ดู: 1032|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ประสบการณ์เสริมจมูกที่ masterpiece clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขอมาแชร์ประสบการณ์เสริมจมูก เล่าคร่าวๆนะคะ พื้นฐานเป็นคนมีจมูกค่ะ แต่ไม่มีดั้ง555 แต่ก่อนไม่เคยคิดว่าเป็นปัญหาอะไร
แต่พอโตขึ้นมาเรื่อยๆ ดั้งไม่โตตามตัว ส่วนหน้าผากก็โหนกมาก ยิ่งดูไม่มีมีดั้งเข้าไปใหญ่ พอโตได้ที่เลยตัดสินใจทำจมูกดีกว่าค่ะ
แต่กว่าจะได้ทำจริงๆก็นานมากค่ะ ทั้งกลัวเจ็บ กลัวมีปัญหาต่างๆตามมา ศึกษานานมากค่ะ และก็ต้องทำใจยอมรับผลที่จะตามมาให้ได้
จนหาข้อมูลเจอที่ masterpiece clinic ส่วนตัวชอบทรงแบบนี้ ดูรีวิวคนไข้คนอื่นๆก็งามๆกันทั้งนั้น เลยตัดสินใจปรึกษาที่นี่ค่ะ
รูปตอนมัธยม หน้ามัน จมูกกลม ตอนไปปรึกษาที่คลินิก ได้รับการแนะนำที่ดีค่ะ จองคิวเลย รออีกสักสองอาทิตย์ พอถึงกำหนด คนเยอะมากค่า แต่การจัดการโอเคค่ะ ได้พบคุณหมอ คุณหมอใจดีค่ะ ปรึกษาตามที่เราต้องการนะคะ ได้เวลาเข้าห้องผ่าตัดค่ะ กลัวมากกกก แต่คุณพยาบาลให้ยาค่ะ สองวิหลับปุ๋ย ไม่รู้สึกอะไรเลย ตื่นมาอีกทีคุณหมอกำลังทำอะไรสักอย่างอยุ่ที่จมูกเนี่ยแหละค่ะ แปบเดียว ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี หลังจากออกจากห้องผ่าตัด คุณพยาบาลให้นอนพัก ครึ่งชมฺ จากนั้นก็กลับบ้านได้ (พร้อมการแนะนำให้ดูแลตัวเองระหว่างพักฟื้น) วันที่สองสองค่ะ บวมนิดหน่อย ปวดนิดหน่อย กินยาแก้ปวด นอนหัวสูงๆ วันที่สามสี่ก็ยังบวมนะคะ แต่ไม่มาก วันที่ห้าก็แก้พาสเตอร์ไปทำงานได้แล้วค่ะ ช้ำน้อยมากๆ ใช้ชีวิตตามปกติ แต่ดูแลใบหน้ามากกว่าปกติ ล้างหน้าเบาๆค่ะ เริ่มยุบลงหน่อยแล้วค่ะ เดือนนึงต่อมา ถูกใจมากค่ะ รู้สึกมั่นใจมากขึ้น มีความสุขค่ะ รูปปัจจุบันค่า เป๊ะมากกกก 5555 แต่กล้องก็แพงด้วยละ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้