ดู: 6912|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีรูปค่ะ ขาซิลิโคนโผล่ จมูกติดเชื้อ ไม่มีเลือดหรือไม่มีหนอง??

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nichanart113 เมื่อ 2016-5-7 06:17

จริงๆเป็นคนค่อนข้างมีดั้ง แต่สันคดเล็กน้อยค่ะ เลยอยากตะไบให้ตรงและอยากได้ปลายหยดน้ำนิดๆ ปรากฏว่าโคนซิลิโคนเริ่มจากหัวคิ้วเลยค่ะ ถามหมอวันนัดตัดไหม หมอบอกว่าหมอเสริมจากกลางหัวตานะ อ่อ..แล้วขอบซิลิโคนที่คิ้วคือ??? หมอบอกถ้าจะแก้ต้องรอ1เดือน หลังจากนั้นก็ไม่มีการนัดหรือติดตามอะไรจากทางคลินิค  บอกได้เลยค่ะว่า ชีวิตช่วงนั้นไม่มีความสุขเลย เครียด นอยด์ไปหมด
    หลังจากนั้นเกือบจะครบเดือน ปรากฎว่าขาซิลิโคนโผล่บริเวณแผลเย็บ?  (โด่งซะขนาดนั้น)ไม่มีเลือดหรือน้ำเหลืองแล้วนะค่ะ เลยส่งรูปให้ทางคลินิคดู ก็มีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมาให้หมอดู หมอให้ถอดพักจมูก 1 เดือนครึ่ง จมูกติดเชื้อค่ะ
     ด้วยเพราะเราอาจจะเป็นเคสที่ยากสำหรับหมอ (หมอจะพูดทุกครั้งที่เจอ พี่ใช่คนที่เคสยากๆใช่ไหม) ไม่ใช่เราว่าหมอไม่ดีนะค่ะ แต่โอกาสผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้ เราเข้าใจค่ะ เรายินดีเป็นเคสศึกษาของหมอ แต่คนไข้ทุกคนที่มีปัญหา สภาพจิตใจค่อนข้างจะแย่อยู่แล้วเนอะ อยากให้คุณหมอสนใจนิดนึง..ไต่ถามหรือทำอะไรที่ให้เรารู้สึกว่า เราไม่ได้เลือกคลินิคผิดใช่ไหม..

ขาซิลิโคนโผล่ครบ 4 อาทิตย์

หลังทำ 1 อาทิตย์

3 อาทิตย์

2016-05-06 20.01.20.jpg (646.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

2016-05-06 20.01.20.jpg

แสดงความคิดเห็น

เสริมที่ไหรค่ะ  โพสต์ 2016-5-7 09:03
ทำที่ไหนค่ะ พอดีกำลังหาคลินิค จะเสริมจมูกอยู่ค่ะ เห็นแล้วแอบกลัว

ยังไงขอให้คุณหมอช่วยทำให้จมูกเจ้าของกระทู้สวยสมใจนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-8 13:08:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nichanart113 เมื่อ 2016-5-8 13:13
linlyyylin ตอบกลับเมื่อ 2016-5-7 10:56
ทำที่ไหนค่ะ พอดีกำลังหาคลินิค จะเสริมจมูกอยู่ค่ะ เห ...

เชียงใหม่ค่ะ  เราอาจจะดวงไม่ดีด้วย ขอให้ตัวเองโชคดีนะ ทำออกมาสวยถูกใจน้าาา
nichanart113 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-8 13:08
เชียงใหม่ค่ะ  เราอาจจะดวงไม่ดีด้วย ขอให้ตัวเองโชคดีนะ ทำออกมาสวยถูกใจน้าาา

ขอบคุณค่า
โอ้ยยยย น่ากลัวละอันตรายมากเลยนะค่ะ

แนะทำให้แก้แบบโอเพ่นไปเลยดีกว่าค่ะ

อยากได้จมูกแบบไหนเลือกได้เลย

ของเราก็เพิ่งไปทำมาเอง

มาดูรีวิวของหนูก่อนได้นะคะพี่

http://www.dungdong.com/forum.ph ... d=127493&extra=

ขอให้หายไวๆ นะคะพี่

ขอให้สวยๆ ปังๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-13 20:11:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
hi5hiso ตอบกลับเมื่อ 2016-5-11 18:11
โอ้ยยยย น่ากลัวละอันตรายมากเลยนะค่ะ

แนะทำให้แก้แบบ ...

ขอบคุณจ้า..แต่ของตัวเอง เสริมแล้วสวยปังไปเลยอ้าา อิจฉา..
ขอโทษนะคะ เชียงใหม่คลินิกอะไรคะ พแดีกำลังหาที่แก้เลย กลัวมากคาะ
กำลังเจอปัญหาเดียวกันเลย เสียดายเงิน90000 มาก
วันทีสองแผลปริเห็นซิริโคน ส่งรูปไปเขาก็บอกว่ามันไม่น่าจะใช่ซิริหรอก
เชียงใหม่คลินิกอะไรคะ?
เชียงใหม่คลินิกอะไรหรอคะ พอดีมีอาการตรงหัวคิ้วสูงมาก แล้วทำที่เชียงใหม่ด้วยไม่รู้ว่าใช่คลินิคเดียวกันป่าว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้