ดู: 2841|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรก กับ The Art Clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆในเว็ปดั่งโด่งนะคับ
  วันนี้ผมจะมารีวิวศัลยกรรมครั้งเเรกของผม นั้นก็คือการเสริมจมุกนั้นเองครับ
ผลหาข้อมูลหลายๆคลีนิคมากมาย เพราะอยากทำครั้งเดียวให้สวยคุ้มค่ากับเงินที่เราได้เสียไป เเล้วก็ต้องปลอดภัยด้วยนะครับ ผมเลยได้ไปเห็นกระทู้นึ่งใน เว็ปดั่งโด่งที่รีวิว ทำจมูกกับ Theart Clinic ซึ้งผมชอบมากคือทรงโด่งสวยได้รูป ดูธรรมชาติมากๆ แล้วก็ราคาไม่เเพงเลย ผมตัดสินใจโทรไปจองคิวเลยคับเพราะอยากจะเป๊ะปัง... ก่อนสงกานร์อิอิ
โจเลือกทำ จมูกในราคา 30000 บาทนะค้าบ เป็นศิลิโคนอเมริกา เกรดพรีเมี่ยม บิดได้ นุ่มนิ้มเหมือนตูดเด็ก อ้าวไม่ขนาดน่าน 5555"

นี้คือรูปที่เสร็จเเล้วน่า ตะลึงตึงโป๊ะอาเด้

ป้ะๆ ไปดูตั้งเเต่เริ่มทำกันเลยดีกว่า ฟิ้วววว
.
.
.
. ผมได้คิวทำวันที่ 8 มีนาคม 2559 ครับ เวลาประมาณ 16:00 น

อิอิ มาก็ขอแชะสักนิดก่อนขึ้นเขียง

.
.
. ก่อนจะทำคุณหมอก็ทำความสะอาดหน้าแล้วก็ทาเบตาดีน( ยาเหลือง ) เพื่อป้องกันการติดเชื้อ หลังจากนั้นก็บรรเลงฉีดยาชาคับ นี้คือช่วงที่เจ็บนิดนึ่งคับ เพราะจะต้องฉีดหลายจุดหน่อย 555555' หลังจากนั้น 10 นาที เราก็จะไร้ความรู้สึกไปเลย มาถึงเวลาจัด ซีรีย์ใหม่

ตอนทำคือรู้สึกตัวทุกอย่างนะคับ อาจจะเเบบเสียวๆหน่อยแต่ คุณหมอจะคอยถามตลอดเลยว่าเจ็บไหม เจ็บบอกได้นะ... หมอมือเบามากเว่อร์   คิดในใจ อดทนอีกนิดนะ ต้องออกมาปังสมความตั้งใจแน่นอน

หลังจากทำเสร็จ วันแรก จะมีสภาพเป็นเช่นนี้นะฮะ

มีความบวมเว่อร์ เพราะด้วยความที่เราเป็นคนบวมง่ายเเล้วก็ช้ำง่ายอยู่เเล้ว พอเจอซีรีย์ใหม่ครั้งเเรกเลย  ดูน่ากลัวไปหน่อยย เอ่อจะบอกว่าของโจเหลากระดูกด้วยนะค้าบ เพื่อความละมุน อิอิ

วันที่ 2

มีความบวมเป็นตัวกับปะเว่อร์ ตกใจตัวเองขั้นสุดคือจะบอกว่าไม่ได้ออกไปไหนเลย ท่องในใจอดทนอีกนิดนะ 5555555" แต่คือดีอีกอย่างโจหลังจากทำเสร็จประคบร้อนตลอดเลย อาการปวดเลยเป็นเเค่หลังทำเสร็จประมาณ 2-3 ชม. ก็หายปวดเเล้ว

วันที่ 3

เริ่มสวยเเล้ว โอ้ยคือขนาดวันที่ 3 ยังขนาดนี้ ไม่อยากคิดว่าถ้าเข้ารูป ลงตัวพอดีจะปังขนาดไหน ปล.ยังไม่ได้ออกไปไหนเช่นเดิม 555555"   

วันที่ 4

วันนี้เราเเกะเต๊ปติดจมูกออกเเย้ว คือช็อคนิดๆเพราะมันช้ำมาก เลยโทรไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอกว่าไม่ต้องกังวลนะครับ ไม่ได้ออันตรายหรืออะไรแต่เป็นอการปกติ เพราะเราเหลาจมูกไงเลยจะช้ำหนักกว่าคนปกติทั่วไปหน่อย เราเลยโล่งใจอิอิ... คุณหมอบอกว่าวันที่ 4 - 7 ให้ประคบเย็นได้เลย เราก็จัดไป

วันที่ 5

อาการช้ำยังอยู่ให้เห็นอยู่เลย แต่ก็เหมือนเริ่มจางๆลง ตาเขียวเป็นอวตารเลยจ้าา แต่คือชอบทรงมาก ไม่โป๊ะเลย เพื่อนๆก็บอกสวย ธรรมชาติ เข้ากับหน้า เราก็ยิ่งเเบบมั่น 5555555" อีกนิดเดียวๆ จะได้ปังๆสไตร์อปป้าเเล้ว

วันที่ 6

เริ่มจางลง เลื่อยๆเเล้วโว้ยยย เริ่มจะได้ออกไปแรดเเล้ว

วันที่ 7 ( ครบ 1 อาทิตร์ )

ยังมีอาการช้ำๆยังเหลืออยู่ เเต่วันนี้ต้องออกไปข้างนอกกับครอบครัว เลยแปะปาสเตอร์ซ่ะเลยย อิอิ

ขอว๊าป ไปวันที่ 10 เลยละกันเนาะ

จางลง จางลง ทรงก็เริ่มชัดขึ้น คือมันดีงาม พระราม8 มากๆ

วันที่ 12

อ้าววว งงละสิ โอ้ยหายช้ำเเล้วแม่เจ้าา ทรงสวยมาก ถุกใจอีหลี พุ่งสะดุ้งเลยจ้าาา

วันที่ 14

โฮ้ะๆ วันนี้แหละที่รอคอย วันที่จะได้โชว์ความปังอลังเเบบเพรช 100 กะรัต นี้ไม่กลัวดั่งพังเลยไง เอาไปสู้น้ำสุดไรสุด ชอบมาก โดนใจอีหลี

และเราก็พับกบ เอ้ยยย !!! พบกับ 55555" โฉมปัจจุบัน อ้าวๆ อยากเห็นอาเด้   งั้นไปดูกันเล้ยยย
.
.
.
.
.
.
.

เป็นไงละ ตะลึงตึงโป๊ะป่ะละ คือตอนนี้ก็ทำได้ประมาณ เดือนกว่าเเล้ว ชอบมาก คนชมเยอะมากว่าสวย ธรรมชาติสุดๆ คือคิดไม่ผิดจริงๆที่เลือกทำกับ Theart Clinic   
.
.
.
ไม่ ไม่จบ เรามีอีกรูป 55555

เป็นไงละ อปป้าขึ้นยัง พอไหวไหม 555555

ยังไงผมก็ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามารับชมนะค้าบ ถ้าผิดพลาดคือยังทำกระทู้ไม่ดีพอยังไง ผมก็ขอโทดด้วยนะค้าบ ครั้งแรกเลย อิอิ

สามารถติดตามผม แอดมาทักทายสอบถามเพิ่มเติมได้ค้าบ ยินดีให้คำปรึกษา

IG : Joeymachine
FB : Jakkapol Nuenajan  

บ้ายยยบ่ายยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้