ดู: 2053|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ไขตาไม่เท่ากัน กล้ามเนื้อตาอ่อนแรง กลายเป็นตาสองชั้นสวยหวาน กับหมอศุภศิษฏ์ เมโกะคลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่สอง จากที่เคยทำหน้าอกที่เมโกะคลินิคมาก่อน

พื้นเดิมตาเรา ตาเล็ก และไม่เท่ากันอีก ก็ไม่แปลกใช่ไหมคะที่ตาคนเรา ปกติก็ไม่เท่ากัน

แต่เคสของเรา คือไม่เท่ากันจริงๆ หนังตาข้างซ้ายมาปิดลูกตาดำไปครึ่งนึง ตามรูปค่ะ

แบบนี้เค้าเรียกว่า เป็นโรคกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงค่ะ แต่งหน้ายากมาก เพราะต้องเขียนอายไลน์เนอร์หนาๆ หนามากถึงมากที่สุด
วันไหนนอนน้อย ชั้นตาก็ไม่เท่ากันอีก เอ้อออ ต้องแก้ไขโดยด่วนนน

image.jpg (1.34 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-5 23:56:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaguarthecat เมื่อ 2016-5-6 00:07

เวลาแต่งหน้า ก็เขียนอายไลน์เนอร์พรางเอาค่ะ

image.jpg (1.27 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 00:24:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราได้ทำหน้าอกที่เมโกะ ทุกคนชมหมดว่าเป็นธรรมชาติมาก ดูพอดีตัวและไม่เฟคเป็นก้อน ใส่อะไรก็สวย ใส่เสื้อก็มีเนินนมให้มอง

ดูรีวิวลิ้งค์นี้เลยค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=119050

เราตัดสินใจไปหาหมอที่เมโกะคลินิคอีกครั้ง เพราะเห็นผลงานคุณหมอว่าสวย และเป็นธรรมชาติ
คลินิคได้มาตรฐาน ทุกคนต้อนรับดี พูดง่ายๆทุกอย่างลงตัว จะรออะไร!!!

ค่าเสียหายในการแก้ไขครั้งนี้45,000บาทนะคะ เคสทำตาสองชั้นปกติ 3หมื่นค่ะ ที่แพงขึ้นมาเพราะเป็นเคสยาก ต้องอาศัยความชำนาญของแพทย์มากๆค่ะ

ทำตาครั้งนี้ทำกับหมอศุภศิษฏ์ค่า คุณหมอให้คำปรึกษาที่ดีมาก ใจเย็นและดูแอบถ่อมตัวนะ ว่าผมไม่ทำชั้นตาใหญ่นะมันไม่ธรรมชาติ
เราก็เห็นด้วยนะ พอหมอบอกเน้นธรรมชาติ  ไม่เวอร์ ไม่เฟค เพราะเราเชื่อเสมอว่า การที่ทำมาแล้วสวยขึ้น แต่คนเดาไม่ออกว่าไปทำไรมา คือทำศัลยกรรมประสบผลสำเร็จ 55 เราแค่บอกกลับไปว่า ขอให้ตาเท่ากันก็พอใจแล้วค่ะหมอ กลัวทำออกมาล้วจะไม่เท่า วันลางานก็ไม่ค่อยมี ทำตาครั้งนี้ลางาน 3. วันเองนะ แอบหวันๆว่าจะไหวมั้ย

image.jpg (1.82 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 00:31:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้เวลาขึ้นเขียงค่ะ เราชิวมากถึงมากที่สุด เพราะทำนมมาเจ็บกว่าเยอะ น่านนนนนน55
หมอฉีดยาชาที่หัวตา เจ็บเบาๆเหมือนโดนเจาะเลือด ซักพักเมื่อยาชาออกฤทธิ์ หมอก็เริ่มกรีด ได้กลิ่นเนื้อย่างเบาๆ

ทำไปคุยกับหมอไป เพลินดีค่ะ สติสตางค์ยังอยู่ครบ ตอนทำหมอให้ลุกนั่ง เพื่อดูว่าตา เท่ากันรึยัง ไม่รู้สึกเจ็บแต่อย่างใดค่ะ จนเสร็จงาน ดูแผลหลังออกจากห้องกันค่ะ

image.jpg (944.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 00:33:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันพักฟื้นวันแรก ม่วงเบาๆ ไม่เยอะค่ะ บวมบ้างตามธรรมชาติของการผ่าตัด

image.jpg (984.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 00:38:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่สอง ดีขึ้นค่ะ ที่ยุบเร็วแบบนี้เพราะเรากินวิตามินที่ซื้อมาจากคลินิค
ตัวนี้คุณหมอมนัสแนะนำมาเองเลยค่ะ ว่าช่วยลดบวม สมานแผลได้เร็วมาก เดี๋ยวรีวิวอาหารเสริมให้นะคะ

