ดู: 1029|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] Review เสริมจมูกที่ JW Thailand ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pppapuen เมื่อ 2016-2-27 18:12

สวัสดีค่ะ ชื่อพะเพื่อนนะคะ ตอนนี้เป็นนักศึกษาอยู่ค่ะ แล้วก็มีรับงานเป็นพริตตี้ MC วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมเสริมจมูกของพะเพื่อนเอง เอาเป็นว่าจะเริ่มตั้งแต่ต้นจนออกมาสวยเป๊ะเลยดีกว่าค่ะ ขอเล่าก่อนนะคะว่าจมูกเดิมของเราเองไม่มีสันเลยค่ะมีปลายอยู่พอควร  แต่สันจมูกที่กั้นระหว่างตาไม่มีเลยจ้า ตานี่แทบจะกลิ้งเข้าหากันเลยทีเดียว 55555 เวลาจะแต่งหน้าก็ต้องไฮไลท์กันสุดฤทธิ์เพื่อให้มีดั้งสวยๆ ก็เลยสนใจการทำศัลยกรรมเสริมจมูก โดยศึกษาข้อมูลจากเพื่อน คนรู้จัก แล้วแน่นอนค่ะบล็อก กระทู้ต่างๆตามอินเตอร์เน็ต ส่วนตัวแล้วชอบจมูกแบบเกาหลีๆค่ะ เหมือนพวกดารานักร้อง เน็ตไอดอลเกาหลีค่ะ เลยค้นหาว่าคลินิกไหนทำสไตล์นี้บ้าง แล้วก็เผอิญไปเจอ JW Thailand ที่เขาบอกว่าเป็นเครือเดียวกันกับ JW ของเกาหลีที่ขึ้นชื่อเรื่องจมูกสวย ก็เลยลองติดต่อสอบถาม แล้วเข้าไปปรึกษากับคุณหมอที่คลินิก
Screen Shot 2559-02-27 at 5.51.26 PM.png

พอได้ปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็แนะนำเรื่องการเสริมจมูกให้อย่างเป็นกันเองเลยค่ะ ว่าเนื้อจมูกเรามีเยอะไหม ทำได้สูงแค่ไหน ต้องการทรงโค้งหรือทรงตรง คุณหมอยังแนะนำให้ว่าทรงไหนเหมาะกับหน้าเรา เราก็รู้สึกอุ่นใจที่คุณหมอให้คำปรึกษาอย่างตรงไปตรงมา บอกว่าอันไหนได้ไม่ได้ยังไง เราคิดว่าทรงโค้งจะทำให้ดูหน้าหวาน แต่ทรงตรงจะทำให้ดูหน้าเฉี่ยว และเนื่องจากเนื้อจมูกเดิมเราไม่เยอะและจมูกทรงเดิมเราเป็นทรงโค้ง เราก็เลยยึดทรงเดิมนี่เลย คราวนี้ก็นัดวันเตรียมผ่า
นอกจากนี้แล้วทางคุณหมอยังให้คำแนะนำการเตรียมตัวก่อนทำจมูกอะไรที่ควรงดบ้าง ก่อนวันที่จะผ่าเราก็เตรียมตัวสุดฤทธิ์อะไรที่เขาว่าดีก็จัดมาเตรียมไว้ให้พร้อม น้ำเกลือ แผ่นเจลประคบ สมุนไพรไทยอย่างใบบัวบก หมอนรองคอ และหน้ากากอนามัย
วันที่ทำศัลยกรรม! บอกเลยว่าตื่นเต้นมาก เพราะเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกก็เลยเกรงมากๆ แต่คุณหมอใจดี มีการเปิดเพลิงให้ฟัง ซึ่งช่วยให้ผ่อนคลายขึ้นจริงๆ การเสริมจมูกของเราใช้การฉีดยาชาค่ะ สำหรับเราแล้วเจ็บสุดก็ฉีดยาชานี่แหละค่ะ แต่หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกเจ็บแล้วค่ะ ระหว่างทำคุณหมอก็จะถามว่าเจ็บไหม คอยใส่ใจตลอดเวลา และแล้วก็เสร็จสำหรับการทำศัลยกรรมเสริมจมูกค่ะ
Screen Shot 2559-02-27 at 5.54.48 PM.png

หลังจากกันเสริมจมูกคุณพยาบาลก็มาแนะนำเรื่องการดูแลหลังการผ่าตัด อธิบายการทานยา และแน่นอนสิ่งที่สำคัญที่สุดคือการประคบเย็น ประคบมันเข้าไปค่า ช่วงวันแรกๆหน้าตาจะบวมช้ำจนน่าตกใจ 55555 เพื่อนๆคนรอบข้าง แซวว่าเหมือนอวตาเลยค่ะ มันบวมๆใหญ่
ภาพหลังการเสริมจมูกช่วงสัปดาห์แรกค่ะ ตั้งแต่วันแรก วันทีสาม และครบหนึ่งสัปดาห์ โชว์กันให้เห็นชัดๆไปเลยว่าเป็นยังไง 55555 อ่อลืมไปเลย เนื่องจากเราเป็นคนสายตาสั้นมากๆ คุณหมอเลยแนะนำให้ใส่คอนแทคเลนส์ไปก่อน อย่าเพิ่งใส่แว่น
Screen Shot 2559-02-27 at 6.03.16 PM.png

อันนี้เปรียบเทียบสัปดาห์ที่ 1, 2 ,3 ตามลำดับ มีแต่งหน้าบ้างหลังปล่อยหน้าสดมาหลายวัน 55555
Screen Shot 2559-02-27 at 6.08.03 PM.png

ตอนนี้ครบหนึ่งเดือนแล้ว บอกตรงๆเลยค่ะแฮปปี้มาก ความพอใจเราให้เต็มเลย พนักงานน่ารักมากกกกก ส่วนคุณหมอก็ไม่เอาแต่ขายของ ปรึกษาอย่างตรงไปตรงมา แถมใจดีอีกด้วย ตอนนี้จมูกสวยโด่งดูเป็นธรรมชาติ ไม่พุ่งปรี๊ดมากๆ คืออะไรที่เราว่าดีก็อยากบอกต่อ เห่อมากเก็บความสวยไว้คนเดียวไม่ได้เลยอยากจะบอกต่อ 55555 หากใครสนใจ สอบถามเราได้ ยินดีตอบมากๆค่ะ  
Screen Shot 2559-02-27 at 6.10.40 PM.png

บอกตรงว่าเห่อมากเก็บความสวยไว้คนเดียวไม่ได้เลยอยากจะบอกต่อ 55555 หากใครสนใจ สอบถามเราได้ ยินดีตอบมากๆค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาดูนะคะ  ^ ^
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-28 19:44:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กระทู้เเรกตื่นเต้นค่ะ พิมพ์ตกหล่น/เกิน ขออภัยค่ะ TT
เปิดเพลง*
อวตาร*
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้