ดู: 1359|ตอบกลับ: 7

[ศัลยกรรมเกาหลี] ศัลยกรรมเกาหลีกับการเปลี่ยนชีวิตผู้หญิงหน้าโหนก หุ่นไม้กระดานคนหนึ่ง

[คัดลอกลิงก์]
เค้าว่ากันว่าเกิดเป็นหญิงแท้จริงแสนลำบาก แฟนก็ต้องหา  ขาก็ต้องเรียว  หน้าก็ห้ามเหี่ยว  
นมมีนิดเดียวก็ไม่ได้!! แถมเป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย เพราะเดี๋ยวผู้ชายเค้าจะสวยกว่า
โดยเฉพาะรูปร่างหน้าตาแบบอิชั้นแล้วจะพบเจอคำเหล่านี้บ่อยมากไม่ว่าจะเป็น นั่นหน้าหรือกล่องข้าว? ,
อย่าเอาโหนกชี้หน้าสิ!, หันหน้ามาคุย อย่าหันหลังสิ!(แล้วตามด้วยการหัวเราะลั่น)
คำเหล่านี้มันช่างทิ่มแทงจิตใจผู้หญิงให้เจ็บปวดรวดร้าวยิ่งนัก!! แต่เราจะยอมแพ้ง่ายๆอย่างนั้นหรือ? บอกเลยว่า..ไม่ค่ะ!!

ในเมื่อตั้งมั่นว่าจะไม่ยอมแพ้แล้ว เราก็ต้องหาหนทางที่จะทำให้หลุดพ้นจากคำพูดเหล่านี้ไปให้ได้
เพราะฉะนั้นทางที่ง่ายที่สุดในการเปลี่ยนแปลงคือ ศัลยกรรมเนอะ รวดเร็วทันใจไม่ต้องรอทำบุญแล้วรอสวยชาติหน้า
ทำบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้ จากนั้นก็เอาคำพูดที่เคยโดนว่าบลาๆๆมา"เปลี่ยนจากแรงแค้นเป็นแรงค้น"
ค้นหาหนทางที่จะทำให้ตัวเองดูดีขึ้น ค้นมันเข้าไปค่ะ อะไรที่ว่าดี อะไรดีว่าเด็ด ที่ไหนดี ที่ไหนเก่ง ที่ไหนฝีมือเจ๋ง
ก็ค้นหาสั่งสมความรู้บวกความแค้นเป็นแรมปี จนกระทั่งถึงวันที่ตัดสินใจติดต่อไปทางโรงพยาบาลศัลยกรรมเกาหลีที่ได้มาตรฐาน
ปลอดภัยและมีชื่อเสียงอย่างจริงจัง ทั้งวิธีการทำ จะทำแบบไหนอย่างไร ไหนๆจะเสียตังค์เปลี่ยนแปลงตัวเองขนาดนี้แล้ว
ก็ไปเสียตังค์ถึงถิ่นดินแดนที่ขึ้นชื่อเรื่องศัลยกรรมเลยดีกว่า!!  

ในที่สุดก็ถึงเวลาแพ็คกระเป๋าออกเดินทางไปยังจุดหมายปลายทางซึ่งก็คือ คังนัมสไตล์ ประเทศเกาหลีใต้
มาลองดูทริปของเรานะคะ อาจจะไม่สนุกเท่าคนอื่น แต่เราจะสวยขึ้นค่ะ ไม่สวย ไม่กลับบ้านให้มันรู้ไป เอาสิ! งานนี้เอาจริงนะ555555

ครั้งนี้เราบุกเกาหลีใต้ครั้งแรกในชีวิตกับเพื่อนอีกสองคนค่ะ  พอเท้าแตะถึงสนามบินอินชอนแล้ว
ความจริงที่ว่าเรามาศัลยกรรมค่อยๆคืบคลานเข้ามาในสมอง ตาเริ่มพร่า(เพราะหิว กินอะไรไม่ได้เพราะต้องเตรียมผ่าตัด5555)
หน้าตาโอป้าเริ่มเลือนลาง โอ้ว~ เรากำลังจะสวยขึ้นแล้ว55555555

ด้วยความที่ไม่เคยไปเกาหลีมาก่อน ไม่รู้ว่าต้องเดินทางยังไงเราเลยใช้บริการรถรับ-ส่งของทางโรงพยาบาลค่ะ
ใช้เวลาประมาณชั่วโมงนิดๆก็มาถึงโรงแรมที่พักแล้วค่าาา ลงจากรถมารับลมหนาว(มากๆ)หน้าโรงแรมได้แป๊บนึงก็รีบวิ่งเข้าโรงแรมเลย หนาวแบบทนไม่ไหวจริงๆ

