ดู: 8922|ตอบกลับ: 4

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีกจมูก ไร้แผลเป็น อ.คณิต MAXi

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคร้า ชื่อปุ้ยนะคร้าเป็นหนึ่งในสมาชิกดั่งโด่งที่มาแอบอ่าน และดูรีวิวมาเยอะมากคร้า หลังจากที่ได้ข้อมมูลดีๆๆเกี่ยวกับการ ตัดปีกจมูก เสริมจมุก วันนี้เลยจะมารีวิว ของตัวเองบ้างนะคร้า ก่อนอื่นต้องของออกตัวก่อนนะคร้าว่าตัวเองทำงานสายนี้อยู่แล้วเลยค่อนข้างจะเลือกนิดนึงคร้าคือ ความปลอดภัย สะอาด ฝีมือหมอ งั้นเริ่มเลยแล้วกันคร้า คือปุ้ยทำงานอยู่ ตจว.คร้า อยากเสริมจมูก ตัดปีกจมูก มานานมากแล้วคร้า จนวันนึงตัดสินใจทำกับ อ.หมอท่านนึ่ง เป็น อาจารย์แพทย์ แถมเป็น แพทย์เฉพาะทางด้วย ไหนๆก็ไหนแล้วขออนุญาตบอกชื่อเลยแล้วกันคร้า คุณหมอท่านนี้ชื่อ อ.คณิต คร้า  ขอบอกเลยนะคร้าตอนทำมีแต่คนไม่เห็นด้วยค่ะ ว่าทำไมต้องมาทำไกลจัง แถวบ้านเราก็มีทำ จะขับรถมาทำไกลๆถึงกรุงเทพทำไม เราก็บอกว่าคุ้ม แถมอาจารย์ก็เก่ง แล้ว คลินิก อ.คณิต อยู่ตรงสนามบินดอนเมืองเอง ไม่ได้เข้าไปในเมืองมาก เลยบอกที่บ้านไปว่าถ้าที่บ้านมีสนามบินจะขึ้นเครื่องมาทำเลย555  เพราะแอบไปส่องเฟส คลินิก อ.คณิต  เค้านั่งเครื่องมาทำ ทำเสร็จบินกลับ ก็เยอะไป เพราะอยู่ข้างสนามบินดอนเมือง หลังที่ตัดสินใจว่าจะทำกับ อ.คณิต เลยโทรมานัดกับทางคลินิกคร้า ว่าจะเข้ามาปรึกษาแล้วทำเลย พอก่อนวันนัดจะมี จนท.โทรแจ้งรายละเอียดการเตรียมตัว การเดินทางค่ะ พอถึงวันนัดที่ต้องมา เสริมจมุก ตัดปีกจมูก ก็มาที่คลินิก อ.คณิต คร้า มาถึงก็ทำประวัติแล้วรอคิวตรวจค่ะ พอได้คิวพบ อ.คณิต ก็เอารูปให้ดูคร้า ว่าต้องการธรรมชาติ แต่ที่อยากทำมากกว่าคือ ตัดปีกจมูกคร้า เพราะเราเป็นจมูกหมู คือใหญ่มาก แต่กลัวเป็นแผลเป็นค่ะ แต่ อ.คณิต บอกว่าต้องเชื่อใจหมอ เพราะหมอจะทำให้ดีที่สุด แล้วอธิบายเรื่องการ ตัดปีกจมูก ว่าไม่ได้ตัดให้มันเล็กมากนะ แต่หมอจะ ตัดปีกจมูก แล้วหมุนปีกจมูก ตอนนั้นบอกเลยว่าไม่เข้าใจ  พอได้ยินอย่างนั้นก็ชื่นใจค่ะ ก็ขึ้นไปเตรียมตัวเปลี่ยนชุดเลยคร้า ถามว่าตื่นเต้นบอกได้เลยว่านิดนึงคร้า แต่เชื่อในฝีมือ อ.คณิต คร้า ว่าจะ เสริมจมูก เป็นธรรมชาติ ตัดปีกจมูก ไม่เห็นแผลเป็นคร้า
รูปก่อนเข้าห้องคร้า

เมื่อทำเสร็จ ขอบอกว่าเจ็บมากตอนฉีดยาชา  ตอนทำไม่เจ็บเลย อ.คณิต มือเบามากคร้า  มาดูสภาพหลังทำคร้า ชิวมาก

หลังจากนั้นก็ 7 วัน อ.คณิต ก็นัดมาตัดไหมที่ ปีกจมูก คร้า แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้
งั้นมาดูรูปหลังทำ  15 วันกันเลยคร้า

ให้โฟกัสที่ รอยแผล ตรง ปีกจมูก เลยคร้า  อ.คณิต ตัดปีกจมูก ไร้แผลเป็นจิงๆคร้า
ทุกคนที่รู้ว่ามา เสริมจมูก ตัดปีกจมูก ทุกคนนึกว่าเรา เสริมจมูก มาอย่างเดียวไม่ได้ ตัดปีกจมูก เพราะไม่เห็นแผลเป็นเลย  ส่วนความโด่งนั้นปุ้ยชอบทรงนี้คร้าเป็นธรรมชาติมาก
เดี๋ยวคร้านี่คือจมูกก่อนทำ
รูปนี้ 2 เดือนคร้า
ปัจจุปัน

อาจจะถูกใจหรือไม่ สำหรับเพื่อนๆ ดั่งโด่ง ก็ขออภัยไว้นะคร้า เหตุผลที่เอารีวิวมาอวดคือ เคยเห็นเพื่อน หลายท่านไป ตัดปีกจมูก มาเห็นแผลเยอะมาก เลยอยากแนะนำ อ.คณิต เป็นอีกตัวเลือกสำหรับคนที่คิดจะ ตัดปีกจมูก หรือ เสริมจมูก แม้แต่ แก้จมูก ขอบอกเลยว่าไม่ผิดหวังแน่นอน สุดท้ายขอขอบคุณดั่งโด่งที่มี รีวิว ดีๆทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นค่ะ และ อ.คณิต MAXi ที่ดูแลเป็นอย่างดี รวมถึง จนท. maxi ถึงจะผ่านมาหลายเดือนก็ยังโทรมาอาการตลอด

แสดงความคิดเห็น

สวยค่ะน่ารักเข้ากับหน้า  โพสต์ 2016-4-19 23:20
สวยค่ะน่ารักเข้ากับหน้า  โพสต์ 2016-4-19 23:20
โพสต์ 2016-4-19 23:19:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะน่ารักเข้ากับหน้าดี
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-21 22:34:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้