ดู: 6894|ตอบกลับ: 1

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] หน้าเรียวสวยด้วยการตัดไขมันกระพุ้งแก้มกับคุณหมอจี Smith Plastic Surgery

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย llooknamm เมื่อ 2016-3-21 10:09

สวัสดีค่ะ วันนี้ลูกน้ำอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มค่ะ ขอแทนตัวเองสั้นๆว่า น้ำ นะคะ ที่อยากมาแชร์เพราะอยากให้คนที่สนใจได้รู้กันว่า จริงๆ แล้วมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลย คือน้ำเองเป็นคนที่ดูมีเนื้อแก้มเยอะอย่างเห็นได้ชัด แก้มทั้งสองข้างก็ไม่เท่ากันด้วย น้ำก็เลยสนใจที่จะลดแก้มเพราะอยากมีรูปหน้าที่สวยได้รูป เป็นผู้หญิงสมัยนี้ ต้องดูดีทุกองศาค่ะ แล้วยิ่งน้ำอยู่ในวงการนางแบบ แน่นอนว่ามีแต่สวยๆกันทั้งนั้นเลย

น้ำเริ่มจากศึกษาข้อมูลก่อนว่า ตอนนี้มีวิธีการลดแก้มแบบไหนบ้าง แต่ละแบบนั้นมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร แล้วมาจบลงที่การผ่าตัดเอาไขมันที่แก้มออก เพราะเราจะสามารถเอาออกได้เท่าไรก็ได้ตามต้องการ ทำครั้งเดียวจบ เห็นผลชัดเจน แถมไม่มีผลข้างเคียงจำพวกเนื้อหย่อนคล้อยด้วยค่ะ แต่ใจก็กลัวเจ็บ กลัวช้ำอยู่เหมือนกันนะคะ 555+++  ระหว่างที่น้ำหาวิธีลดแก้มก็ได้เห็นพวกรีวิวการผ่าตัดเอาไขมันกระพุ้งแก้มผ่านตาบ้าง แต่มีไม่ค่อยมาก ก็พยายามหาเพิ่มค่ะ แล้วก็ถามจากเพื่อนๆ ที่ไปทำมาแล้วด้วย เพื่อให้ได้รู้ลึกๆว่า เทคนิค วิธีการ หรือการดูแลตัวเอง เป็นอย่างไรบ้าง จำได้ว่าอ่านรีวิวและดูรูปไปเยอะมากกกก

สุดท้ายน้ำก็ตัดสินใจทำที่ Smith Plastic Surgery ซึ่งเป็นคลินิกเปิดใหม่ของคุณหมอโอ๊คค่ะ เจอคลินิกนี้เพราะอยู่ข้างๆ กับ Smith Prive’ Aesthetique คลินิกผิวหนังที่น้ำรักษาสิวอุดตันอยู่ เพราะว่าน้ำต้องแต่งหน้าเยอะเวลาทำงาน (เดี๋ยวไว้น้ำจะมาเล่าเรื่องสิวอุดตันครั้งหน้านะคะ) กลับมาต่อกันที่การผ่าตัดไขมันออก น้ำนัดวันเข้าไปปรึกษาคุณหมอจีเลยค่ะ พอได้คุยกับคุณหมอจี น้ำก็เข้าใจมากขึ้น มากกว่ารีวิวที่น้ำอ่านมาอีก คุณหมอใจดีมาก อธิบายทุกอย่างละเอียด และทำให้น้ำคลายกังวลเรื่องความเจ็บ ความช้ำไปได้เยอะเลยค่ะ เมื่อปรึกษาเสร็จน้ำก็นัดวันผ่าตัดเลยค่ะ

วันผ่าน้ำตื่นเต้นมากกกก ความกลัวกลับมาอีกครั้ง คุณหมอจีและพี่ๆ ที่คลินิกน่ารัก น้ำประทับใจที่ทุกคนสังเกตเห็นว่าน้ำดูเครียด ก็เลยมาพูดคุยและรอให้น้ำคลายกังวล คุณหมอพูดคุยและอธิบายน้ำอีกครั้ง ซึ่งทำให้น้ำคลายกังวลลงไปได้มากการผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ คุณหมอจีมือเบามาก ไม่เจ็บ จะมีเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ ใช้เวลาผ่าตัดไปประมาณ 1 ชั่วโมง หลังผ่าตัดก็ประคบเย็น นัด Follow up 1 สัปดาห์ แล้วน้ำก็กลับบ้านเลย ค่าผ่าตัด รวมยาและ Cold Pack 30,000 บาทค่ะ

ช่วงวันที่ 1- 7 แก้มจะบวมๆ เหมือนคนแก้มเยอะ ไม่ช้ำ น้ำไปทำงาน เดินแบบ ถ่ายแบบตามปกติค่ะ

ช่วง 1-2 สัปดาห์ แก้มที่บวมยุบลงแล้ว หน้าเรียวขึ้นเยอะเลยค่ะ

ผ่านไป 1- 2 เดือน สวยเลยค่ะ หน้าเรียวได้รูป มองมุมไหนก็สวย ปลื้มค่ะ 5555+++

หลายคนสงสัยและถามน้ำมาว่าทำไมถึงเลือกทำที่นี่ ทั้งที่เป็นคลินิกเปิดใหม่ เอาจริงๆเลยนะคะ น้ำคิดว่าไม่ว่าจะเป็นคลินิกที่พึ่งเปิดหรือเปิดมานานแล้ว ก็ไม่ได้เป็นตัวบ่งบอกว่าคลินิกนั้นดีหรือไม่ แต่มันอยู่ที่ฝีมือ ความชำนาญ และความน่าเชื่อถือของคุณหมอและข้อมูลที่ได้รับค่ะ
         น้ำขอฝากอีกนิดหนึ่งนะคะ การทำศัลยกรรมในปัจจุบันนี้ไม่ใช่เรื่องที่แปลกใหม่ แต่อยากให้ศึกษาหาข้อมูล และปรึกษากับคุณหมอให้เข้าใจก่อนทำนะคะ แล้วผลที่ได้จะคุ้มค่ากับที่เราได้ตัดสินใจทำไปค่ะ  
โพสต์ 2018-4-30 22:52:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้