ดู: 3511|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review เสริมจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหูและเนื้อเยื่อเทียมที่ Pmed Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อเล่นชื่อทรายนะคะ วันนี้จะมารีวิวเสริมจมูกกับคุณหมอต้น pmed ค่ะ

เคสทราย เลือกเสริมซิลิโคนพร้อมตกแต่งปลายจมูกจากกระดูกอ่อนหลังหูและเนื้อเยื่อเทียมอีกชั้นค่ะ

เนื่องจากทราบตัวเองดีค่ะว่าหน้าตัวเองดูแบน ไม่ค่อยมีมิติ ถ่ายรูปทีลำบากมากในการหามุม เพราะสันจมูกทรายนั้นต่ำ  ถ่ายรูปด้านข้างที แทบจะทะลุไปตาอีกฝั่งเลยค่ะ 555 เลยตัดสินใจเลือกเสริมจมูกดีกว่า อยากจะสวยเหมือนคนอื่นบ้าง

ก่อนอื่นก็ศึกษาตามรีวิว ตามเนตนี่ละค่ะ ศึกษาอยู่ ปีสองปี ปรึกษากับคุณหมอมาสองท่าน มีทั้งตามคลินิกและ รพ.เอกชนค่ะ แต่ก็ยังไม่ได้ตัดสินใจเลือกหมอนะคะจนมาเจอรีวิว เจอรูปทรงจมูกฝีมือคุณหมอต้น พีเมดคลินิก ก็ถูกใจเลยค่ะ เลยตัดสินใจมาขอคำปรึกษา ปรึกษาฟรีนะคะ ไม่มีค่าใช้จ่าย คุณหมอก็ให้คำปรึกษาดีมากๆเลยค่ะ เป็นกันเอง เข้าใจความต้องการของเรา อันนี้ประทับใจมากเลยค่ะ อยากจะบอกเพื่อนๆนะคะว่า การคุยกับคุณหมอก่อน ให้คุณหมอรับทราบความต้องการเราจริงๆ เป็นสิ่งสำคัญมากเลยค่ะ สรุปพอออกมาจากคลินิก ตัดสินใจอยู่ไม่นานก็ทำการโอนเงินมัดจำนัดวันผ่าเลย

ทรายผ่าตัดวันที่ 17 ก พ 59  นัดผ่า 9.00 น. เอาฤกษ์นิดนึง 555

ก่อนเข้าผ่า ก็มานั่งคุยกับคุณหมอต้น ถึงความต้องการและไม่ต้องการของเราค่ะ  ทรายจะมีรูปให้คุณหมอดูเพื่อเป็นแนวทางว่าเราชอบแบบนี้  เน้นนะคะ  แนวทาง.. แต่อาจจะไม่เหมือน100% ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับใบหน้าและรูปทรงจมูกเดิมของเราด้วย

เดิมของทรายเอง ขาดสัน  สันต่ำ แต่ปลายจมูกก็พอมีบ้างค่ะ เลยขอคุณหมอเพิ่มสันขึ้นมา ปลายจมูกดูพุ่งขึ้น เรียวขึ้นค่ะ สำหรับคนไหนที่กลัว ไม่ต้องกลัวนะคะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาแค่นั้นเองค่ะ ระหว่างผ่าตัด คุณหมออารมณ์ดีมาก ชวนคุย ร้องเพลงให้ฟังอีก 555

วันแรก ทำเสร็จ ได้พักแปปนึง ตอนเย็นก็ออกนอกบ้านไปกินข้าวเลยค่ะ ชิวจริงๆค่ะ แฟนชมว่าสวยขึ้นก็หายห่วงแล้วจ้างานนี้

วันที่ 6 แกะพลาสเตอร์ออก ยังดูบวมนิดนึงนะคะ

ผ่านไป 1สัปดาห์ ยุบสนิทเลยค่ะ

สัปดาห์ที่ 2 และ 3 เข้าที่สวยงามตามภาพค่ะ

เคสของทราย ถือว่าบวมน้อยมากค่ะ แสดงว่าคุณหมอมือเบาจริงๆสมคำร่ำลือ อันนี้ทรายคอนเฟิม

ส่วนการดูแล ก็ตามคำแนะนำจากคลินิกเลยค่ะ รับประทานยาให้ครบ แต่ทรายจะเพิ่มเติมคือ ทานน้ำมะพร้าวสดๆ จากลูก วันละหลายลูกเลยค่ะ

ไว้ทรายจะมาลงรูปอัพเดตให้ดูอีกทีนะคะ
สวยง่า เค้ากำลังสนใจจะแก้จมูกที่นี้เหมือนกันเลย
สวยจัง ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
สวยครับอยากได้สันจมูกเพิ่มเหมือนกัน
ทรงจมูกสวยมากเลยยย อยากได้แบบนี้ แง
สวยมากเลยค่า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-6 19:02:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
benyapacare ตอบกลับเมื่อ 2016-3-27 11:31
สวยง่า เค้ากำลังสนใจจะแก้จมูกที่นี้เหมือนกันเลย

ขอบคุณมากค่ะ
เจอรีวิวที่แก้กับคุณหมอต้นก็สวยๆทั้งนั้นค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-6 19:04:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Minniemon ตอบกลับเมื่อ 2016-3-27 12:53
สวยจัง ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ ลองไลน์ถามดูน้า line: @pmed
เห็นภาพน้องทรายถ่ายตอนไปเที่ยวล่าสุดนี้ เข้าที่แล้วสวยมากจ้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-18 23:31:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
An-nyz ตอบกลับเมื่อ 2016-4-17 00:47
เห็นภาพน้องทรายถ่ายตอนไปเที่ยวล่าสุดนี้ เข้าที่แล้วสวยมากจ้า

ขอบคุณมากค่ะ
ต้องขอยกเครดิตให้คุณหมอต้นเลยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-18 23:35:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอแชร์ภาพอัพเดตหลังเสริมครบ 2 เดือนค่ะ
ถ่ายตอนเที่ยวสงกรานต์ที่ผ่านมานี่เอง ชอบมาก ถ่ายรูปไม่ต้องกังวลเลยละคะ

pic0231.png (356.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

pic0236.png (483.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-6 00:14:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sineandsea เมื่อ 2016-6-6 00:16

ภาพนี้ 3 เดือนกว่าละคะ

ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ มองที่นี่ไว้เหมือนกันค่ะ ช่วยอัพเดทภาพหน่อยได้มั๊ยคะ ตรงปลายมีอาการตรึงหรือคลำเจอขอบซิลิโคนมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้