ดู: 1703|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวตาสองชั้นหลบใน งานละเอียดเกาหลีครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minnalee เมื่อ 2016-3-16 15:26

สวัสดีครับ ผมชื่อเจทีนะครับ ไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าจะได้มาเขียนรีวิวตัวเองแบบนี้ 55+ ก่อนอื่น ผมขอเล่าปัญหาของตัวผมให้ฟังก่อนนะครับ จากที่เห็น ตาสองชั้นของผมมันไม่เท่ากันครับ มันจะเปลี่ยนไปทุกครั้งที่ผมกระพริบตา บางครั้งมีสองชั้นบ้างล่ะ สามชั้นบ้างล่ะ ความใหญ่ของชั้นก็ไม่เท่ากัน เซอร์ไพรซ์ตัวเองทุกครั้งที่มองกระจกเลยครับ และที่สำคัญคือ ดูเหมือนคนง่วงนอนตลอดเวลา  เบ้าตาก็ลึกอีก เสียความมั่นใจจริงๆนะครับ เพื่อจะแก้ปัญหาในส่วนนี้ ผมลองหาข้อมูลในอินเตอร์เนตดูว่า ที่ไหนที่มีผู้เชี่ยวชาญที่จะสามารถแก้ไขปัญหาตรงนี้ให้ผมได้ แล้วผมก็พบกับโรงพยาบาลศัลยกรรมไอดีนี่ล่ะครับ ไม่รอช้า ผมแอตไลน์ของโรงพยาบาลเข้าไปปรึกษาทันที รู้ตัวอีกทีคือป้ายหน้า สนามบินอินชอนแล้วครับ 55+

เวล คัม ทู โคเรีย เย็นยะเยือกเลยครับ ㅠㅠ หนาวๆแบบนี้ ถ้าต้องออกมาโบกรถไปโรงแรมเองละก็...บรื๋ออออ ㅠㅠ ดีนะครับที่ทางโรงพยาบาลศัลยกรรมไอดี มีรถรับส่งถึงสนามบินให้บริการด้วย  แค่มาถึงเกาหลีแบบสุขภาพดี ร่างกายพร้อม ที่เหลือทางโรงพยาบาลอำนวยความสะดวกไว้ให้หมดแล้วครับ เอาล่ะ เดินทางกันเล๊ย!
จากสนามบินนาอินชอน ถึงโรงพยาบาลศัลยกรรมไอดี ใช้เวลาประมาณ 1ชม ครับ ลงรถปุ๊บ ไม่เพียงแค่โรงพยาบาลจะอยู่เบื้องหน้าของผมเท่านั้น  โรงแรมก็อยู่ข้างๆกันเลยครับ เยี่ยม!  ...เช็คอิน เก็บของในห้องพักเรียบร้อย ตอนนี้ถึงเวลานัดของผมแล้วครับ

โรงพยาบาลศัลยกรรมไอดีใหญ่โต หรูหรากว่าที่ผมคิดไว้อีกครับ  ผมแจ้งชื่อกับทางล๊อบบี้ จากนั้นก็ขึ้นไปชั้น 15 เพื่อกรอกประวัติคนไข้ แล้วก็ไปตรวจร่างกายที่ชั้น 14ต่อครับ ...ผมเก่งใช่มั๊ยล่ะครับ ลุยเดี่ยวเองเลย  55+ ล้อเล่นครับ ผมมี(พี่)ล่าม เกาะติดหนึบตั้งแต่ย่างเท้าเข้าโรงพยาบาลมาแล้ว เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวลเรื่องการสื่อสารเลยครับ

กลับมาที่การตรวจร่างกายต่อ ในเคสของผมแค่ถ่ายรูปอย่างเดียวครับ(แต่เอาทุกมุมเลยㅠㅠ)  ..มองดูรอบๆ โรงพยาบาลศัลยกรรมไอดี มีทั้งห้องตรวจเลือด วัดคลื่นหัวใจ เอ็กซ์เรย์  และซีทีสแกนด้วย ทันสมัยจริงๆครับ (ไว้คราวหน้าผมจะมาลองใช้บริการห้องอื่นนะครับ รอบนี้ ขอเรื่องตาก่อน 55+)

ถ่ายรูปเสร็จแล้วก็ไปต่อที่ชั้น 12 ครับ ชั้นนี้เป็นชั้นที่จัดไว้สำหรับให้คำปรึกษา ที่ปรึกษาของผมเป็นสาวร่างเล็ก ยิ้มแย้มแจ่มใสมากครับ พูดไปยิ้มไป ผมจะลงรายละเอียดแค่ไหน ที่ปรึกษาก็ตั้งใจฟัง และให้คำแนะนำผมเป็นอย่างดี ^^ หลังจากที่คุยกับที่ปรึกษาเรียบร้อย ก็ได้เจอกับคุณหมอครับ  ไม่ให้เสียเวลา ผมเปิดภาพทรงตาแบบที่ผมอยากได้ให้คุณหมอดูทันที  แบบที่ผมต้องการนั้น เป็นตาสองชั้นหลบในครับ 55+ คิดภาพตามง่ายๆก็แบบคิมซูฮยอนอ่ะครับ ตกใจกันล่ะซิ มีแต่คนอยากให้เห็นตาสองชั้นชัดๆ 55.. หลังจากที่คุณหมอให้ปิดๆเปิดๆตา จัดทรงเปลือกตาไปมาอยู่พักนึง คุณหมอก็สรุปรายละเอียดของการผ่าตัดให้ผมฟัง และแนะนำเรื่องการจัดไขมันใต้ตา และเติมไขมันที่เปลือกตาไปพร้อมกันเลย เพื่อความเหมือนคิมซูฮยอนที่มากขึ้น  ...คุณหมอ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบบบบ...

