ดู: 9670|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] แก้ไขจมูกกับคุณหมอจีที่ Smith Plastic Surgery

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UNIFF_VATITA เมื่อ 2016-2-21 14:07

สวัสดีค่ะวันนี้ยูนิฟอยากมาแชร์ประสบการณ์แก้ไขจมูกกับคุณหมอจีที่ Smith Plastic Surgery ด้วยเทคนิคการนำเนื้อเยื่อก้นกบมาเสริมปลายจมูกเพื่อไม่ให้เกิดการทะลุ ซึ่งเหมาะกับยูนิฟที่มีเนื้อจมูกน้อย/ปลายบาง ผลลัพธ์ที่ได้นั้นสร้างความพึงพอใจให้กับยูนิฟมากค่ะ รู้สึกว่าจมูกใหม่นี้ขับให้หน้าของยูนิฟดูสวยหวานขึ้น

ยูนิฟเคยทำจมูกมาแล้วครั้งหนึ่งแต่รู้สึกว่าจมูกที่ทำมาปลายสั้นและสูงไป จึงตัดสินใจที่จะแก้ไข ยูนิฟเริ่มจากการหาข้อมูลจากรีวิวและเพื่อนๆที่รู้จัก โดยยูนิฟจะเลือกสไตล์คุณหมอที่เน้นแบบธรรมชาติ ได้มาในลิสต์ 3 ท่าน แต่ที่ตลกสุดๆ คือ ระหว่างไล่ดูข้อมูลเชิงลึกของคุณหมอทั้ง 3 ท่านที่เลือกไว้ ก็ได้มารู้จัก Smith Plastic Surgery จากเพื่อนคนหนึ่ง ด้วยความน่าสนใจกับสโลแกน “โอกาสความสวย เลือกได้ด้วยตัวคุณ” บวกกับความน่าเชื่อถือของคุณหมอโอ๊ค จึงนัดหมายเข้าไปปรึกษา ตอนนี้รู้สึกได้เลยว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องมากๆค่ะ
          ในวันที่ยูนิฟเดินทางเข้าไปปรึกษาคุณหมอนั้น ความประทับใจแรกที่เจอเลยก็คือ พี่ๆ พนักงานให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ให้คำแนะนำในเรื่องของข้อมูลต่างๆ กับยูนิฟอย่างครบถ้วน บรรยากาศของคลีนิกดูสบายตา สวย สะอาด และเป็นส่วนตัวมากค่ะ ในวันนั้นยูนิฟได้เจอทั้งคุณหมอจีและคุณหมอโอ๊คเลยค่ะ ทั้ง 2 ท่านใจดีและน่ารักมากๆ คุณหมอเล่าถึงคอนเซ็ปต์ว่า การทำศัลยกรรมในแบบ Smith เน้นที่ความเป็นธรรมชาติ สวยในแบบที่เป็นตัวเราเอง อย่างที่ยูนิฟอยากแก้ไขจมูกนั้น คุณหมอจีได้อธิบายถึงเทคนิคในการทำจมูกของ Smith อิง S-Line ของแต่ละคน วิธีการคือ ลากเส้นจากไรผมบนหน้าผากลงมาจนถึงปลายจมูก ซึ่งวิธีนี้จะทำให้เราได้จมูกที่ดูสวยเป็นธรรมชาติ มีมิติในแบบของตัวเอง คุณหมอจีจึงแนะนำต่อว่า ให้ยูนิฟแก้ไขจมูกให้ยาวขึ้นอีกนิด แก้สันจมูกให้เตี้ยลงและทำปลายจมูกโดยใช้เนื้อเยื่อก้นกบมาเสริมปลายจมูก เนื่องจากยูนิฟมีเนื้อจมูกน้อยมาก ส่วนคุณหมอโอ๊คแนะนำให้เพิ่มฟิลเลอร์เล็กน้อยบริเวณโหนกแก้มและหน้าผาก เพื่อให้ใบหน้าได้สัดส่วนมากขึ้นยูนิฟจึงตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ
          เมื่อถึงวันนัดหมายยูนิฟก็ได้รับการดูแลจากพี่ๆพนักงานเป็นอย่างดีเช่นเคย พี่พยายาลเริ่มต้นจากการพายูนิฟไปเปลี่ยนชุดสำหรับผ่าตัด ล้างหน้า ล้างเครื่องสำอางออกให้หมด และเช็ดโพรงจมูกเตรียมไว้ให้สะอาด จากนั้นคุณหมอจีก็เข้ามาพูดคุยและทวนการผ่าตัดให้ยูนิฟฟัง แล้วทำการฉีดยาชา ซักพักก็จะค่อยๆชาลงมาทีละส่วน ยูนิฟไม่ได้ฉีดยาสลบค่ะ ดังนั้นระหว่างการผ่าตัดจะรู้สึกตัวเองตลอดเวลา รู้สึกได้ว่ามีการเอาซิลิโคนโคนเข้า-ออก แต่ไม่เจ็บ แค่รู้สึกว่ามีอะไรดันผ่านเข้าไปในระหว่างจมูกกับเนื้อเท่านั้นค่ะ คุณหมออธิบายว่าอยากทำออกมาให้สวยที่สุด จึงจำเป็นต้องมีการดึงเข้า-ออก เพื่อค่อยๆเหลาให้เข้ากับยูนิฟ ใช้เวลาไปประมาณ 2 ชั่วโมง จากนั้นก็รับยาและกลับบ้านเลย

