ดู: 1110|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เสี้ยน หน้าใส หน้าฉ่ำ ดำกรรมพันธุ์อย่างข้าวฟ่าง ยังเอาอยู่เลยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ladyisjung เมื่อ 2016-4-28 11:03

“สวัสดีค่ะข้าวฟ่าง ญาสุมินทร์ นะคะคงคุ้นหน้ากันดี ก่อนหน้าก็มีงานอีเว้นท์ เต้นทั่วไป และตัดสินใจมาเข้าประกวดในสงครามนางงาม 2  จนมีผลงานในช่องวันค่ะ ข้าวฟ่างเป็นคนหาดใหญ่ ดูจากสีผิวและหน้าคงรู้นะคะ จะบอกว่ากว่าจะพัฒนาบุกเบิกตัวเองมาได้ถึงทุกวันนี้ก็พอสมควร แต่สิ่งที่ยังคงมีติดตัวและแก้ไม่หายคงจะเป็นสีผิว

มาดูสมัยก่อนกันค่ะ

ด้วยความที่เกิดมาไม่ได้ ขาว สวย หมวยกรรมพันธุ์ ยิ่งถ้าไม่ดูแลตัวเองหน้าก็ยิ่งเทา ยิ่งหมอง ยิ่งโทรมนะคะ สาวผิวสีน้ำผึ้งทั้งหลายต้องระวังและดูแลตัวเองให้ดี ๆ เลย โทรมเมื่อไหร่ จบข่าวเลยค่ะ ยิ่งเวลาเข้ากล้องต้องใช้แสงสุดๆ บางรูปที่เห็นขาว ก็เพราะแสงกล้อง และมีบางครั้งที่อาจจะไปกิน ไปเที่ยว มาทำงานก็โดนด่าว่าไม่ค่อยดูแลตัวเองค่ะ เลยต้องพัฒนาตัวเองให้มากขึ้น เริ่มต้นที่ ตัว เรียกว่าเป็นการ ระเบิดขี้ไคล ดูจากรูปนะคะ ถูแทบจะถลอกทั้งตัวแล้วค่ะ ซึ่งไปทำก็ผ่องและดูดีกว่าเดิมขึ้นเยอะเลยเหมือนกัน

ส่วนหน้าก็อยากจะให้มันดูออร่าขึ้นมาหน่อย ซึ่งโชคดีที่ข้าวฟ่างมีโอกาสได้ไปเจอพี่คนนึงใน เมโสเอสเทติค ค่ะ บอกว่า ถ้าอยากหน้าใส ไม่โทรม แต่ไม่เน้นขาว แบบหน้าฉ่ำวาวๆ มีความชุ่มชื้น จัดmesohyal X-dna หรือ ที่รู้จักในนาม อสุจิแซลมอน ก็เลยอยากลองทำ ได้ยินมาว่าเป็น เมโสที่ดีที่สุดด้วย เลยอยากรู้ว่าเป็นยังไง เพราะไหนๆก็ขัดขี้ไคลทั้งตัวมาแล้ว เอาหน้าให้ผ่องๆกว่านี้ก็จะดีดี๊ดี    อิอิ

พอคิดแบบนั้นก็จัดเลยล่ะค่ะ ถึงจะเป็นวัยรุ่นใจร้อน แต่ก็ทำอะไร คิดอะไรต้องไตร่ตรองอย่างถ้วนถี่นะคะ หาข้อมูลมาเรียบร้อย และด้วยความที่ไว้ใจพี่เขาด้วย คลินิกที่เขาแนะนำเป็นของแท้โดยตรง แล้วแต่ค่ะ ว่าจะสะดวกที่ไหน โทรปรึกษาก็ได้ ใจดีมากเลยค่ะ

พอไปถึงคลีนิค ก็แจ้งเลยว่าขอ อสุจิแซลมอนค่ะ คุณหมอก็จัดให้ในทันที ทีนี้ตามไปดูขั้นตอนการทำที่แสนนนน จะรวดเร็วทันใจวัยรุ่นกันเลยจ้า

แถ่แด๊..!!! ล้างเสร็จแล้วก็เป็นฉะนี้แลค่า (บอกเลยว่านี้ถ่ายตอนทำครั้งหลังๆนะคะ ตอนแรกสภาพไม่ใช่แบบนี้)
ประคบน้ำแข็งนิสนึงนะคะ เย็นฟินนนน มากดูจากหน้าได้ แหะๆ ด้วยความที่ไม่เคยทำ

ที่นี้ มาดูภาพก่อนทำเมโสหน้าใสกันนะคะ

Before
ดูรูขุมขนและตีนกาได้เลยค่ะ 55+ เขินจัง

After
นี่แหนะ!! ถ่ายหลังทำเสร็จใหม่ๆให้ดูกันไปเลยนะ
ใช้เวลาทำไม่นานครั้งละ ไม่เกิน 20 นาทีเอง รวมทุกขั้นตอนแล้วนะคะ

After

ทำเมโสหน้าใสแล้ว งดว่ายน้ำ อบซาวน่า ภายใน 24 ชม. ล้างหน้าด้วยน้ำเกลือ ซักสองวันนะคะ

หลังจากนั้นก็ไประเบิดขี้ไคลหรือทำอย่างอื่นได้เหมือนเดิมค่า

ผลของการไปทำครั้งนี้เป็นยังไงบ้างคะ สำหรับข้าวฟ่าง รู้สึกได้เลยนะว่า หน้าสว่างขึ้น ความหมองคล้ำ ความโทรมมันหายไปถึงแม้ความดำ ไม่เปลี่ยนแปลงไปก็ตามนะ 555+ และไม่หวังจะทำให้ตัวเองขาวใสกิ๊กผิดธรรมชาติ คนเราพัฒนาตัวเองได้แต่จะไม่เปลี่ยนไปจนไม่เหลือความเป็นตัวเองค่ะ  ถือว่าเป็นจุดเด่นจุดขายที่ทุกคนจำได้ก็เป็นที่สีผิวของข้าวฟ่างนี่แหล่ะเนาะ

ถ้าดูรีวิวแล้วเกิดสนใจ เสี้ยนความขาวใส ก็เข้าไปดูรายละเอียดของmesoesteticได้ที่www.facebook.com/mesoestetic.th ได้เลยนะคะ คือดีจริง อะไรจริง และสุดท้ายฝากเพื่อนๆ ผลงานต่อๆไปของข้าวฟ่างกันด้วยนะคะ มีข่าวสารต่างๆ ให้ได้ติดตามกันด้วย ไปก่อนค่า ไว้เจอกันใหม่บายยยยย  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้