ดู: 13840|ตอบกลับ: 12

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก Idol Clinic ชีวิตดี๊ดี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Oratai9429 เมื่อ 2016-2-19 22:58

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราชื่อออ นะคะ มีโอกาสได้เข้ามาอ่านรีวิวในดั้งโด่งอยู่บ่อยครั้ง เพราะช่วยให้รู้จักและตัดสินใจในการทำศัลยกรรมได้เป็นอย่างดี วันนี้ออก็เลยอยากมาแลกเปลี่ยนบ้าง เอาประสบการณ์ตรงมาแชร์ค่ะ แต่ต้องขอออกตัวไว้ก่อนนะคะ ออเป็นมือใหม่มากในการรีวิวค่ะวันนี้เราจะมาว่าด้วยเรื่องของน้องนมค่ะ
เหตุผลที่ต้องทำนม เพราะออมีลูกแล้ว 1คนค่ะ ให้นมลูกเองขนาดจึงเล็กลงมากๆ ประมาณ A32 ไม่กระชับค่ะ ประกอบกับออทำงานเป็นพนักงานต้อนรับ เสื้ิอผ้าที่ใส่มักจะเน้นโชว์สัดส่วน ปกติก็จะใช้การใส่เสื้อในที่มีฟองน้ำหนาๆ ดูสวยงามจริงภายนอก แต่ก็ต้องคอยระวัง เวลาเกิดอยากใส่เกาะอกขึ้นมาค่ะ กลัวเกาะอกหลุด เลยตัดสินใจทำเพื่อเพิ่มบุคลิกและความมั่นใจให้ตัวเองค่ะ
หลังจากที่ได้ทำการหาข้อมูลอยู่นาน ออจึงได้ตกลงที่ ไอเมดิคัลคลีนิก หรือไอดอลคลีนิกที่หลายคนรู้จักกันดีค่ะ ด้วยงบประมาณที่จำกัด ยี่ห้อซิลิโคนที่ได้คือ เมนเตอร์ USA ซึ่งสอบถามมาหลายแห่งแล้ว ถ้าต้องการซิลี่ยี่ห้อนี้ ต้องมี 70000 อัพ แต่นี่แค่ 40000 ค่ะ ประกอบด้วยการสอบถาม ติดตามอาการ จากเพื่อนๆหลายคนในเฟสที่ไปทำมาถึงมาตรฐานของคลีนิก ออจึงมั่นใจเลือกที่นี่อย่างไม่ลังเลค่ะ

เกริ่นมาเยอะละเดี๋ยวจะรำคาญก่อน ขอเล่าขั้นตอนเลยละกันค่ะ

ออจองคิววันที่ 14 ก.พ.2559 โดยโอนค่าประกัน 3000 บาทค่ะ  ก่อนหน้าวันนัด 7 วันออก็ได้เข้าไปตรวจร่างกายและเจาะเลือดที่คลีนิก สะดวกดีค่ะ   มีค่าใช้จ่าย2000 บาท ตัองงดน้ำงดอาหารก่อนไป 8 ชม.นะคะ คลีนิกเปิด 13.00-20.00 ลองคำนวณเวลากันนะคะเพื่อนๆจะได้ไม่หิวไม่ทรมาน ระหว่างนั้นถ้าปากแห้งจริงๆก็อาจจิบน้ำได้นิดหน่อยค่ะ
ย้ำว่านิดหน่อยเท่านั้นนะคะ  ถ้าผลเลือดมีปัญหาอะไรทางคลีนิกจะได้รีบแจ้งเราค่ะ  พอไปถึงก็ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีค่ะ พี่หน้าเคาเตอร์น่ารัก ยิ้มแย้ม สถานที่สะอาด ลูกค้ามารอกันเยอะค่ะ  คุณพยาบาลเป็นคนเจาะเลือดให้ แอบหวาดเสียวนิดๆ แต่คุณพยาบาลมือเบามากๆค่ะ  แทบไม่รู้สึกอะไรเลย จบภารกิจการตรวจเลือดข้อแนะนำนะคะ  งดวิตามิน อาหารเสริมทุกชนิด ก่อนวันนัดอย่างน้อย 1 สัปดาห์ อองด 14 วันเลยค่ะ เพื่อความชัวร์
ถึงวันนัดก็พยายามนอนเยอะๆ งดอาหาร 6 ชม. เตรียมชุดใส่สบาย มีกระดุมผ่าหน้า สระผมด้วยค่ะ เพราะเดี๋ยวพักฟื้นอาจไม่มีแรงสระ
ทั้งกลัว ทั้งตื่นเต้นๆๆ พยายามหายใจเข้าลึกๆ ถึงคลีนิก 19.00 เซ็นต์ยินยอมและอ่านข้อปฏิบัติตัวเสร็จก็ขึ้นห้องผ่าค่ะ  บรรยากาศในห้องผ่าเป็นไปด้วยความชิวมาก  เปิดเพลงฟัง คุยกันไปเรื่อยเพลินไปอีก 555 ลบไปหมดสิ้นเลยที่เคยอ่านรีวิวที่อื่นมามา ว่าต้องขึ้นเขียงไปนอนบนเตียงกางเขนน่ากลัวๆ บรรยากาศตึงเครียด พยาบาลดุๆ อิอิ

