ดู: 4341|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เปลี่ยนลุคสาวหมวย ให้กลายเป็นสาวสวยแบบอินเตอร์ ด้วยตาสองชั้น กับหมอคม เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ginger_za เมื่อ 2016-5-19 10:18

สวัสดีค่ะ ขิงนะ พึ่งทำตาสองชั้นมา และวันนี้ว่างๆ ก็เลยจะมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้ฟังกัน มีเพื่อนๆคนไหนตาหมวย ตาตี่แล้วเซ็งกับตาตัวเองบ้างคะ??? จะแต่งหน้าทาอายแชโดว์ก็ยาก แต่ยากก็ไม่เจ็บใจเท่า ทาไปก็มองไม่เห็น เข้าใจอารมณ์นี้ป่ะ แบบชั้นเหนื่อยแทบตายกว่าจะแต่งได้ แต่งมาสวยๆ ลืมตาเท่านั้นแหละ เหมือนเดิมไม่มีอะไรเกิดขึ้น น้ำตาจะไหลอะ TT บางทีติดเทน ให้ตาดูสองชั้นก็เคืองตาอีก แถมดูหลอกๆ ไม่เป็นธรรมชาติเลย วันนี้เรียกว่าเปิดอกรีวิวแบบไม่กั๊กให้ฟังเลยนะกันโน้ะ เข้ามาอ่านกระทู้ของเราแล้วก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจทำตา และมองหาคลินิกทำอยู่นะคะ

ก่อนทำ ตาสระอิแบบนี้ให้ทำตาเถอะค่ะ TT

แต่งหน้ากรีดตาก็มองไม่เห็นชั้นแล้ว

ตอนเด็กๆ เราก็ยังไม่ซีเรียสกับเรื่องตาเราเท่าไหร่อะ แต่พอโตมา เริ่มแต่งหน้าเป็นก็กลับกลายเป็นอีกปัญหาของเราเลย จนเกิดความคิดที่อยากทำตาสองชั้นขึ้นมา หาคลินิกมาเยอะค่ะ เห็นคนมารีวิวในในดั้งโด่งนี่แหละค่ะ ทำกับหมอคม ที่เมโกะ ชั้นตาชัด ตาคมด้วย เห็นคนมารีวิวก็ตาหมวยแบบเราเป๊ะเลย เลยคิดว่าทำออกมาก็น่าจะสวยเหมือนกันแน่เลย ตอนแรกก็แอบกลัวนะ เพราะได้ยินมาว่าทำสวย แต่ราคาไม่สวย!!! แอบแพงงะ ก็กลัวๆ แต่บัญเอิญ สวรรค์มาโปรดสาวหมวยอย่างชั้นแล้ว !!!! ได้โปรทำตา 20,000  มา ซึ่งก็เป็นราคาที่ยังไหวสำหรับเรา (เห็นปกติจะ 30,000 นะคะ) เห็นราคาโปรออกขนาดนี้ ใจเต้นรัวเลยค่า สนใจสุดๆ อยากจะทำซะตอนนี้เลย แต่พอดีเราไม่ค่อยมีเวลาก็ไม่ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อน แต่ถ่ายรูปส่งให้พี่คอลเซ็นเตอร์ของเมโกะ ส่งให้คุณหมอดูเลย ซึ่งเป็นอะไรที่สะดวกมากๆค่ะ เพราะไม่ต้องเสียเวลาไปหลายรอบ พอคุณหมอบอกโอเค สามารถทำได้นะ ก็จัดการโอนมัดจำเลยจ้า มัดจำไปเลย 5,000 บาท กลัวไม่ได้ราคาโปร ฮ่าๆ
สารภาพเลยว่า ตั้งแต่เกิดมาขิงยังไม่เคยฉีดไม่เคยทำอะไรมาก่อนเลยค่ะ ทำตาเป็นอย่างแรก โอ้ว.. รู้สึกตื่นเต้นม๊ากบอกเลย แต่พี่ๆพยาบาลกับคุณหมอเป็นกันเองมากๆเลย ทำให้เรารู้สึกไม่เกร็ง สบายๆมาก ก่อนทำคุณหมอคมก็ถามว่าชอบแบบไหน แบบนี้โอเคมั้ย แล้วก็ขึ้นเขียงฉีดยาชาเลยค่ะ วินาทีนั้นมันผ่านไปอย่างรวดเร็วมาก รู้ตัวอีกที ชั้นนอนอยู่บนเตียงละ ฮ่าๆ
ขั้นตอนการทำก็ไม่ยากอะไรค่ะ เท่าที่จำได้ เราก็ต้องทำความสะอาดหน้าให้เรียบร้อย จากนั้นหมอก็จะดูว่าแบบไหนดี ประมาณนี้โอเคมั้ย แล้วก็เอาปากกามาจิ้มๆ จากนั้นก็ฉีดยาชา แล้วก็ลงมือผ่าเลย หมอมือเบามากที่สุดในโลกเลย!! ตอนทำขิงเกือบหลับแหน่ะ คงเพราะมียาคลายเครียดให้กินก่อนทำด้วยมั้ง ก็เลยลดความกดดันของเราไปด้วย

