ดู: 7594|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ตาสองชั้น ทำปากบนกับ หมอโอ๋ ธนพันธ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Taylormade เมื่อ 2016-5-1 10:24

สวัสดีค่ะ ได้จองคิวแก้ตา ทำปากบน และทำคางกับคุณหมอโอ๋ ธนพันธ์  ( ธนพันธ์ คลินิก ) ได้ปรึกษากับพี่ยูมินทางไลน์และนัดวันผ่าตัดวันที่ 18/4/59 และช่วงเวลาประมาณ6โมงครึ่งได้มานั่งคุยกับคุณหมอ คุณหมอก็ได้ดูปัญหาตาของเรา ปัญหาตาของเราคือ!!! ไปทำจากที่อื่นมาแล้วตาข้างซ้ายก็2ชั้นปกตินี่แหละค่ะ แต่!!ตาข้างขวาคุณหมอที่ทำก่อนหน้าหน้าสงสัยมีโปรโมชั่นแถมมาให้เราอีก1ชั้น สรุปง่ายๆก็3ชั้นนี่แหละค่ะ 55+ คุณหมอก็เอาเมจิกมาขีดๆและให้เรามองหน้าหมอตรงๆ อ๊าย!!!หมอหล่ออะ เขิล...ค่ะ มองหน้าหมอตรงๆไม่ได้ หมอเลยว่า..หมอแก่กว่าตั้ง10ปีเลยน่ะ 555+ เข้าเรื่องกันดีกว่าเด๋วเตลิด อิอิ  คุณหมอเอาเมจิกมาขีดๆเขียนๆบนเปลือกตาและจากนั้นก็มาเขียนที่ปากตาก็จ้องหน้าหมออีก อ๊ายยยย!!เขิล และก็มาถ่ายรูป แชะ แชะ แชะ...และคุณหมอก็บอกว่าเราก็พอมีคางอยู่น่ะ พอถึงเวลาผ่าตัดอาจจะเจ็บ จึก!ตอนฉีดยาชา แต่ตอนทำมีความรู้สึกว่าคุณหมอมือเบามากกกก เด๋วให้เรามองขึ้น มองลง มองซ้ายขวาตามนิ้วของคุณหมอซึ่งแตกต่างจากการทำครั้งแรกมาก(ครั้งแรกยาสลบ) มาที่ปากก็เจ็บตอนฉีดยาชาเหมือนเดิมค่ะและอีกเช่นเดียวกันคุณหมอมือเบามากๆค่ะ พอมาถึงคาง อ๊าก!!!น้ำตาไหลคือคางเราเนื้อน้อยมากไม่สามารถเอาซิลิโคนยัดเข้าไปได้คุณหมอเลยบอกเราว่าเด๋วเปลี่ยนเป็นฉีดฟิลเลอร์แทนแล้วกันหมอไม่อยากทำให้มันเสี่ยงเกินไป เราก็โอเคร หลังจากทำเสร็จก็มานอนพักประคบเย็นค่ะ หลังจากนั้นก็เตรียมตัวกลับบ้าน ขอเตือนไว้อย่างน่ะค่ะถ้ามาทำให้มากับเพื่อนหรือญาติพี่น้องค่ะอย่าเอารถมาเองเลยเพราะเราเอารถมาเองพอทำเสร็จมึนมากค่ะขับรถไม่ได้ต้องนั่งอยู่ในรถประมาณครึ่งชั่วโมงให้พอขับไปได้ จะบอกว่า...ขับช้ามากกกก กว่าจะขับออกมาจากคลินิกก็สามทุ่มครึ่งได้แล้วค่ะ เหมือนคนกินหล้าแล้วไปขับรถ ขอเตือนข้อนี้เลยน่ะค่ะ  หลังทำเสร็จตากับปากไม่เจ็บเลยยยค่ะ แต่แอบเจ็บคางที่เราทำไม่ได้TT ฝีมือการเย็บคุณหมอดีมากๆค่ะ ปรึกษากับพี่ยูมินไลน์ yuminmakeover หรือโทร 086-3886428 Thanapan Clinic

รูปนี้เข้าวันที่2ค่ะไม่ช้ำไม่เขียวเลยยยยย อาจจะมีอาการแค่บวมๆแต่ไม่มากเป็นเรื่องปกติหลังการผ่าตัด สำหรับการประคบชอบใช้การเอาน้ำแข็งใส่ถุงแกงนี่แหละค่ะและเอาน้ำใส่เข้าไปหน่อยจากนั้นเอาผ้าเช็ดหน้ามัดไม่ให้น้ำซึมออกมาจากถุง มันจะประคบเข้ากะเบ้าตาเราได้มากกว่าการใช้ Cold Pack ส่วนปากก็ใช้Cold Pack หุ้มด้วยผ้าเช็ดหน้าประคบนี่แหละค่ะ

ขอข้ามมาวันที่ 7หลังตัดไหมเลยน่ะค่ะ ความรู้สึกโล่งมากกกกกกกกก โอ้ว!!!!กินข้าวได้แซ๊บกว่าเดิมเยอะเลย.... หนูมีตา2ชั้นเหมือนกันแล้ว!!! อาการก่อนตัดไหมอาจจะแค่ตึงๆไม่มีเจ็บไม่มีเขียวหรือช้ำเลยค่ะ

วันที่ 11 ค่ะ

วันที่ 12 ค่ะ เป็นคนชอบตาแต่งแนวแอบเฉี่ยวๆหน่อย ชอบมากกกกกกกกกก ปากก็ฟรุ้งฟริ้งกว่าเดิม

แต่งตาได้ง่ายกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ
กรี้ดด จองคิวกับพี่ยูมินไปแล้ว ให้คำปรึกษาดี หารูปคล้ายเรามาให้ดูด้วย ทีนี้รอเจอคุณหมอหล่อ  เราได้คิวเดือน มิย เลยอ่ะ ทำปากกระจับ ขอให้สวยปัง แบบนี้ด้วยเถิด
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-1 23:47:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yadaprincess ตอบกลับเมื่อ 2016-5-1 21:25
กรี้ดด จองคิวกับพี่ยูมินไปแล้ว ให้คำปรึกษาดี หารูปค ...

พี่ยูมินและคุณหมอให้คำปรึกษาดีและใจดีมากๆค่ะ พนักงานทุกคนก็น่ารัก ขอให้ทำออกมาสวยเช่นกันน่ะค่ะ มั่นใจในฝีมือของคุณหมอได้เลยค่ะ^^
สวยมากมายยยย
สวยมากเรยย ครีมก็ทำตากับหมอโอ๋ ว่าจะไปทำปากติดงานตลอดเลยค่ะ เห็นแบบนี้ละยิ่งอยากทำ
สวยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
ทำแล้วสวยมากค่ะน้อง
ทำแล้ว สวยมากครับ หมอปราณีตดี ตอนผมทำหมอใจเย็นมาก ผลงานออกมาก็ดีมาก ยินดีด้วยนะครับ หมอเดียวกันเลย
งานยากก็สวย กำลังเล็งหมอโอ๋เรย
อยากแก้เหมือนกันคะ ปัญหาเดียวกันเลยคะ ขอคำปรึกษาส่วนตัวได้มั้ยคะ
สวยทั้งตาทั้งปากเลยค่ะ
สวยทั้งตา ทั้งปากเลยค่ะ
แก้ตา หมอโอ๋ ราคาเท่าไหร่คะ
สวยมากเรย ทั้งปากทั้งตา
สวยทั้งตาทั้งปากเรย ทำตามาแล้ว กำลังเก็บตังค์ทำปาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้