นี่คือโรงแรมที่พักสำหรับทริปนี้~ ตึกข้างๆที่เห็นคือโรงพยาบาลที่เราจะไปทำการเปลี่ยนชีวิตค่ะ5555555 ขอเข้าโรงแรมก่อนแล้วเดี๋ยวค่อยเข้าโรงพยาบาล ถึงแม้ตอนนี้ในใจจะพุ่งไปที่โรงพยาบาลแล้วก็ตามเถอะ อยากทำแล้ว อยากสวยเร็วๆ55555555

มาถึงก็ขอเช็คอินก่อนเลย รีบมาก55555

หมายเลขห้องทริปนี้ มีป้ายติดไว้ด้วย~ กลับไปจะเอาเลขไปเสี่ยงโชคดู55555555

เช็คอินแล้ว รับคีย์การ์ดเรียบร้อยก็มาที่ห้องพักกัน สีสันสดใสแจ่มจรัสมากค่ะ555555
เอากระเป๋าไปเก็บที่ห้องปุ๊บก็เพิ่งนึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้แลกเงินเลย ไม่มีเงินเกาหลีติดตัวเลย
เลยกวาดตาหาเอทีเอ็มรัวๆค่ะ ในกรณีฉุกเฉิน เงินสดช่วยคุณได้ สรุปเจอ1ตู้อยู่ที่ชั้นล็อบบี้โรงแรมค่ะ ฟู่ววว~ โล่งอก

และแล้วก็ถึงเวลาที่รอคอยมานานมากกกก ใกล้ถึงเวลาที่จะโบกมือลาอดีตอันเจ็บปวดแล้วค่ะ
บายน้องโหนก บายน้องกราม บายน้องไข่ดาว ตื่นมาอีกทีเราจะต้องสวยใสจนใครๆก็ขอไลน์ (มโนหนัก55555)
ถ้าจะขนาดนั้นก็ดูมั่นหน้ามั่นโหนกอวยตัวเองเกินไปเนอะ จริงๆแล้วเราไม่เคยผ่าตัดอะไรมาก่อน นี่เป็นครั้งแรกเลย!!  
ยิ่งใกล้เวลาผ่าตัดเข้ามาเรื่อยๆ หน้าเริ่มซีด มือเริ่มเย็น ตัวเริ่มเหลือง จะเป็นลม ดีนะที่มีเพื่อนมามาให้กำลังใจด้วย
พูดถึงแล้วก็ยังนึกขอบคุณทั้งสองคนจนถึงทุกวันนี้ เอาล่ะ!! เดินทางไปโรงพยาบาลกัน!! เดินไปประมาณ 30วิ
ก็ถึงโรงพยาบาลแล้วค่าาา เดินไกลมาก55555 ก็ตึกโรงพยาบาลอยู่ข้างโรงแรมเลยนี่นา เอาล่ะ!!ได้เวลาเตรียมตัว
ตื่นเต้นสุดๆหน้าสดเบอร์นี้555555

เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 15:39:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาตรวจร่างกายกันก่อน

ล้างหน้าล้างตา บ้วนปาก ทำความสะอาดให้เรียบร้อย

ระหว่างรอเจอคุณหมอก็ถ่ายรูปเล่นไปก่อน แอบคิดในใจว่าต่อไปเวลาถ่ายรูปเรา
ไม่ต้องเอามือปิดกรามอีกแล้ว เรากำลังจะสวย หึๆๆ

มาแล้วค่ะ เวลาที่จะได้เจอคุณหมอที่จะมาทำการเปลี่ยนชีวิตเรา T^T ดีใจสุดๆ
ปลื้มปริ่มมาก~ มาถึงก็เจอกับผู้เชี่ยวชาญสุดสวยแล้วหลังจากนั้นก็เจอคุณหมอ

ส่องซักนิด มีตรงไหนที่สวยบ้าง5555555 (ป.ล.เห็นรูปตัวเองในหน้าจอแล้วแอบสะพรึงเบาๆนะ)

เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 15:42:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด

คุณหมอมาแล้วววว มาถึงคุณหมอก็จับๆหน้าแล้วก็ลงมือวาดหน้าเราเลย
ที่คุณหมอวาดหลายจุดเพราะหน้าเราต้องทำเยอะ555555 มีหลากสีหลายลายมาก
สีไหนเป็นอะไรบ้างงงไปหมด

สำหรับทริปนี้นอกจะขอบคุณเพื่อนแล้ว ยังมีอีกคนที่ไม่ขอบคุณไม่ได้ ก็คือ
พี่ล่ามนั่นเอง~ ช่วยพูดทุกอย่างแทนเราและคุณหมอ  พี่เค้าพูดภาษาเกาหลีเก่งมากๆๆๆ
แถมยังน่ารักและตลกด้วย อยู่ด้วยแล้วหายเครียด ลืมความกังวล ลืมความกลัวไปได้มาก
ขอบคุณค่าาา