หลังทำเสร็จก็ประคบเย็นที่คลินิกอีกพักนึงค่ะ พี่ๆถึงปล่อยตัวให้กลับบ้านได้ คือดีอ่ะ เราเคยไปรอเพื่อนทำนะ ทำเสร็จปุ๊ปก็ปล่อยกลับบ้านเลยไม่มีประประคบให้อีกรอบ การดูแลตัวเองของเราก็คือนอนประคบทั้งวันเลยค่ะ  แล้วก็กินยาตามที่คลินิกจัดไว้ให้ พยายามอย่าให้น้ำโดนแผลเลย เราก็แก้ปัญหาโดยการงดแต่งหน้าชั่วคราวไปเลยจะได้ไม่ต้องทำความสะอาดหน้าหลายขั้นตอนกลัวน้ำโดนแผลค่ะ ประมาณ 7 วันก็เข้าไปตัดไหมค่ะ

หลังทำเสร็จผลตอบรับค่อนข้างดีเลยนะคะ มีแต่คนมาถามว่าขิงทำตามาหรอ? สวยมากเลย ทำที่ไหน ทำกับใคร เจ็บรึเปล่า ทำมาแพงมั้ย ดูสวยขึ้นมาก เปลี่ยนลุคไปเลย จากตอนแรกหน้าหมวยๆ ตอนนี้ดูสวยแบบอินเตอร์ซะแล้ว (คงเพราะชั้นตาชัดเหมือนฝรั่งมั้ง หน้าเราเลยดูโกอนเตอร์เลย 55555555) ตัดสินใจเลือกคลินิกไม่ผิดเลยค่ะ พอใจในฝีมือคุณหมอคมด้วย เริ่ดแบบนี้แนะนำต่อแน่นอน ^__________________^

ทำมาวันไหนหรอครับ
ตาสวยมากเลยค่ะ ชอบงานแบ๊วอะ
ตาสวยสายแบ๊ววววววเลยคี่ะ สวยมากๆๆ
ตาสวย หน้าใส น่ารักมากๆๆครับ
ดวงตาคม โต สวยมากๆๆเลยนะคะ เราเพิ่งไปทำมาเหมือนกัน เลือกที่นี่ไม่ผิดหวังจริงๆๆค่ะ
สวยมากค่ะ ทำตาแล้วสวยเนอะ ชอบๆๆ ต้องพักฟื้นนานไหมค่ะ@ginger_za
เปลี่ยนสวยหมวยเป็นสวยหวานเลยค่ะ ดูเปลี่ยนไปเลยค่ะ ทำแพงไหมค่ะ^^
เราชั้นตาเล็กมา อยากทำแต่ก็กลัวดูแปลก แนะนำหน่อยค่ะ
ตัดไหมแล้วสามารถแต่หน้าได้ตามปกติเลยหรือป่าวค่ะ
ชั้นตาชัดมากค่ะ อยากได้บอกคุณหมอ ว่ายังไง ค่ะ ถ้าอยากได้แปปนี้
มียาคลายเครียดให้กินก่อนทำด้วยไหมค่ะ ตื่นเต้นๆๆ จัง
ตาหวานมาก เลย นานไหมกว่าจะลืมตาได้ตามปกติ
เราก็กำหลังหาที่ทำอยู่เหมือนกัน
เราต้องยาคลายเครียดด้วยหรอค่ะ ทานเพื่ออะไรจ้า
ขึ้นเขียงฉีดยาชา อย่างเด่วหรอ หรือ ฉีด ยานอนหลับด้วยหรือป่าว อิอิ แอบกลัว
เราก็ทำมานานไหม ค่ะกว่าจะลืมตาได้ ตามปกติ และต้องงด เล่นมือถือ นานไหมค่ะ
ชั้นตาชัดเหมือนฝรั่งมากฉีดยา ชา แยอะไหมค่ะ
หู้ววววว ชั้นตาชัดมากเลย
อยากแก้เหมือนกันตัวเอง ได้ยิน ชื่อคุณหมอคม มานาน แล้ว เด่ววันไหน ว่าง ๆจะเข้าไปปรึกษาคุณหมอ เข้าสาขาไหนบางค่ะ
อยากเอาหางตาออกเพราะว่าอายุพี่แยอะแล้ว จึงทำให้ หนังตาตก อยากเก็ฐหางตาอะจ้าาาาาา..
เราก็มีปัญหา หมือนกับเจ้าของกะทู้เลย คือชั้นตาไม่ชัด และหางตาแอบ ตก ด้ววยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้