ดู: 5520|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูก 18 วัน แล้วแต่ว่า หว่างตา เห็นรอยต่อชัดมาก

[คัดลอกลิงก์]
สอบถามเพื่อน ๆ หน่อยค่ะ  ตอนนี้เราทำจมุกได้ 18 วันแล้ว แต่ว่า ตรงหว่างตา เห็นรอยซิลิโคน ชัดมากเลยค่ะ  เป็นรอยต่อ รอยหักเลยค่ะ  ทำไงดีค่ะ  มันจะหายมั๊ยค่ะ  เป็นอาการปกติ หรือผิดปกติค่ะ

ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ  จิตตกเลย   เห็นชัดดังรุปที่แนบมาเลยค่ะ

1.jpg (38.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

ลองไปปรึกษาคุณหมอที่ทำให้อีกทีดีไหมค่ะ ว่าพอจะมีทางแก้หรือป่าว

หรือว่าต้องรอมันยุบอีก???
เข้าไปคุยกะคุนหมอที่ทำดูหรือยังคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-21 13:38:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เข้าไปปรึกษาหมอมาแล้วค่ะ  หมอบอกว่า เกิดจากความต่างระดับของ
ซิลิโคน กับกระดูกของเราค่ะ  หมอบอกว่า ถ้าไม่อยากให้เห็น ก็ต้องแก้
ให้หว่างตาเตี้ยลงค่ะ   ฮือ ฮือ  ต้องเจ็บตัวอีกรอบหรอเนี่ยเรา
จะไปแก้ที่ไหนดีค่ะ เพื่อน ๆ ตอนนี้ได้ 18 วันแล้วค่ะ  หมอจะรับแก้ให้รึป่าวค่ะ
มาให้กำลังใจครับ คิดว่าสมควรแก้นะครับ เพราะเห็นรอยต่อชัดจริงๆ
ก็ควรจะแก้ครับ เพราะเห็นรอยต่ออะ มันก็ขึ้นกับฝีมือหมอเหลาซีลีโคน ด้วยนะเนี่ยไม่ใช่เพราะซีลีโคนนะ ไปปรึกษากะหมอที่ทำให้ดูครับ เป็นกำลังใจให้
ปกติ หมอที่ทำให้ เค้าต้องแก้ให้นะคะ
หมอไรอะค่ะ *-* เเจ้งหน่อยค่ะ
มาเป็นกำลังใจนะ ลองกลับไปหาหมอที่ทำให้เขาแก้ให้ดีกว่า สู้ๆๆๆ นะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-21 18:07:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกับ หมอบุญมาค่ะ    จะแก้ที่ไหนดีค่ะ  เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำทีค่ะ
ตอนนี้จิตตกมาก    อยากแก้ที่อื่นค่ะ ไม่อยากทำที่เดิมค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-21 18:10:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปปรึกษากับหมอเดิมมาแล้ว แต่หมอ เค้าโทษว่าเป็นเพราะ กระดูกของเราอะค่ะ  เค้าไม่บอกว่าเป็นเพราะเค้าเหลาซิลิโคน ไม่พอดีกับกระดูกอะค่ะ  เลย อยากแก้ที่อื่น ค่ะ ตอนนี้

ยังไม่ถึงเดือน หมอจะรับแก้ให้รึป่าวค่ะ
ไปปรึกษากับหมอเดิมมาแล้ว แต่หมอ เค้าโทษว่าเป็นเพราะ กระดูกของเราอะค่ะ  เค้าไม่บอกว่าเป็นเพราะเค้าเหลาซ ...
ต้นฉบับโพสโดย pennapait10 เมื่อ 2009-7-21 18:10

ถ้าไปแก้ที่อื่น

ไม่ถึงสามเดือนคุณหมอคงยังไม่รับแก้อ่ะคับ

เพราะเนื้อยังไม่สมานตัวที่จะสามารถผ่าตัดได้อีกครั้ง

ยังไงก็ถ้าจะแก้กับคุณหมอคนไหน ก็เข้าไปพูดคุย และจองคิวล่วงหน้านะคับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ทรงจมูกสวยเหมือนที่กั้งบอกเจง ๆ คัฟ
แต่ม่ายน่าเหนรอยต่อเลยอ่าคัฟ
ลองเข้าไปปรึกษากะคุณหมอที่อยากจะแก้ดูน้าคัฟ
ยังงัยคอยเปนกำลังจัยหั้ยน้าคัฟ
เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะครับ
เราก็เคยเป็ฯช้วงแรกๆอะค่ะ แต่ตอนนี้รอยหายแล้ว แต่ว่า ของคุณ เบี้ยว เห็นๆๆ เลยนะ
แฮะๆ ว่าแต่เค้า เราก็เบี้ยวค่ะ ว่ารอเก็บเงินแก้อยู่ สู้ๆๆ
มาเป็นกำลังใจให้นะคะ รอเวลาสักระยะ แล้วค่อยแก้นะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 15:49:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ ก็รอแผลเดิมหาย ค่ะ  ช่วงนี้ ก็หาที่แก้ ไปก่อนค่ะ กว่าจะได้แก้ คงอีก 2 เดือนค่ะ  

ครบ 3 เดือน แก้ใหม่แน่นอนค่ะ  ไม่ไหวค่ะ อันนี้ มีปัญหาเห็น ๆ   วันนี้ ครบ 3 อาทิตย์แล้ว  
ก็ไม่มีทีท่าว่าจะดีขึ้นเลยค่ะ  ยังเห็นรอยต่อชัดเหมือนเดิม   ปลายก็เบี้ยว เพราะรูจมูกไม่เท่ากัน
รู้สึกแย่มากเลยค่ะ ทำครั้งแรก ก็ไม่ประสบความสำเร็จซะแล้ว
อย่างเพิ่งท้อนะคับ

หลายๆคนก็ทำตั้งหลายครั้งอ่ะคับ

มะเหงต้องมองไปไกลเรย ซีก็2รอบอ่ะคับ
อ่า...

อย่าเพิ่งท้อนะคะ

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ

แก้คราวหน้า สวยสมใจแน่นอนค่ะ

สู้ๆ
ตอนนี้ ก็รอแผลเดิมหาย ค่ะ  ช่วงนี้ ก็หาที่แก้ ไปก่อนค่ะ กว่าจะได้แก้ คงอีก 2 เดือนค่ะ  

ครบ 3 เดือน แก้ใหม่แ ...
ต้นฉบับโพสโดย pennapait10 เมื่อ 2009-7-23 15:49

ของปลา รูจมูกตอนนี้ก้อไม่เท่ากันนะคะ เหมือนยังบวมบางส่วนอยู่เลย ใจเย็นๆค่ะ บางคนกว่าจะออกมาสวย เกือบ 6 เดือนก้อมีนะคะ ยังไม่ถึง 3 เดือนไม่น่าจะรีบเครียดนะคะ 18 วันนี่ ยุบบวมยังไม่หมดด้วยซ้ำค่ะ
เปงกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้