ดู: 4036|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อัพตั้งกับคุณหมอบุญถิ่น 16 ก.ค. โด่งมั้ยเนี่ย

[คัดลอกลิงก์]
ฝีมือหมอบุญถิ่น 16ก.ค. ติชมได้นะค่ะ แต่ความคิดเราว่าไม่ค่อยโด่งเลย
วันที่   16 ก.ค.  เป็นวันที่เต้องไปเสริมจมูกกับคุณหมอบุญถิ่น  
ก็ตื่นเต้นนิดหน่อย  พอไปถึงคลีนิคประมาณ  11.30 น.  แต่หมอนัด  13.00น.  
แต่เค้าให้ไปก่อนเวลา  เราก็เลยไปประมาณนั้น  พอถึงก็เข้าไปในคลีนิค  
คลีนิคหาง่ายมาก  และพนักงานก็ถามว่า  มาทำอะไรรึปล่าว  เราก็บอกว่ามาเสริมจมูก
เค้าก็เรียกดู บัตรประชาชนและซักพัก   หมอก็เรียกขึ้นไปดูว่าต้องการแบบไหน
และหมอก็มา(ตื่นเต้นมาก) หมอถามว่าอยากได้แบบไหนครับ
เราก็ตอบว่า อยากได้สันสูง ๆ เพราะว่าตรงปลายมีอยู่แล้วแล้วก็ก็ดึงจมูกขึ้น 1 ครั้ง
หมอถามว่า แค่นี้พอไหมเราก็บอกว่าเอาขึ้นอีก (แอบอยากได้โด่ง ๆ )หมอเลยบอกว่า
เอาขึ้นอีกจะสูงไปไหมเราก็เลยบอกว่าแล้วแต่หมอแล้วกันค่า  แล้วเราก็บอกว่าเอา ปลายเป็นหยดน้ำได้ไหม
หมอบอกว่าแกนซิลิโคนของหมออ่ะมีขาเลยทำหยดน้ำไม่ได้เยอะได้แค่นิดเดียว(แต่เราว่าไม่มีหยดน้ำเลยแหละ)
พอคุยกับหมอเสร็จก็ลงไปรับยาแล้วก็รอทำการผ่าตัด  สักพักพนักงานก็เรียกขึ้นไปข้างบน  
แล้วเค้าก็ให้ล้างหน้าประมาณ 3 รอบ  แล้วก็ทำความสะอาดรูจมูก(ทำความสะอาดจมูกแรงไปหน่อย จมูกเลยเลือด
เหมือนเลือดกำดาวไหลอ่ะ) โดนพนักงานด่าอีก
แล้วก็เข้าไปรอหมอ  เราบอกว่าขอทานยานอนหลับได้ไหม  พนักงานบอกว่าถ้าไม่ได้กลัวอะไรมากก็ให้ฉีกยาชาไปเลย  
เราก็เลยจัดไปเลย  โดนไปเลย  4  เข็ม  เจ็บโครตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต!!!!!!!
โดยเฉพาะเข็มตรงกลางจมูก  น้ำตาไหลเลยจ้า   แล้วหลังจากนั้นก็รอให้ชา  แล้วเค้าก็ทำความสะอาดจมูกอีกที  (กูแสบไปหมดแล้ว)
แล้วหลังจากนั้นก็ทำอะไรกับจมูกเราก็ไม่รู้(หมออ่ะ)  กดๆๆๆ จมูกเราอยู่นั่นแหละ  ......................................จะไม่ให้ช้ำได้ไงอ่ะ
ก็ดูหมอกดจมูกหนูซิคะ แรงเกิ๊น    พอทำอะไรเสร็จเรียบร้อย  ก็ออกมานั้งพักข้างนอกซักแปบนึง แล้วก็กลับบ้าน(เดินลงมาชั้น 1  คนเยอะมาก
มีแต่คนมอง)  จะมองทำไมกันนักหนาจ้ะ  แล้วพวกเธอก็เป็นอย่างชั้นแหละ   อิอิ  เพิ่ลๆ  พี่ ๆ น้อง ๆ ลองดูกันนะคะ  แล้วก็ลองวิพากษ์ วิจารณ์  กันได้ค่า
รูปก่อนทำ

รูปหลังทำ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-28 16:05:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปไม่ได้อ่ะจ้า
ไปตรงตอบกลับขั้นสูงอะครับแล้วก็ลงรูปเลย
แก้ไขล่าสุดโดย katemanee เมื่อ 2010-8-2 14:07

อยากทำเหมือนกัน แต่กล้าๆกลัวๆ กลัวหน้าช้ำอ่ะ เพราะต้องทำงาน ขอกำลังใจหน่อย

สู้ๆ  กำลังจะไปทำเหมือนกันครับ แอบกลัว
มาปูเสื่อรอดูรีวิวนะครับ
สู้ๆถ้าอยากทำก็ทำเลยทำแล้วสวยไม่ต้องกลัวหรอกน่า
ไหนง่า...............รูปๆๆๆๆๆๆ
รอดูรูปเมือนกานอ่า
รอดูรูปด้วยคนจ้า...
เอารูปมาหั้ยดูบ้างสิคร่ สวยเปว่า
ไม่มีรูปเลย
ไม่มีขาหรอคะ  เราทำไปแล้วนึกว่ามีขา โหยยยยยมันทะลุง่ายอ่า ว่าละปลายจมูกเราไม่สวยเรย
รอดูรูปเหมือนกันจ้า!!!!!!
รอดูรูปค่ะ..ต้องสวยมากแน่ๆเลยค่ะ

เราเพิ่งทำจมูกมาค่ะ แวะมาเยี่ยมได้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้