ดู: 1767|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เปลี่ยนสาวตาปรือให้เป็นสาวตาสวย รีวิวทำตา2ชั้นเมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suchanat012 เมื่อ 2016-4-16 11:02

ดีค่าาา
ใครเคยมีปัญหาเกี่ยวกับชั้นนตาบ้างคะ เราเป็นคนนึง ที่มีปัญหาตาสองชั้นไม่ชัด
แบบว่าทั้ง2ข้างมันดูไม่เท่ากัน(เราว่าหลายๆ คนก็เป็นอยู่) ซึ่งมันทำให้ เราดูตาปรือๆ
หน้าเหมือนคนง่วงนอนตลอดเวลา เวลาไปเรียนถ้าไม่กรีดอายไลเนอร์
มักจะโดนเพื่อนบอกว่า เราหน้าเหมือนคนไม่สบาย ดูป่วยๆตลอดเวลา อะไรประมาณนี้=,=
เลยทำให้เราต้องแต่งหน้าจัดเต็มอยู่ตลอด เวลาแต่งหน้าเรา มักจะใช้ 3M มาตัดแล้วนำมาแปะบนเปลือกตา
หรือไม่ก็ใช้สติ๊กเกอร์ที่ทำตา2ชั้น เพื่อให้ตาดูเท่ากัน

แต่ปัญหามันอยู่ตรงนี้ค่ะ.... เรามีอาการคันบนบริเวณเปลือกตา คันมากกกกกกกกกกกกก
จนเราทนไม่ไหว เลยไปหาหมอ หมอบอกว่าเราแพ้กาวที่ทำตา2ชั้น
ถ้าอยากหายควรเลิกใช้ เราเชื่อหมอค่ะเลิกใช้พวกนี้ไปอย่างเด็ดขาด  
หลังจากที่เลิกใช้สติ๊กเกอร์ เราตัดสินใจทำตา 2 ชั้นทันที !

ตอนที่ใช้กาวสองชั้นมาติด  ตาไม่เท่ากัน แถมต้องทนคันยุบยิบที่ตา

ก่อนทำเราลิสไว้หลายที่มาก จนสุดท้าย ตัดสินใจทำที่เมดเมติก
เพราะดูรีวิวมา คือ สวย ปัง เป๊ะเว่อร์ แทบทุกคนที่ทำ คราวนี้ถึงคิวเราที่ต้องสวยบ้าง!!!!
พอมาถึงคุณหมอก็จะให้รับประทานยาคลายเครียดและยาแก้ปวด เพื่อคลายความกังวล
สักพักนึงเราก็จะรู้สึกมึนๆสลึมสลือ  จากนั้นเค้าก็ฉีดยาชา แล้วก็เอาไม้เล็กๆ
มาวาดที่ตาเราให้เราดูว่าชอบชั้นตาหนาขนาดไหน
หลังจากนั้นเราก็รู้สึกเหมือนมีคนเอาอะไรมาตัดที่เปลือกตา แต่มันไม่จ็บ
ระหว่างที่ผ่าคุณหมอก็จะถามอาการเป็นระยะๆ ว่าเจ็บไหม ตึงไหมผ่านไปเกือบๆ 1 ชั่วโมงครึ่งก็เสร็จ
ทางเจ้าหน้าที่ค้าก็พาเราไปประคบเย็น และก็ให้คำแนะนำในการดูแลแผลหลังผ่าตัด

หลังทำมา 15 วัน เราก็แต่งหน้าไปเรียน แบบชิวๆ เพื่อนบางคนยังไม่รู้เลยว่าเราไปทำตาสองชั้นมา 555

หมอเก็บงานดีมาก ชั้นตาชัดขึ้น แถมดูเป็นธรรมชาติสุดๆ ทีนี้เราก็ไม่ต้องกังวลเวลาเเต่งหน้าอีกล่ะ
ฟินเฟ่อร์ๆๆๆ

ใครที่มีปัญหาแบบเรา หรือกำลังตัดสินใจทำตาสองชั้นอยู่ ขอบอกเลยว่า มันไม่น่ากลัวอย่างที่คิด  จริงๆๆๆ อิอิ[

ตา2ชั้น เท่าไหร่อ่า
กำลังหาข้อมูลเลยค่ะราคาเท่าไหร่รอฟังด้วยคน
ทำแบบไหนคะ แผลยาว แผลสั้น แผลเจาะ หรือแบบเย็บจุด

ไม่มีรีวิวรูปหลังทำเลยเหรอคะ พี่อยากเห็นว่าบวมมากไหม

กำลังหาที่อ่ะจ้า จะไปทำรอบ2
ตา2ชั้น สวยจังเลยค่ะ ทำกับหมอท่านไหนคะ
หมอกรีสแนวตาสวยอ่ะ ชอบๆๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-21 14:56:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pansaas023 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-16 12:05
ตา2ชั้น เท่าไหร่อ่า

ของเราทำตาบน นะ
ก่อนทำมัดจำ       
2,000  
ได้ส่วนลดนักศึกษาอีก รวมๆ เราจ่ายไป 13,000 บาท
เพิ่งไปทำมาเหมือนกัน ไว้มารีวิว ด้วยดีฟ่า อิอิ
เข้าบข้อมูลลด่วนๆๆ เค้าอยากทำตา
ตะเอง เส้นตาชัดมากกกก สวยอ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้