วันที่หนึ่ง : ผิดคาดมากๆ คิดว่าจะช้ำและเจ็บมากแน่ๆ แต่เปล่าเลย วันนี้ยูนิฟออกมาเดินห้างได้ชิลด์ๆ เลยค่ะ แค่บวมนิดๆเอง

วันที่สอง-สาม : ยังบวมอยู่นิดๆ ส่วนแผลก้นกบไม่เจ็บแล้วค่ะ

วันที่สี่ : ที่บวมลดลงไปเยอะแล้วค่ะ

วันที่ห้า : นัด Follow และตัดไหมค่ะ

หลังทำไป 1 สัปดาห์

หลังทำไป 2 สัปดาห์

หลังทำ 3 สัปดาห์

หลังทำ 1 เดือน ดูสวยหวานขึ้นเลยใช่มั้ยคะ 555+++

ระยะเวลาผ่าตัด : ประมาณ 2 ชั่วโมง
ระยะเวลาพักฟื้น : ของยูนิฟไม่ได้พักค่ะ 555++ แต่จริงๆแล้วควรพักอย่างน้อย 2-3 วันค่ะ
ค่าใช้จ่ายทั้งหมด : แก้ไขจมูก 50,000 บาท + ทำปลายจมูกโดยใช้เนื้อเยื่อก้นกบ 30,000 บาท
ค่ายา + Cold Pack 3M : ฟรีค่ะ

สุดท้ายนี้ ยูนิฟไม่ได้สนับสนุนให้ผู้หญิงสวยด้วยการศัลยกรรมนะคะ หลายๆคนสวยธรรมชาติอยู่แล้วนั้นเป็นเรื่องที่ดี แต่อย่างบางคนก็มีความจำเป็นไม่ว่าจะด้วยอาชีพหรืออะไรก็ตาม สิ่งเหล่านี้จะช่วยได้เยอะค่ะ ดังนั้นก่อนตัดสินใจทำควรศึกษาหาข้อมูล เพื่อให้เกิดความผิดพลาดน้อยที่สุดและต้องรู้จักความพอดีค่ะ

ยูนิฟมีแพลนทำฟิลเลอร์ที่โหนกแก้มและหน้าผากต่อ เดี๊ยวไว้จะมาเล่าให้ฟังต่อนะคะ ^^

---- สวัสดีค่ะ ----

โพสต์ 2016-2-22 12:42:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ...คลินิกอยู่แถวไหนคะ?
โพสต์ 2016-2-22 19:05:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูสวยแบบเกาหลีมาก  ชอบทรงๆๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-26 18:35:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UNIFF_VATITA เมื่อ 2016-2-26 18:36
tik19 ตอบกลับเมื่อ 2016-2-22 12:42
สวยมากค่ะ...คลินิกอยู่แถวไหนคะ?

ขอบคุณค่ะ ^^ อยู่สุขุวิทค่ะ เดินทางสะดวก บางทียูนิฟก้อไป BTS หรือจะขับรถมาก้อหาไม่ยากค่ะ ถ้าสนใจลองติดต่อไปที่คลินิกได้เลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-26 18:36:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
a_fang ตอบกลับเมื่อ 2016-2-22 19:05
ดูสวยแบบเกาหลีมาก  ชอบทรงๆๆ

ขอบคุณค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้