จริงๆผมอยากจะรีวิวสถานการณ์ในห้องผ่าตัดด้วยนะครับ แต่ติดตรงที่ไม่รู้สึกตัวนี่ละครับ 55+ วิญญาณเข้าร่างอีกที ก็ตอนที่ยกกล้องหน้ามาเซลฟี่ 55+ สมองยังตึงๆ เบลอๆอยู่ ได้ยินแต่เสียงพี่ล่ามบอกว่า งานคิมซูฮยอน ตาสองชั้นหลบในมาแล้วค่ะ งานดอลลี่อายบางๆก็มา แบบนี้ ค่อยโล่งใจหน่อย

ผ่านไป 6วันแล้วครับ จะสังเกตได้ว่ายังมีอาการบวมเหลืออยู่มาก แต่ตาสองชั้นหลบในของผมสามารถเห็นเป็นรูปเป็นร่างได้ขนาดนี้  ทึ่งในฝืมือคุณหมอจริงๆครับ

สำหรับผมแล้ว ไม่ผิดหวังเลยที่เลือกโรงพยาบาลศัลยกรรมไอดี ทั้งระบบการให้บริการคนไข้ เครื่องมือที่ทันสมัย ขั้นตอนการผ่าตัดที่ยึดความปลอดภัยเป็นหลัก แล้วก็ยังมี after service หลากหลายไว้คอยดูแลคนไข้หลังจากการผ่าตัดด้วย ถ้าเพื่อนๆคนไหนที่กำลังมองหาความเป็นมืออาชีพทางด้านศัลยกรรม ผมแนะนำโรงพยาบาลศัลยกรรมไอดีนี่ละครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน

ศัลยแพทย์แห่งโรงพยาบาลศัลยกรรมไอดี
เสียค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ
หมอคนนี้ หมอ letmein ใช่มั้ยคะ
เคยเห็นในเว็ปของโรงพยาบาลไอดี!!!
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-24 09:37:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Huio ตอบกลับเมื่อ 2016-3-23 18:26

ประมาณ หนึ่งXXXหน่อยๆคับ ไม่แพงเลยถ้าเทียบกับผลลัทธ์ที่ได้ตามต้องการจริงๆ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-24 09:40:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wjddhks ตอบกลับเมื่อ 2016-3-24 09:28
หมอคนนี้ หมอ letmein ใช่มั้ยคะ
เคยเห็นในเว็ปของโรงพยาบาลไอดี!!!

คุณหมอเป็นผู้เชี่ยวชาญศัลยกรรมตาของทางโรงบาลไอดีคับ สามารถเจาะจงเลือกได้ตอนปรีกษา
minnalee ตอบกลับเมื่อ 2016-3-24 09:40
คุณหมอเป็นผู้เชี่ยวชาญศัลยกรรมตาของทางโรงบาลไอดีคับ สามารถเจาะจงเลือกได้ตอนปรีกษา

ขอบคุณค่่า ^^
โหวววว ตาดูดีขึ้นมากกก คุณหมอเก่งจังงงง ^^
งานคิมซูฮยอน ตาสองชั้นหลบในมาแล้วค่ะ งานดอลลี่อายบางๆก็มา แบบนี้ ค่อยโล่งใจหน่อย

เห็นคนไข้โล่งใจ พอใจในผลงานของรพ.ไอดีของเรา
ทางทีมงาน และคุณหมอก็แฮปปีมากๆเลยค่ะ

ไว้เข้ามาเที่ยวเกาหลีอีกนะคะ ^^
โหววว คุณหมอเก่งจัง จจากตาสองชั้นที่ไม่เท่ากัน
ก็แก้ได้ด้วยย จากชั้นใหญ่ก็แก้ เป็นชั้นเล็กด้วย
เก่งจังเลยค่ะ คิดว่าจะไปทำตาอยุ่พอดี อิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-11 10:38:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Huio ตอบกลับเมื่อ 2016-3-23 18:26

เรื่องราคา ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันคับเพราะแต่ละเคส ยากง่ายไม่เท่ากัน ผมว่าลองแอตไลน์ของโรงพยาบาลปรึกษาก่อนก็ดีนะคับ ผมก็ทำแบบนั้น ..ราคาที่นี่ ไม่สุดโต่งเกินไป เป็นไปได้อยู่นะคับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-11 10:40:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
lovetravel ตอบกลับเมื่อ 2016-3-24 17:14
โหวววว ตาดูดีขึ้นมากกก คุณหมอเก่งจังงงง ^^

ขอบคุณคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-11 10:42:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
oholala ตอบกลับเมื่อ 2016-4-8 14:37
โหววว คุณหมอเก่งจัง จจากตาสองชั้นที่ไม่เท่ากัน
ก็แก ...

ทึ่งฝีมือหมอเกาหลีก็งานนี้เลยคับ ทำให้มันหลบเข้าไปได้ ...ลองปรึกษาได้นะคับ หมอพูดเลยว่าแบบนี้ได้ไม่ได้ ถ้าได้ ได้ประมาณไหน ตรงๆดีคับ
คุณหมอทำได้ไง ทึ่งมาก!!! สุดยอดเลยค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-12 08:08:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
summeryaya ตอบกลับเมื่อ 2016-4-11 16:57
คุณหมอทำได้ไง ทึ่งมาก!!! สุดยอดเลยค่ะ

กำลังวางแผนไปกวนคุณหมออีกคับ 55+ อัพเกรดทุกไตรมาท  แล้วก็ติดตามผล อาฟเตอร์เซอร์วิสดีอยู่นะคับ
อยากปรึกษาครับ ไม่ทราบว่ามีอีเมล์ไหมครับ พอดีมีโครงการว่าอยากไปทำเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้