เหลือวันพักฟื้นอีก 1 วัน จะกลับไปทำงานได้มั้ยเนี่ยเรา กลัวๆ

image.jpg (751.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 00:41:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 3 แล้ว รอยม่วงหายไปหมดแล้ว มันเยี่ยมมากกเลยล่ะเธอ
แต่ๆๆไหมยังไม่ได้ตัดเลย พรุ่งนี้ไปทำงานแล้ว แล้วงานที่ทำต้องแต่งหน้า ช้านนนจะทำไงดี

ตอนพักฟื้นเราไปคลินิคให้เค้าล้างแผลทุกวันค่ะ พยาบาลชมว่าแผลหายเร็วมาก สวยมาก

image.jpg (975.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 00:45:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 4 ไหมยังไม่ได้ตัด แต่ต้องแต่งหน้าไปทำงาน ติดเชื้อก็กลัว แต่งานนั่นสำคัญมากกกเช่นกัน

เราเลยเอาเทปกาวสองชั้น ปิดแผลไว้ แล้วแต่งหน้ากลบให้ได้มากที่สุด สรุปแต่งหน้าอย่างงงๆสินะ

สายตาเริ่มเปลี่ยนไปค่ะ  ตาเริ่มหวาน มีความอ่อนโยนนนน

image.jpg (864.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 00:48:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaguarthecat เมื่อ 2016-5-6 00:50

วันที่ 5 คือวันตัดไหม ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ

ขออัพรูปวันที่ 8 เลยนะคะ เอาให้เห็นความต่างชัดๆว่าความสวยหวานมาแล้ววววว

image.jpg (1.12 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpg (815.38 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 00:53:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สมัยก่อนหน้าเราจะดูหมวย และดุค่ะ

พอทำปุ๊บ ตาเท่ากันแล้ว และความหวานก็บังเกิด มีคนชมเยอะมากกกกกกกก ทักกันเยอะมากก อันนี้ต้องยกความดีให้หมอเค้านะจ๊ะ ว่าเค้าสามารถเปลี่ยนคนที่มีปัญหาเรื่องตา มีความเหวี่ยงวีน มาเป็น sweet girl ได้ หน้าดูละมุนมากๆค่ะ

image.jpg (1.02 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 00:55:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่ขนาดแค่ 10 วันเองนะ ถ่ายรูปออกมายังดูหวานขนาดนี้

พอเข้าที่ คงจะดีกว่านี้อีกไม่น้อย ประทับใจมากๆค่ะ

image.jpg (1.04 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpg (1.14 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 01:04:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สรุป

ลูกตาดำของเราสองข้างเท่ากันแล้วนะ เย้ๆ
สิ่งที่คิดว่า ลงทุนไปผ่า เพื่อให้แต่งหน้าง่ายขึ้น แต่กลับได้มากกว่านั้น คือตาสวยขึ้น อย่างเป็นธรรมชาติ
มีคนชมเยอะมากกกกจนน่าตกใจ ที่สำคัญลางานแค่ 3 วัน แผลช้ำน้อยเพราะหมอมือเบาสุดๆ

การเลือกหมอส่วนตัวเราคิดว่าสำคัญมากๆนะคะ เรายอมลงทุนเพื่อเจ็บครั้งเดียวแล้วสวย. ไม่เสี่ยงกับการแก้ครั้งแล้วครั้งเล่า  เลือกคลินิคที่มีชื่อเสียง เปิดมานาน คนไข้รีวิวดี และคุณหมอที่มีฝีมือ ใจเย็น ผลออกมาคืองานดีค่ะ ประทับใจที่สุด

ตาก็รีวิวไปแล้ว เดี๋ยวจะอัพเดทภาพหน้าอกหน้าใจ ที่ทำกับเมโกะมาได้ 8 เดือนนะคะ คอยติดตามผลงานสวยๆธรรมชาติๆ ได้นะคะเราจะแปะลิ้งค์ไว้ค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้