ดู: 7204|ตอบกลับ: 7

[เสริมหน้าอก] ทำนมที่ไหนดี????

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alizaa_1234 เมื่อ 2016-3-13 14:10

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน วันนี้เราจะมาให้ข้อคิดสำหรับใครที่คิดจะทำนมนะค่ะ
        ขอเกริ่นก่อนว่า เราเป็นคนที่เนื้อหน้าอกไม่ค่อยมี หน้าอก2ข้างไม่เท่ากัน ฐานหน้าอกก็ไม่เท่ากัน(ไมมีไรเท่ากันสักอย่าง5555) เราก็ไม่รู้มาก่อนหรอกว่ามันไม่เท่ากัน แต่ไปปรึกษาคุณหมอที่ตัดสินใจทำหน้าอกเค้าบอกมาวันที่ไปConsult (ยังไม่บอกว่าเราทำที่ไหน) เราศึกษาเรื่องซิลิโคนทำนมมา 2 ปีกว่าได้ ระหว่างนั้นก็เริ่มเก็บตังทำสวย จนมีงบอยู่ก้อนนึงที่คิดว่าจะเอาไว้ทำนม
ที่ๆเราไปปรึกษาทำนม
1. รพ.เลอลักษณ์ ที่นี่ดีตรงที่มีห้องแอดมิดให้ นอนพัก 1 คืน มีสายเดรน ราคาอยู่ที่  ยูโร 75,900 เมนเตอร์ 79,900 (ราคารวมห้องพักแล้ว)
2. มาสเตอร์พีช ไม่มีห้องพัก ทำเสร็จกลับบ้านได้ ไม่มีสายเดรน ทำกับหมอจอมพล ทรงกลมเมนเตอร์ 75,000 (ยังไม่รวมยาอีกพันกว่าบาท)
3. เดอะซิบ คลินิก ไม่มีห้องพัก ทำเสร็จกลับบ้านได้ ไม่มีสายเดรน ทำกับหมอดารินทร์ ทรงกลมยูโร 80,000 ทรงกลมเมนเตอร์ 115,000

