ดู: 777|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] หน้าเรียววีเชฟไม่ต้องศัลฯ ใครกลัวเจ็บเชิญทางนี้ครับผมมมม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย potatox2 เมื่อ 2016-2-23 14:45

สวัสดีครับ ผมชื่อโอ๊ท  อ่านรีวิวมาเยอะ วันนี้เลยมารีวิวบ้าง ผมเป็นคนกลัวเข็มกลัวเจ็บครับไม่กล้าไปฉีดศัลยกรรมครับ ตอนนี้ อายุ36 แล้วครับหน้าตาก็มีริ้วรอยตามอายุ เคยไปทำ HIFU ของ ulthera มา 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรกขึ้นนิดเดียว ครั้งสองนี่มันไม่เห็นอะไรเลย หมดเงินไปเกือบแสนแล้ว   ไม่รู้เป็นเพราะเครื่องหรือหมอไม่ชำนาญ  อยากจะซื้อเครื่อง HIFU มายิงเองซะเลย 555 (กลัวได้เครื่องจีน) ก็เลยเปลี่ยนมาลองเครื่องใหม่ เป็น ผมศึกษาเครื่อง sonoQueen มาระดับนึง เค้าว่ามันดี เป็นการกระตุ้นผิวให้เกิดการกระชับ โดยไม่มีบาดแผล แถมเห็นผลได้ทันทีหลังทำโดยไม่ต้องพักฟื้น เป็นเทคโนโลยีล่าสุดของ HIFU ก็เลยอยากมาลองดูครับว่าจะได้ผลดีแค่ไหน

ขั้นตอนของ sonoQueen ก็เหมือน HIFU ทั่วไป คือ เป็นการยิงพลังงานคลื่นอัลตร้าซาวด์ความเข้มข้นสูงเฉพาะจุด

อย่าตกใจหน้าผมนะครับ โหดไปหน่อย 555

ถ่ายรูปก่อนทำเผื่อให้เห็นความแตกต่างครับ

ตอนทำครับ

รูปนี้หลังทำเสร็จครับ ดูแตกต่างจากรูปแรกมาก

2 รูปนี้เห็นว่าแตกต่างกันได้ชัด เห็นผลหลังทำเสร็จทันที ช่วงกรามและคางยิ่งชัด

หน้ายกกระชับ เรียวทันทีหลังทำ คุณหมอบอกว่า เพราะ sonoQueen  ยิงคลื่นอัลตร้าซาวด์สามารถลงลึกได้ถึงใต้ผิวหนังชั้นลึกบริเวณชั้นพังผืดที่ล้อมกล้ามเนื้อเราไว้ ที่เรียกว่า SMAS ยิงลงลึกกว่า HIFU เครื่องอื่นๆ ทำให้เห็นผลได้ทันทีครับ

นี่ครับหน้าตาเจ้าเครื่อง sonoQueen

หมอบอกว่าทำเสร็จมันยกกระชับขึ้น25% ผ่านไป1-2 สัปดาห์ มันจะกระชับมากขึ้น หน้าก็จะเป็นวีเชฟเรียวและเต่งตึง ทำ sonoQueen ทำทีนึง อยู่ได้ 10 เดือน -1ปี แล้วแต่ละบุคคลครับ

ครั้งแรกก็เห็นผลขนาดนี้ ผมต้องมาทำอีกแน่ครับ ใครที่อยากทำ HIFU ได้ผลไม่เสียตังฟรีๆ sonoQueen ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นนอนครับ

ทำที่ไหนมาคะ
ลงรูปให้ดูอีกนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้