อีกซักรูป ส่งพลังชีวิตให้กันและกันก่อนก้าวเข้าสู่ประตูห้องผ่าตัด แล้วเจอกันใหม่หลังผ่าตัดค่าาาา

เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 15:44:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังจากผ่าตัดค่าา อันนี้คือเข้ามาทำความสะอาด แผลที่ รพ. ค่า
คือ ทางรพ. จะมีนัดให้เข้ามา รพ. เรื่อยๆ เพื ่อให้คุณหมอเช็คแผลค่ะ

หลังศัลยกรรมได้ 7 วันค่าาา หน้ายังบวมตุ่ยอยู่เลย555555
เพื่อนๆบอกว่าดูเด็กลงไปมาก ดูสดใสขึ้น ถึงจะบวมอยู่แต่ก็รู้สึกได้ถึงผลลัพธ์การเปลี่ยนแปลง
รู้สึกว่าคุ้มแล้วที่ถึงตัดสินใจมาไกลถึงเกาหลี เพราะเทคนิคของเค้านี่แหล่ะ!

เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 15:45:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาดูอาการหลังทำศัลยกรรมของเราได้ 1 เดือนกัน

เราชอบหน้าผากตอนนี้มากเลยค่ะ ตาสองชั้นก็ชัดขึ้นถึงแม้ช่วงเปลือกตายังมีอาการบวมเหลืออยู่
ส่วนหน้าอกนั้น อาการตึงลดลงกว่าช่วงแรกมาก ตอนแรกกลัวมากเพราะเคยอ่านรีวิวของคนเสริมหน้าอก
มาว่าทำแล้วเจ็บมาก เหมือนสิบล้อทับ แต่พอทำจริงๆแล้วเรากลับไม่รู้สึกแบบนั้นเลย
เพราะเทคนิคที่เกาหลีต่างกับที่ไทยค่ะ ของเราทำเสร็จแล้วไม่ได้รู้สึกเจ็บเลย แค่รู้สึกตึงขึ้นเฉยๆ

ช่วงแก้มกับคางยังบวมอยู่มากเพราะเป็นการผ่าตัดกระดูก  ทางโรงพยาบาลก็เคยแนะนำมาว่าให้เดินออกกำลังเยอะๆจะได้ช่วยลดบวมได้เร็วขึ้น กลับมาบ้านเราก็เดินหนักมากถึงแม้ว่าแถวบ้านจะไม่มีโอปป้าเกาหลีก็ตาม555555
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 15:47:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ทำศัลยกรรมมาได้ 4เดือนแล้ว รู้สึกหน้าเรียวขึ้น (ไม่ใช่แค่รู้สึกอ่ะ มันก็เห็นๆกันอยู่เนอะ55555 ) มีคนทักเยอะมากว่าไปทำอะไรมา  ลดน้ำหนักมาหรอ? ใช้เครื่องสำอางค์อะไร? ยาตัวไหน? สารพัดคำถามเลย เพราะเห็นถึงความเปลี่ยนแปลงได้ชัดเจน รู้สึกปลื้มปริ่มมากกกก~ แม้ตอนนี้จะมีอาการบวมเหลืออยู่บ้าง แต่หน้าก็เล็กลงเรื่อยๆ ทำให้มีกำลังใจและรู้สึกว่าตัดสินใจถูก

เอารูปก่อนทำกับปัจจุบันมาให้ดูอีกครั้งเนอะ

ถึงอาจจะไม่ได้สวยปังระดับดาราแต่สำหรับเรา ได้ผลลัพธ์ขนาดนี้ก็ดีใจมากๆแล้วค่ะ
หากใครสงสัยหรือมีคำถามอะไรหลังไมค์มาได้นะค๊าาาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 15:53:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด

รูปนี้ คือ พลีชีพตัวเองมาก 5555
ยังไงก็ขอให้รีวิว นี้เป็นกระโยชนืกับเพื่อนๆที่คิดจะมาทำศัลยกรรมที่เกาหลี กันนะคะ
เพราะว่า บางคน ทำที่ไทยแล้ว ไม่ได้ผล อาจจะเป็นเพราะว่าเทคโนโลยี ที่มันต่าง
เพื่อนเรา เคยทำโหนกแก้มที่ไทย ทำแล้วเหมือนไม่ได้ทำค่่ะ
คือหมอ แค่เหลา ความหนาของกระดูกออกเฉยๆ ไม่ได้ ตัด แล้ว ดัน กระดูก แล้วใช้หมุดยึดเหมือนเกาหลี

ยังไงก่อนจะทำอะไรกับใบหน้าตัวเอง ก็ขอให้ศึกษาข้อมูลให้ดีๆนะคะ
ผู้หญิง อย่าหยุดสวยนะทุกคนน :)
โพสต์ 2016-5-12 16:21:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอรายการเลทมีอิน ฮี่ๆๆๆชอบๆๆ
รอซีซั่น 2 ค่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้