ดู: 1116|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูก พีเมดคลินิก พุ่งคมปลายหยดน้ำ กับหมอปิยพล

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fah_lucky เมื่อ 2016-5-14 13:09

ขอมารีวิวหลังแก้จมูกกับคุณหมอปิยพลค่ะ
จมูกเดิมที่่เคยเสริมมาไม่ค่อยโด่ง แล้วก็ไม่มีปลายหยดน้ำ
เพราะใช้ซิลิโคนอย่างเดียว เราอยากได้ทรงคมๆ อยากมีปลายหยดน้ำด้วย

เลยหาข้อมูล แล้วก็มีเพื่อนแนะนำมาที่ Pmed clinic ค่ะ
ฟ้ามาคุยกับคุณหมอปิยพล ก็เลยบอกความต้องการไปว่า ฟ้าอยากได้คมๆ มีปลายหน่อย
ที่เหลือก็ให้คุณหมอช่วยวิเคราะห์ดูโครงหน้าและเนื้อจมูก
ว่าสามารถแก้ได้ตามทรงที่เราต้องการมั้ย
คุณหมอเลยแนะนำให้ใช้กระดูกอ่อนหลังหูค่ะ
เพราะจะได้แต่งปลายให้ยืดได้ยาวขึ้น คมขึ้น และเคยทำมาก่อนแล้ว เนื้อจะบางลงหน่อย
เทคนิคนี้จะทำให้ไม่เสี่ยงทะลุค่ะ

ก่อนทำพยาบาลก็จะมาแนะนำการปฏิบัติตัวและให้ทานยาแก้ปวด เปลี่ยนเสื้อผ้า
เตรียมเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

และนี่คือวันแรกเลยค่ะ
บอกเลยว่า
่วันแรกความบอบช้ำน้อยกว่าที่คิดไว้มากๆค่ะ

1 สัปดาห์ผ่านไปไวเหมือนโกหก เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ เร็วมากจริงๆ

สองสัปดาห์แล้วเข้าที่เรื่อยๆ ยังมีบวมอยู่นิดหน่อย แต่ก็เห็นทรงสวยๆของจมูกแล้ว

เซตนี้คือ 2 เดือนแล้วค่ะ
พอ 2 เดือนก็เริ่มเข้าที่มากขึ้นค่ะ ถ่ายภาพออกมาสวยแล้วของจริงสวยกว่าอีก 555

เซตนี้คือ 2 เดือนแล้วค่ะ
พอ 2 เดือนก็เริ่มเข้าที่มากขึ้นๆค่ะ ถ่ายภาพออกมาสวยแล้วของจริงสวยกว่าอีก 555

มุมไกลๆ ก็ยังเห็นหยดน้ำอยู่ค่ะ

มุมข้างบ้าง

หลังจากทำมาหลายคนทักว่าดูสวยคมขึ้น เด่นขึ้น ถ่ายรูปแล้วคมมีมิติขึ้นเยอะเลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้