คุณพยาบาลก็ให้ถอดเสื้อ นอนให้น้ำเกลือค่ะ มือเบาจริงๆ ระหว่างนั้นคุณหมอ พอล (นพ.รัชตะ จึงพัฒนปรีชา) ก็ได้เข้ามาวัดขนาด และใช้ปากกาเมจิกมาร์คตำแหน่งค่ะ  
หมอก็ถามความต้องการว่าอยากได้เท่าไหร่ อออยากได้ 400 cc แต่กังวลว่าจะดูตัน เพราะเตี้ยและเนื้อน้อยอีก แต่คุณหมอบอกว่า ไม่เป็นไรใส่ได้ ก็เลยจัด 400 ซีซี เมนเตอร์ผิวเรียบค่ะ ออสูง 158 หนัก 53 นะคะ แอบดีใจ
หลังจากนั้นคุณผู้ช่วยก็ห่มผ้าให้ ทำความสะอาดโดยเช็ดเบตาดีนให้ ผูกแขนเราไว้ป้องกันไม่ให้เราเอามือไปโดน ขณะที่คุณหมอกำลังทำการผ่า คุณพยาบาลก็เริ่มให้ยาสลบทางสายน้ำเกลือ ตอนนี้มันจะปวดๆเส้นหน่อยนะคะ ทุกครั้งคุณหมอคุณพยาบาลจะเน้นย้ำเราเสมอค่ะ ว่าเราแพ้ยาอะไรมั้ย มีโรคประจำตัวมั้ย อันนี้สำคัญมากนะคะ เค้าใส่ใจความปลอดภัยเราจริงๆ เวลาจะทำอะไร จะฉีดยาอะไรพยาบาลจะแจ้งเราเสมอค่ะ ทำอะไรก็เบามือมาก  ลดความกลัวและทำให้เรารีแลกซ์ค่ะ  รวมแล้วมีบุคลกรที่ผ่าให้เรารวม3 นะคะ
คุณผู้ช่วยเลื่อนอุปกรณ์คล้ายๆโต้ะ มาปิดหน้าเรา มองขึ้นไปก็จะเห็นเป็นกระจกสะท้อนใบหน้าตัวเอง คุณผู้ช่วยบอกว่า ถ้าง่วงก็ให้หลับได้นะคะ นาทีนั้นก็คิดแค่ว่า  หลับซักทีๆๆๆ กลัวตัวเองไม่หลับค่ะ เพราะเคยอ่านรีวิวน้องคนนึงเธอบอกว่าเธอไม่หลับ กลัวต้องรับรู้อะไร กลัวตอนฉีดยา กลัวตอนหมอกรีด กลัวตอนหมอเย็บ กลัวๆๆๆ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-2 14:17:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Yuyaii ตอบกลับเมื่อ 2016-2-28 14:56
ราคาเท่าไรค่ะ รวมแล้วเท่าไร นอนพักฟื้นที รพ.ไหม ตอนหมอผ่าเราไม่หลับหรอ

