ่จะแก้ที่ไหนดี ราคาไม่เกี่ยงแต่ขอเจอที่ดีๆและไม่เจอปัญหาอีก แต่เวลาหาข้อมูลมักจะเจอคลินิกนี้อยู่เรื่อย “คลินิกสีน้ำเงิน ปีกนางฟ้าสีทองแถวสีลม” มีทั้งเสริมและแก้จมูก แต่ละคนปลื้มปริ่มกันทั้งนั้น เลยขอติดตามใน IG เห้ย!!มีคนติดตามเยอะจังและดูจากรีวิวที่ผ่านๆ มา สวยมาก เสริมจมูกหรืองานแก้ของผู้ชายก็ดีไม่แพ้ใครเลย ตอนนั้นเหมือนต้องมนต์ ทำที่นี่แหละ ราคาก็ไม่แพงมากด้วยสำหรับงานแก้

ก่อนจะแก้จมูก ต้องเข้าไปพบแพทย์ก่อน คุณหมอให้คำแนะนำดีจิง ไม่ได้อวยนะ ใจเย็นมากและพร้อมตอบทุกคำถาม ซึ่งเราก็มีคำถามเยอะด้วยซิ งานแก้อ่ะเนอะ ก็ต้องเยอะนิดหนึ่ง คือเราแก้แล้วอยากให้มันออกมาดูดีและต้องดีกว่าเก่าช่ายป่ะครับ และบอกว่าผมอยากได้พุ่งๆครับ คุณหมอเลยวิเคราะห์เนื้อจมูกเพื่อความปลอดภัยด้วย หมอพูดตรงๆไม่ให้ความหวังมากเกินเน้นความปลอดภัยของเราด้วย  พอคุยเสร็จก็ตัดสินใจนัดวันทำเลย

พอถึงวันแก้....ขอเหอะนะออกมาเหมือนกับคนอื่นๆที่คนเคยดู ไม่มีปัญหาภายหลัง แต่ก็แอบตื่นเต้นกับการเปลี่ยนแปลงใหม่ๆ ตอนแก้เจ็บ ทรมานสุดก็ตอนฉีดยาชา น้ำตาไหลเลย หลังจากนั้นชิวมาก ไม่เจ็บไม่กลัว พี่ๆ ผู้ช่วยก็โอเครนะครับ พูดจาดีเป็นกันเองให้เราผ่อนคลาย  รู้สึกว่าคุณหมอจะมานั่งเหลาซิลิโคนข้างๆตรงหัวที่นอนด้วยล่ะ เหลาที่ละอันก็ดีนะจะได้เหมาะกับคนๆนั้น ไม่ใช่สำเร็จรูปเหมือนบางคลินิก แล้วใส่เข้าไป ขยับให้ลงล๊อคเป็นอันเสร็จ เย็บแผล ดามจมูก และวันนั้นผมก็ไปทำงานต่อได้ 55555

หลังทำเสร็จก็ปกติ มีเลือดซึมที่แผล คอยทำความสะอาดตามที่คลีนิคแนะนำ บวมน้อยนะ ช้ำน้อยด้วย คนรอบข้างบอก เพื่อนๆบอกว่าของผม ช้ำและบวมน้อยมาก คือถ้าไม่จ้องมากๆๆก็จะไม่ผิดสังเกตอะไร (แต่เราก็ใส่แมสนะ ปิดผ้าดามจมูกหน่อย 5555)  

---2 วัน---

----3 วัน---

----5 วัน---

ช่วง 7 วันก่อนตัดไหม พยายามไม่ให้แผลโดนน้ำ ล้างแผลที่จมูก เช้าเย็นเพื่อไม่ให้เลือดแข็งตัวเกาะไหม เดี๋ยวแผลจะหายช้าและทรมานตอนตัดไหม 555 แล้วก็ทาเบตาดีน ตามที่คลีนิคแนะนำ ครบ 7 วันก็ไปตัดไหม ดัดจมูกนิดหน่อยเพื่อความสวยงาม

มีแต่คนทักว่า เห้ยยจมูกพุ่งดี ทรงสวยนะเข้ากับหน้า ดีกว่าเดิมเยอะเลย เราก็มั่นใจเลยดิ  ส่วนตัวชอบนะ ทำให้หน้าดูมีมิติ ด้านข้างมีมุมมีทรง  มั่นใจขึ้นเยอะครับ

ถึงตอนนี้ผมมั่นใจมากขึ้นมากๆ และไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่ต้องดูแลตัวเองดีๆ ด้วยอะไรที่เค้าห้ามก็ต้องไม่กิน สำหรับเพื่อนๆ ที่สนใจอยากไปหาที่แก้จมูกแล้วไม่ต้องเสียทั้งใจเสียครั้งเงินอีก คือที่เดียวจบ เอาที่ผมทำไปคิดดูนะคับ
ทรงสวยครับ
ทรงจมูกโด่งดีครัช คลินิกอะไร หมออะไร ราคากี่บาทครัช อิอิ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-31 14:46:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-31 14:47:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หอยหอย ตอบกลับเมื่อ 2016-5-26 21:14
ทรงจมูกโด่งดีครัช คลินิกอะไร หมออะไร ราคากี่บาทครัช อิอิ

ทำกับคุณหมอที่ AMED Clinic ครับ ราคาประมาณ 20,000กว่าๆคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้