ดู: 8394|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคางหน้าเรียวVเชฟแบบอั้ม พัชราภา@Medmetic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jijijee_jijijee เมื่อ 2016-5-13 15:03

สวัสดีค่ะ ชื่อจี้นะคะ

มีคนถามเรามาในเฟสบุ๊คเยอะมาก ว่าทำคางที่ไหน ทำไมดูเป็นธรรมชาติจัง
วันนี้เลยอยากจะมาเล่าประสบการณ์ ความสวยบ้างไรบ้าง อิอิ
แหมก็เป็นผู้หญิงนิคะ จะมาปล่อยเนื้อปล่อยตัวให้โทรมๆคงจะไม่โอเคอ่ะ 555  
ไม่นานมานี้ จี้ เพิ่งไปเสริมคางมาค่ะ ที่เมดเมติกบายโมโกะ เพราะอยากให้หน้าดูวีเชฟ และเรียวขึ้น

ก่อนทำก็เข้าไปปรึกษาหมอหมอเค้าก็บอกว่าคนเราโครงหน้าไม่เหมือนกันนะ จะทำทรงเดียวกับดาราคนนั้นคนนี้
ต้องดูที่พื้นฐานของโครงหน้าเดิมเราก่อน เพราะถ้าทรงที่เราชอบ แต่ไม่เข้ากับหน้าเรา
ถึงเสริมมายังไงก็ไม่สวยอยู่ดี  

แบบคางที่เราอยากได้ แน่อนชั่วโมงนี้ ต้องอั้ม พัชราภา เท่านั้น!!

พอหมอพูดอธิบายเสร็จ เราก็เลยตกลงให้คุณหมอวิเคราะห์โครงหน้าเรา
พื้นเดิมเราเป็นคนหน้าเล็ก พอมีคางอยู่แล้ว ติดแค่ว่ามันยังดูไม่ค่อยเข้ากับรูปหน้า เลยอยากปรับให้มันดูเข้ารูปขึ้น
หมอเค้าก็เลยแนะนำให้เสริมซิลิโคนแบบไม่ต้องเยอะ จะดูสวยธรรมชาติเข้ากับหน้า    

ภาพก่อนทำคาง

ตอนผ่าก็ไม่เจ็บนะไม่รู้ว่าหมอมือเบา รึว่าเป็นเพราะยาชา ฮ่าาาา

หลังทำเสร็จวันแรก
ไม่บวมมาก แต่จะรู้สึก ตึงๆ แผลนิดหน่อย
เวลาจะออกไปไหนข้างนอก คงต้องปิดแมสไปซักพัก เพื่อรักษาความสะอาด จะได้ไม่ติดเชื้อ

พอครบ 5 วันก็มาถอดเฝือก ที่คลีนิกของที่นี่เค้าใช้เป็นไหมละลาย
แผลเล็กมากอ่ะ มองแทบไม่เห็นเลยค่ะ

>>>หลังทำคาง 7 วัน<<<<

ชอบมากเลยค่ะ แผลหายไวมาก คางใหม่ดูเป็นธรรมชาติสุดๆ
เพื่อนที่รู้จักกันเดินเข้ามาทัก บอกไปทำไรมาสวยขึ้น หน้าเป็นรูปไข่แบบอั้มพัชราภา เลยอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
เบ้าหน้าดูแพงขึ้นมาอย่างทันตาเห็น ตอนนี้ก็รอแผลหายสนิท แล้วยังไงถ้าครบ1เดือนแล้วจะมาอัพเดทรัวรัว
ป.ล.มือใหม่หัดรีวิว ถ้ามีไรผิดพลาดขออภัยล่วงหน้า  จุ๊บจุ๊บ

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-13 17:42:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
MebleZap ตอบกลับเมื่อ 2016-5-13 15:36
เสริมกับหมอไหนคะ ราคาเท่าไหร่ สนใจค่ะ

หมอวีรชัยค่ะ 15,000 บาท สวยดูเเพงเเต่ราคาเบาเบา นะ อิอิ
ทำหมอไหนคะ สนใจค่ะ
เสริมกับหมอไหนคะ ราคาเท่าไหร่ สนใจค่ะ
จ๋วยจุงเบยยย
หลังทำมากินไรได้บ้าง การดูแลหลังทำ เเนะนำหน่อยค่ะขอแบบละเอียดๆ  พอดีสนใจอยากทำคาง แต่ยังไม่รู้ไรเลย แหะๆ
สวยอ่ะเทอ เข้ากับหน้ามาก
สวยเข้ากับหน้ามากกกก
ขนาดยังไม่หายดี ยังรู้เลยว่าไงก้สวย
อยากทำบ้างเลยอ่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-13 17:41:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
oTOTo ตอบกลับเมื่อ 2016-5-13 15:33
ทำหมอไหนคะ สนใจค่ะ

หมอวีรชัย ค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-13 17:43:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
lovemew ตอบกลับเมื่อ 2016-5-13 15:40
หลังทำมากินไรได้บ้าง การดูแลหลังทำ เเนะนำหน่อยค่ะขอ ...

ทานอาหารอ่อนๆค่ะ พวกโจ๊ก ข้าวต้ม ไรงี้ งดของเผ็ด อาหารรสจัด เเล้วตอนที่ทำมาเสร็จก็ห้ามแปรงฟันค่ะ ใช้น้ำเกลือบ้วนปากเอา
สวยเข้ากับหน้ามากค่ะ ขุ่นน้อง
ทำมาเท่าไรค่ะ สวยมาก
อยากเห็นด้านข้างตอนทำเสร็จแล้วจังเลยค่ะ
อยากทำบ้างอ่ะ
อยากทำคางเลยอ่ะ
คางสวยเข้ากับหน้าเลยค่ะคุณน้อง
ใช่ หมอ วีรชัย วีรปกรณ์ หรือเปล่าคะ
คางดูเป็นธรรมชาติ มากอ่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-31 16:39:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปัจจุบันก็ผ่านมาสามเดือนกว่าๆแล้วค่ะ สำหรับคางที่เสริมมา พอดีไม่ค่อยว่าง เลยไม่ได้มาอัพเดตครบ1เดือนตามที่สัญญาไว้เลย งื้ออออ

วันนี้ว่างๆ ก็เลยมาอัพเดตให้ดูกันจ้า

เข้าที่ดีแล้ว ส่วนตัวชอบมากๆเล้ยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้