ดู: 1799|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกหลังทำตัดถุงใต้ตาไปแล้ว 2 สัปดาห์ จะได้ไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนผู้รู้ทั้งหลายหน่อยครับผม
คือว่าผมไปจัดการตัดถุงใต้ตาที่คลินิกแห่งนึงเมื่อวันเสาร์นี้อ่ะครับ ตอนแรกคิดว่าจะทำด้านใน ปรากฏว่าได้ตัดถุงใต้ตาโดนตัดเป็นแผลด้านนอกอ่ะ แผลยาวพอควรเลย
แล้วดันนัดทำจมูกที่คลินิกหมอเฉลิมสิ้นเดือนอ่ะครับ ตอนแรกคิดว่าทำตัดเป็นแผลด้านใน ก็ไม่น่าจะมีปัญหาถ้าจะทำจมูกต่ออ่ะครับ
แต่นี่ดันทำด้านนอกอ่ะ
กลัวว่า "ถ้าไปทำจมูกหลังจากทำถุงใต้ตาไปแล้ว 2 สัปดาห์ หรือว่าหลังตัดไหมไปแล้วประมาณ 1 สัปดาห์" กลัวมันจะไปดึงรั้งแผล ทำให้แผลที่ถุงใต้ตาแยกอ่ะครับ
ตอนนี้ใต้ตาบวมฉึ่งเลย เริ่มแดงคล้ำออกเขียวแล้วครับ แต่ก็ดูเหมือนเริ่มๆ จะยุบบวมแล้ว
ใจนึงก็กำลังคิดจะไปปรึกษาที่คลินิกก่อนอีกที
แต่ก็อยากขอความเห็นผู้รู้ทั้งหลายก่อนอ่ะครับ ว่าคิดยังไง ควรเลื่อนไปก่อนเลยไหม
รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
:)

ป.ล. ว่าอยากทำให้มันเสร็จเร็วๆ เพราะอยากหล่อเร็วๆ อ่ะ แต่ก็ไม่อยากเสี่ยงมากน่ะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เข้ามาหั้ยกำลังจัยจขกท. น้าคัฟ
ถ้าม่ายแน่จัยยังงัย
ลองปรึกษากะคุณหมอเฉลิมอีกทีก้อด้ายน้าคัฟ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-22 10:35:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สามารถทำได้ครับ เพราะคนละส่วนกันครับ

เคยถามหมอเคสนี้ เพราะแก้วจะทำแก้ตาลึก กะ ตัดปีก

หมอทำได้ครับ แต่เ ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-21 20:14

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-22 10:35:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามาหั้ยกำลังจัยจขกท. น้าคัฟ
ถ้าม่ายแน่จัยยังงัย
ลองปรึกษากะคุณหมอเฉลิมอีกทีก้อด้ายน้าคัฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-7-21 20:30

กะว่าจะไปปรึกษาสัปดาห์นี้ล่ะครับ
ขอบคุณนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้