เราทำ 42500 แต่ตอนนี้ราคาขึ้นเรื่อยๆค่ะ ทำเสร็จกลับบ้านค่ะ
สอบถามเพิ่มเติมแอดมาได้นะคะ เผื่อออไม่ได้เข้ามาค่ะ
Line id: cawaii-or
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-19 17:49:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Oratai9429 เมื่อ 2016-2-19 18:22

และแล้วก็มาถึงจุดพีคคร้าาาา
นั่นคือ  การฉีดยาชาที่หน้าอกค่ะ เป็นลักษณะที่คุณหมอใช้เข็มวนๆๆๆ เพื่อให้ยากระจาย น้ำตาไหลค่ะ หมอถามออ ออก็บอกว่า ทนได้ค่ะ  กัดฟันสู้ คิดอย่างเดียว ชั้นจะสวย ชั้นจะสวย
ช่วงเวลาต่อจากนั้นค่ะ
ความรู้สึกคือ เมื่อไหร่ยาชาจะออกฤิทธิ์นะ เมื่อไหร่คุณหมอจะลงมือผ่านะ เมื่อไหร่เราจะหลับนะ อยากให้หมอผ่าเร็วๆจัง คิดได้แค่ไม่ถึง เสี้ยววินาที ได้ยินเสียงสวรรค์บอกว่า เสร็จแล้วคร้าาาาาๅ!!!!!  อ้าวววว !!!!!!!!นี่ทำแล้วหรอคะ ทำไมหนูไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมามีนมแว้วววว  ดีใจฝุดๆ 55555
เรารอดแล้ว!!! เรารอดแล้ว !!!  คุณพยาบาลเดินลงมาส่ง เราให้ญาติ พร้อมให้กล่องซิลิโคน ยา และใบรับประกัน เรามีอาการเดินเซนะคะ เบลอยา แต่ยังสติดีค่ะ ไม่อาเจียรไม่เป็นอะไร กลับบ้านกินยาหลับสบายค่ะ อาการที่บอกว่า โดนรถสิบล้อทับเป็นไง ไม่เคยรู้สึกเลยค่ะ เป็นการผ่าที่ชิวมากจริงๆ ขอบคุณ ทางคลีนิก คุณหมอ และทีมงานมากๆนะคะ ที่ทำให้ฝันเป็นจริง
กลับมาฉีดยาฆ่าเชื้อ 3วันและถอดสายเดรน
วันที่1-2 ต้องมีคนดันหลัง แต่วันที่3 ก็สามารถลุกขึ้นตัวเองได้แล้วค่ะ พอถอดสายออก็เดินทางไปรังสิตเพื่อแก้จมูกต่อเลยค่ะ ชิวๆ

ขอบคุณทุกท่านที่อดทนอ่านมานะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านบ้าง ขอให้โชคดีในการศัลยกรรมค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-19 18:30:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Oratai9429 เมื่อ 2016-2-19 19:39

ก่อนทำค่ะ หน้าอกห่าง เนื้อน้อย
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-19 18:41:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Oratai9429 เมื่อ 2016-2-19 19:42

อันนี้ครบ3วันค่ะ เพิ่งถอดสายเดรนออก มีรอยช้ำนิดๆระหว่างอกค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-19 19:04:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Oratai9429 เมื่อ 2016-2-19 19:43

เดี๋ยวจะมาอัพให้ดูเรื่อยๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-21 11:52:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่มนิ่มบ้างแล้วค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-28 13:55:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องนมครบ14วันแล้ว ตืชมได้นะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-28 13:57:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนใส่ชุดค่ะ
โพสต์ 2016-2-28 14:56:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไรค่ะ รวมแล้วเท่าไร นอนพักฟื้นที รพ.ไหม ตอนหมอผ่าเราไม่หลับหรอ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-2 14:15:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำ 42500 แต่ตอนนี้ราคาขึ้นเรื่อยๆค่ะ ทำเสร็จกลับบ้านค่ะ
สอบถามเพิ่มเติมแอดมาได้นะคะ เผื่อออไม่ได้เข้ามาค่ะ
Line id: cawaii-or
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้