ดู: 3314|ตอบกลับ: 3

[เสริมคาง] ประสบการณ์เสริมจมูก-เสริมคางคะ

[คัดลอกลิงก์]
        มือใหม่หัดรีวิวนะคะ ถ้าเขียนผิดผลาดยังไงขออภัยนะคะ
วันนี้ก็จะมาเล่าประสบการณ์การทำศัลยกรรมครั้งเเรกของตัวเองให้ได้ฟังกันนะคะ โดยส่วนตัวเเเล้ว หน้าตาก่อนศัลยกรรมก็ไม่ได้เลวร้ายหรือขี้เหร่อะไรมากมายนะคะ (ดูจากสายตาตัวเอง อิอิ) ตอนแรกก็ไม่คิดจะทำศัลยกรรมด้วยคะ เเต่พอเห็นคนอื่นสวยๆกัน เลยอยากทำบ้างคะ ก็คนมันอยากสวยบ้างเนอะ จะได้เพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเองมากขึ้น เริ่มจากมีเพื่อนที่รู้จักไปเสริมจมูกมา คือเเบบสวยมากอะคะ เค้าแอบไปเสริมตอนปิดเทอม พอเราเจอตอนเปิดเทอมคือเเบบหน้าเปลี่ยนไปเลย จากนั้นเริ่มสนใจเลยคะ เลยปรึกษาเเละถามเพื่อนว่าทำที่ไหน เจ็บไหม เพราะโดยส่วนตัวกลัวเป็นคนกลัวเจ็บมากๆ เพื่อนเลยเเนะนำคลีนิกชื่อว่า Theartclinic คะ เท่านั้นเเหละ เราค้นหาตามเว็บ ตาม facebook เลยคะ 55  ในเพจรีวิวเยอะมากๆคะ ที่นี่มีดารานักเเสดงไปทำสวยกันเยอะเลยคะ เเต่เราก็ยังไม่ตัดสินใจทำนะคะ เลยเเอบไปศึกษาคลีนิกอื่นอยุ่เหมือนกัน ศึกษาอยุ่นานมากคะ ประมาณ 2-3 เดือน สุดได้ก็ตัดสินใจจริงจัง กลับมาคลีนิกที่เพือนเเนะนำ เเล้วเราก็ไปเข้าปรึกษาหมอดู ไปถึงคลีนิก โอมาก๊อต คลีนิกดูหรูหรามากคะ เราตรงดิ่งเข้าไปหาเจ้าหน้าที่หน้าเคาเตอร์ พี่ๆที่คลีนิกสวยๆทุกคนเลย ใ้ห้เรากรอกประวัติ เเละสอบถามเราว่าต้องการศัยกรรมตรงไหน เลยเเจ้งว่าอยากเสริมจมูกคะ  เจ้าหน้าที่เอาซิลิโคนจมูกมาให้เราดู ว่าเเตกต่างกันยังไง เราเลยจับๆดู โอ้โห นิ่มมากๆๆเลยคะ บิดได้เลยคะ  เจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษาก่อนที่เราจะไปปรึกษากับคุณหมอ พอดีช่วงนั้นคุณหมอติดเคสผ่าตัดเลยนั่งคุยกับพี่พี่หน้าเคาเตอร์อยุ่สักครู่ ผ่านไป 20 นาที คุณหมอออกมาจากห้องผ่าตัด เราเลยได้เข้าไปปรึกษาคะ เจอหมอครั้งเเรก คุณหมอหน้าตาหล่อ น่ารักมากคะ เเอบเขิน อิอิ ให้คำปรึกษากับเราเเบบกันเองมากคะ ถามว่าต้องการทรงยังไง มีทรงในใจไหม เราก็แบบเเล้วเเต่คุณหมอเลยคะ คุณหมอเลยเเนะนำเสริมช่วงสันให้โด่งขึ้น เเละยังเเนะนำให้เสริมคาง เพราะคางเรามีลักษณะไม่ได้สัดส่วนตามรูปหน้า อะไรประมาณนั้นคะ เรานั่งตัดสินใจอยุ่นาน เลยคิดในใจเอาน่า เจ็บทีเดียวไปเลย สุดท้ายเลยตกลงทำทั้ง 2 อย่างพร้อมกันเลย คือคางกับจมูก ปรึกษาเสร้จออกไปพบเจ้าหน้าที่ นัดวัน วางมัดจำ เสร็จสับ ต่อไปก็เเค่รอเวลา วันที่นัด
        ถึงวันที่นัด เราก็มาเเจ้งชื่อกับเจ้าหน้าที่ ล้างหน้า เเล้วก็ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัด ตอนนั้นตื่นเต้นมากคะ คุณหมอบอกว่าไม่ต้องกลัว เราก็ใจเย้นลงบ้าง ในห้องผ่าตัดมีแบบเปิดเพลงเบาๆให้เราผ่อนคลายด้วย รู้สึกหายเครียดไปเลยคะ คุณหมอเริ่มจากเสริมคางก่อนคะ ฉีดยาชา บอกเลยว่าเจ็บเหมือนมดกัดอะคะ  พอทนได้นะ หลังจากนั้นก็ชา ตอนหมอผ่าตัดไม่รู้สึกอะไรเลย ได้ยินเฉพาะเสียงตอนผ่าตัดเท่านั้นคะ  เเล้วก็เสริมจมูกต่อเลยทีเดียว  เสร้จก็รับยากับเจ้าหน้าที่ เเนะนำการดูแลหลังการผ่าตัด เเละก็กลับมาดูแลตัวเองที่บ้านเลยคะ เเละนี่คือภาพก่อนหลังเสริมจมูกเเละเสริมคางคะ
บอกเลยว่าปลื้มกับฝืมือคุณหมอมากคะ เพื่อนๆคนรอบข้างทักว่าสวยขึ้นมาก ธรรมชาติสุดๆ
สำหรับใครที่สนใจก็ฝากไว้ศึกษากันดูนะคะ เราเสริมคางและจมูกกับคุณหมออาท ที่The Art Clinic คะ  รับรองไม่ผิดหวัง ให้คำปรึกษาดี พนักงานน่ารัก คุณหมอใจดีมากๆคะ

ก่อนเสริมจมูก-คางคะ

หลังเสริมคาง จมูกคะ

หลังทำคะ

หลังทำคะ

หลังทำคะ

หลังทำคะ

หลังทำคะ

หลังทำคะ
โพสต์ 2016-2-22 22:56:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอดูด้านข้างได้มั้ยคะ
โพสต์ 2017-6-21 14:13:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบอาการหลังเสริมคางค่ะ มันจะตึงกี่เดือนถึงจะหายค่ะ เเล้วใช้ชีวิตได้ปกติรึป่าวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้