ทั้ง 3 ที่เราได้เข้าไปคุยกับหมอคนทำ แต่ละคนตอบไม่เหมือนกัน ในสิ่งที่เราถาม เราไปหาหมอที่เลอลักษณ์ ถามว่า ทำไมอีกทีไม่มีสายเดรน หมอบอกว่า มันจะช่วยลดบวมเร็ว ถ้าไม่มีสายเดรนจะทำให้เลือดคั่ง พอเราถามเรื่องแผล หมอบอกแผลเล็ก เป็นเทคนิคใหม่ไม่เป็นตะขาบ ไม่ได้ใช้ไหมทั่วไปเย็บ  โน่นนี่..... คือเราก็งง.. เลยถามหมอว่า ถ้าไม่ใช้ไหมเย็บแล้วใช้อะไรเย็บค่ะ หมอบอกว่าเป็นเทคนิคของหมอเปิดเผยไม่ได้ นึกในใจไม่อยากรู้ก็ได้ คือวันนั้นเราถามเยอะ จนเหมือนหมอไม่อยากตอบ เราเลยไม่ค่อยประทับใจเท่าไร อีกอย่างพนักงาน พอออกมาแล้วเรายังไม่มัดจำ นางก็ชักสีหน้าใส่ คือเราเลยรู้สึกแย่มากก ตอนก่อนจะเข้าพูดดี พอออกมาแล้วเราไม่จองก็มาชักสีหน้า ไม่โอเครเลย ที่นี่เลยติดลบค่ะ พอไปถามที่มาสเตอร์พีช หมอบอกว่าเป็นการเสริมหน้าอกแบบใหม่ ไม่ต้องมีสายเดรน พอเราถามหมอว่า เห็นที่อื่นมีสายเดรนด้วย หมอบอกว่า สมัยนี้ไม่มีสายเดรนกันแล้ว ที่นี่เราคุยกับหมอไม่ค่อยเยอะ เพราะดูหมอแกรีบๆในการคุย พอเรานั่งนานๆเหมือนกำลังนึกอยู่ว่าจะถามว่าอะไร หมอก็พูดว่ามีไรจะถามอีกมั้ย(พูดคำนี้หลายรอบมาก ที่เห็นว่าเรานิ่ง) จนพอเราบอกว่าไม่มีไรแล้ว พอกำลังจะลุก กลับนึกได้ว่าจะถามหมออีกเรื่อง พอบอกว่าอุ๊ย!!คุณหมออยากถามอีก หมอกลับถอนหายใจแบบเหนื่อยอ่า เราเลยรู้สึกแบบ.... คือจะรีบไล่เราไปไหน(นึกในใจ) สงสัยอยากรีบๆคุย จะได้คุยกับเคสใหม่ต่อ พอออกมาพนักงานกับฮาร์ดคอขายมาก อ้างโน่นนี่สารพัด เพื่อให้เรามัดจำ โชคดีที่เราพาแฟนไปด้วย แฟนเลยช่วยดึงออกมา แล้วบอกว่าถ้าสนใจจะติดต่อกลับ คือตอนนั้นเรารู้สึกอึดอัดมากอ่าค่ะ พอมาที่เดอะซิบ บอกตรงๆว่า ไม่คิดจะเข้าไปหาหมอเลย พอโทรถามเรื่องราคา เพราะสูงกว่าที่อื่นเยอะอยู่นะ แต่คิดอีกที ไหนๆก็ไหนๆและ มาถึงขนาดนี้แล้ว ถามอีกสักที่คงไม่เป็นไร และเราอยากทำทีเดียวแล้วจบ ไม่อยากให้มีปัญหา ไม่อยากต้องมาแก้ เลยอยากจะถาม อีกอย่างหมอคนนี้ก็เป็นผู้หญิง เค้าน่าจะเข้าใจผู้หญิงด้วยกัน โชคดีที่เราอยู่ใกล้ฟิวเจอร์รังสิต แล้วคุณหมอเข้าที่นี่ทุกวันพุธ เราเลยลองแว๊บไปคุยกับหมอก่อน(เราทำงานแถวนี้) พอคุยกับหมอ เราก็ถามคำถามเดิมค่ะ เรื่องสายเดรน หมอบอกว่า ที่นี่เราไม่ทำสายเดรน เพราะเป็นการเสริมหน้าอกแบบใหม่ จะใช้ผ้าที่ดูดซับเลือดอย่างดี นำเข้าจากต่างประเทศ เพื่อซับให้เลือดหยุดก่อนเย็บหน้าอก หมอตอบอธิบายหมดเลย คือเราสงสัยอะไรถามหมอได้ หมอไม่เหวี่ยงเลย พอถามว่าที่อื่นทำไมเค้ามีสายเดรน เห็นบอกว่าเพื่อจะได้บวมน้อยลง หมอบอกเลยว่า จริงๆแล้วศัลยกรรมทำไปแล้วต้องมีบวมเป็นธรรมดา พอหลังตัดไหมแล้ว มันก็จะดีขึ้น และเริ่มเข้าที่ ตรงนี้ไม่ต้องเป็นห่วง ยอมรับว่าหมอใจเย็นมากค่ะ ถามไรตอบได้ อับดุลเอ้ย!! ไม่ใช่5555 พอเราคุยกะหมอเสร็จ พอออกมาเราก็บอกพนักงานเลยว่ายังไม่จองนะค่ะ น้องเค้่ก็ขำแล้วบอกว่า ไม่เป็นไรนะค่ะ ถ้าพี่พร้อมแล้วค่อยมาจองกันนะคะ น้องเซลล์ที่ดูแลน่ารัก เป็นกันเองดีค่ะ ดูไม่ฮาดเซลล์ดี
        ให้เพื่อนๆเดากันดีกว่า ว่าสุดท้ายแล้วเราทำที่ไหน แล้วถ้าเป็นเพื่อนๆจะเลือกทำที่ไหน
โพสต์ 2016-3-13 19:28:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สำนักเดียวกันค่ะ คอนเฟริมอีกเสียง
คะแนนความพึงพอใจเต็ม10ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-13 14:08:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alizaa_1234 เมื่อ 2016-3-13 14:48

