ดู: 3978|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

5 สูตร สวยด้วยเกลือ

[คัดลอกลิงก์]
1. ลดรอยช้ำรอบดวงตา

ผสมเกลือ 1 ช้อนชาในน้ำร้อนครึ่งถ้วย จากนั้นใช้ผ้าหรือสำลีชุบน้ำเกลือมาปิดตาไว้สัก 5-10 นาที รอยช้ำรอบดวงตาจะค่อยๆจางลง

2. หน้ามันน้อยลง

ใช้ผ้าขนหนูชุบน้ำร้อนพอหมาดมาปิดหน้าไว้สัก 3-5 นาที เพื่อช่วยเปิดรูขุมขนก่อน ต่อจากนั้นใส่น้ำลงในขวดสเปรย์ เติมเกลือลงไป 1 ช้อนชา เขย่า ให้เกลือละลายแล้วฉีดเกลือใส่หน้าให้ทั่ว แล้วใช้ผ้าขนหนูเช็ดหน้าให้แห้ง

3. เพิ่มความชุ่มชื่นให้ผิว

ผสมเกลือ 1/2 ถ้วยลงในอ่างอาบน้ำ แช่ตัวประมาณ 15-20 นาที จากนั้นเช็ดตัวให้แห้งแล้วทาครีมบำรุงผิวซ้ำ เกลือจะช่วยให้ผิวชุ่มชื่นยิ่งขึ้น

4. ขัดผิวให้สวยใส

โดยใช้เกลือผงถูตัวแล้วใช้ฟองน้ำหรือผ้าขนหนูขัดตัวให้ทั่วช่วยให้เซลล์ผิวหนังที่ตายแล้วหลุดออกมา ขณะเดียวกันก็กระตุ้นการไหลเวียนของเลือดในร่างกายด้วย

5. ผ่อนคลายอาการเมื่อยล้าที่เท้า

ผสมเกลือประมาณ 1-2 ช้อนโต๊ะลงในน้ำอุ่น นั่งแช่เท้าประมาณ 30 นาที วิธีนี้เหมาะกับคนที่เดินนาน ๆ รวมทั้งสาว ๆ ที่ต้องใส่ส้นสูงตลอดวัน

รู้อย่างนี้แล้ว ลองนำเกลือมาทำตามวิธีที่แนะนำกันดูได้.

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

สวยครบครันจริงๆ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
:)คุณซ่า มีอารายดีๆ มาให้อ่าน ให้ดูตลอดเรยน่ะคัฟ

ขอบคุณคัฟ
เยี่ยมจริงๆเลย พี่น้องชาวไทย
เป็นประโยชน์มาก ขอบคุณก๊าบบ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 01:55:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยินดีเสมอค่ะ ครอบครัวเดียวกันมีไรก็ต้องแบ่งปันกันค่ะ
อยากทำอะไรที่เป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆบ้าง ถึงไม่มากก็น้อยค่ะ {:13_923:}
แต่ก่อนเค๊านิยมเกลือยี่ปุ่นจำได้ป่ะ
เกลือนี้มีประโยชน์จริงๆเน้อ
แบบนี้ มองข้ามเกลือไม่ได้แล้วสินะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะ
ขอบตาเราจะได้หายดำซักที..
เกลือที่ทำกับใช่ป่ะ
ว้าววว

น่าลองคร่า

จาลองทำสูตรสุดท้ายดู
ค่ะ

ขอบคุณสำหรับสูตรค่ะ
เอาไปลองทำมาแล้ว ผิวเนียนขึ้นเลย
ขอบคุนสำหรับข้อมูลเจ๋งๆค่าา
ว้าว  เป็นประโยชน์มากเลย  ขอบคุณที่ให้ ความรู้  ดีๆจะลองทำดูค่ะ
ผมเคยลองใช้เกลือหรือน้ำตาลผสมกับโลชั่นทาตัวแล้วนำมาขัดผิวสัก3-4นาทีพอล้างออกแล้วตัวนิ่มมมากกเลยครับบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้