ดู: 730|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ช่วยด้วย!!! ครีมหมด..เด๋วอดสวย (ใครพอรู้จักครีมลอกฝ้ากระอันนี้บ้างมั้ยคะ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunamsai เมื่อ 2016-2-24 16:46

สวัสดีค่ะ ชื่อ เปิ้ล นะคะ ปีหน้าอายุจะสี่สิบแล้วค่ะ มีลูกชายแล้วหนึ่งคน แต่ก็ยังดูแลตัวเองตลอด มีทานกลูต้าบ้าง และเคยทำเมโสหน้าใส ฉีดกระ รวมถึงเลเซอร์ ก็มีบ้าง แต่กระที่เป็นบอกเลยว่าไม่ธรรมดาเลยจริงๆ อยู่นานอยู่ทนมาก เปิ้ลจึงกังวลมากเรื่องปัญหากระบนหน้าและอาจจะเป็นฝ้าจางๆ ร่วมด้วยค่ะ มีครีมตัวไหนดี ก็สรรหามา แพ้บ้าง ชนะ(ไม่แพ้)บ้าง แต่ก็ยังไม่ดีขึ้นและไม่ประทับใจเลย

หน้าเดิมๆของเปิ้ลเองค่ะ

จนกระทั่งวันหนึ่งมีน้องที่รู้จักกัน เอาครีมยี่ห้อนึงมาให้ใช้ บอกว่าเป็นครีมเป็นลอกฝ้า กระ เพราะน้องเขามีปัญหาเรื่องกระเหมือนกัน แต่น้องไม่กล้าใช้ เพราะบอกว่าหน้ามันจะลอก บอกว่าเอามาจากคนรู้จักอีกทีซึ่งพี่เขาเป็นหมอผิวหนัง มันน่าใช้นะ เลยเอามาให้เปิ้ลลองใช้ดูเพราะเปิ้ลมีปัญหาเหมือนกัน ไม่ค่อยแต่งหน้า และบ้าลองครีม555++

อยากรู้ว่าทำไมถึงติดใจหรอคะ ไปดูเลยค่ะ >>>

แรกๆจะมองเห็นถึงความแห้งกร้าน ของผิวหน้าได้อย่างเห็นได้ชัดเจนแต่พอใช้ไปแค่เดือนเดียว รู้สึกว่าใบหน้าดูใส หน้านิ่ม หน้าเนียนขึ้น และที่สำคัญ กระหลุด !!! ค่ะ

ถ่ายตอนใช้มา3สัปดาห์แล้ว

สัปดาห์ที่ 4

แต่ก่อนผิวจะลอก ผิวจะเหี่ยวและเงาวับเลย แล้วก็จะค่อยๆ ลอกเป็นขุย ๆ ค่ะ จนผิวขาวขึ้น แล้วส่วนที่แห้งกร้านมันก็ออกไปด้วย มันพิเศษอยู่อย่างคือ ช่วงที่ใช้ครีมนี้จะแต่งหน้าไม่ได้ คนรอบข้างจะเห็นผิวหน้าสดของเรา เพราะหน้าจะลอกจนทนการทาแป้งไม่ไหว และทำได้แค่เขียนคิ้วบางๆเท่านั้น  เราเองก็ไม่ชอบแต่งหน้าหนาพอดี และถือโอกาสพักหน้าไปในตัวด้วย

พอลอกเสร็จก็จะเป็นแบบนี้

พอใช้แอปก็แทบมองไม่เห็นกระเลย

แต่..เดชะบุญ ของการที่เราไม่ได้แต่งหน้าหนักมาก เพื่อนสาวดันมาทักว่า ไปทำอะไรมา หน้าใสว่ะแก นี่ขนาดไม่ได้แต่งหน้า ทาแป้งนะ อยากได้อ่ะ เท่าไหร่อาไรยังไง เปิ้ลไม่สามารถบอกได้เลย และตัวเปิ้ลเองก็อยากใช้ต่อ ไม่มีขายตามตลาดทั่วไปเลย ถามคนที่ให้ครีมมาเขาก็แนะนำให้หาใน google ดู เพราะแบรนด์ค่อนข้างอินเตอร์เน็ตน่าจะหาไม่ยาก

พอไปเปิดใน google ก็เห็นแต่เว็บภาษาอังกฤษ และบางที่ก็เป็นประเทศเสปนบ้างเต็มไปหมด บางเว็บก็เป็นสั่ง online ของอาลีบาบา จากเว็บต่างประเทศ

สรุปคือหาที่ซื้อไม่เจอค่ะ เจอแต่สั่งออนไลน์ ซึ่งไม่รู้ว่าปลอมไม่ปลอม ใครพอจะรู้จักหรือเคยซื้อใช้ครีม ตามภาพนี้มั้ยคะ

ว่าสามารถ walk in ซื้อได้ที่ไหนบ้าง อยากจะเอามาใช้ต่อให้หน้ามันขาวใสกว่าเดิม ถือว่าช่วยเหลือกันนะคะ แล้วก็จะช่วยคนเป็นฝ้ากระได้อีกหลายคนเลย ยิ่งเข้าเว็บไปดูรูป ยิ่งเห็นในรูปที่ชาวต่างชาติที่กระเยอะๆใช้ยังออกเลยอ่ะ ยิ่งอยากได้โอ่ยยย!!!!

ส่วนอันนี้เป็นภายในกล่องค่ะ ก็อบภาพมาจากเว็บอีกที

เลยมาตั้งกระทู้นี้ขึ้น ใครที่เคยใช้เหมือนกันหรือรู้จัก cosmelan2 กับ Hydra-vital factor k ก็แจ้งมาให้ทราบด้วยนะคะ หรือ inbox มาบอกได้ค่ะ รอผู้ใจดีมาตอบอยู่นะคะ
เรารู้จักแบรนด์นี่อยู่ค่ะ ติดต่อหลังไมค์นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้