พอเรากลับมาบ้านเราก็มาเปรียบเทียบหมอก่อนเลยค่ะ เราตรวจสอบชื่อหมอและผลงานที่รายชื่อศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทยค่ะ
1. รพ.เลอลักษณ์ หมอกิตติศักดิ์ จบมาปีไหนไม่ได้ระบุ ทำงานที่ของตัวเองเลย คือ คลินิกสวยงาม และ รพ.เลอลักษณ์(ชื่อเดิมคือคลินิกสวยงาม)
2. มาสเตอร์พีช หมอจอมพล จบปี50 เคยทำงานที่รพ.พระยาอภัยภูเบศร์
3. เดอะซิบ คลินิก หมอดารินทร์ ม่วงไทย จบปี52 เคยทำงานที่ เวสเทอร์ คลินิก และ รพ.เวชธานี

ต่อเลยนะค่ะ.... พอเรามาคิดดูแล้ว เราชอบการตอบของหมอดารินทร์ คือคุณหมอถามเรื่องการกินยาของเราแบละเอียดเลยนะ ดูใส่ใจลูกค้าดี ตรงนี้เราเลยประทับใจ และอีกอย่างแผลผ่าตัดของคุณหมอที่น้องยุ้ย (เซลล์สาขาฟิวเจอร์) ให้ดูรูปลูกค้าหลังทำไปได้ 1 เดือน คือแผลเป็นแค่รอยขีดเดียว ตรงที่ราวนม ซึ่งแผลสวยจิงๆค่ะ อีกอย่างเป็นหมอผู้หญิง น่าจะมือเบากว่าหมอผู้ชาย เราเลยตัดสินใจทำที่เดอะซิบ คลินิกค่ะ
        เราจะมารีวิวผลงานของคุณหมอให้ดูนะค่ะ อายจังรูปก่อนทำคือแบนอ่า 5555

รูปก่อนทำ และ หลังทำทันทีค่ะ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

หลังทำ

หลังทำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-13 14:51:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alizaa_1234 เมื่อ 2016-3-13 14:55

ตอนนี้เราทำไปได้ 3 เดือนแล้วค่ะ น้องยุ้ยที่ดูแลก็ดูแลคอยถามไถ่อยู่ตลอดค่ะ จนตอนนี้เราพูดคุยกลายเป็นเพื่อนกันไปแล้ว เม้ามอยได้ทุกเรื่อง 5555 อ่อ จะบอกว่าที่นี่เค้ามีแถมนวดหน้าอกหลังทำให้ด้วยนะค่ะ สาวๆคนไหนสนใจลองคุยกับน้องยุ้ยดูได้ค่ะ น้องเค้าคุยง่าย ไม่ทิ้งลูกค้าค่ะ โทร : 089-9034966 Line : nooyuii

วันที่มานวดหน้าอกครั้งที่ 3

วันที่มานวดหน้าอกครั้งที่ 3
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-14 12:03:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Kwanza.z ตอบกลับเมื่อ 2016-3-13 19:28
สำนักเดียวกันค่ะ คอนเฟริมอีกเสียง
คะแนนความพึงพอใจเต็ม10ค่ะ

ใช่ค่ะ คุณหมอทำสวยจริงๆ
โพสต์ 2016-11-7 23:20:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้คำตอบแล้วคะว่าจะทำที่ไหนดี เพราะคิดเหมือนกันเลย เล็งไว้3ที่ และกังวลเรื่องสายเดรน ขอบคุณนะคะ
โพสต์ 2017-2-15 15:27:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยากค่ะ กี่cc สูงหนักเท่าไรคะ
โพสต์ 2019-1-2 15:30:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่าถ้าไปเสริมหน้าอกที่มาสเตอร์พีซ น่าจะได้หน้าอกที่ดูสวยและเป็นธรรมชาติมากกว่านี้นะคะ เราไปทำกับหมอสมบุรณ์ได้ 2 ปีกว่าแล้ว ตอนนี้ก็ยังพอใจกับหน้าอกที่มี ที่สำคัญคือมันไม่มีวี่แววว่าจะต้องแก้เลย มีแต่นับวันยิ่งนิ่มขึ้น บอกเลยถ้าไม่ได้จ้องดีๆ อาจจะคิดว่าเป็นของแท้แม่ให้มาแน่ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้