ดู: 3360|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำทีนะคะพอดีไปถอดซิลิโคนออกแล้วจมูกบุ๋มคะ

[คัดลอกลิงก์]
'   รูปนี้เป็นรูปจมูกปัจจุบันคะ ตอนนี้เครียดมากๆเลยคะ

132.jpg (32.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ปรึกษาคุณหมอแก้เลยครับ

อย่าเครียดเลยนะครับ ทุกอย่างแก้ไขได้ครับ^^
ถูกค๊าบ ทุกอย่างแก้ไขได้เสมอ ม่ะต้องกังวลไปน๊าาาาาาาา
มันก็เกิดจากเนื้อจมูกมันยืดไงครับ มันยังไม่เข้าที่  แต่ผมแค่สันนิษฐานนน่ะ ลองเข้าไปคุยกับคุณหมอดูครับ
ลองปรึกษาหมอดูนะคะเป็นกำลังใจให้นะสู้ๆๆ
ไปทำที่ไหนมาอ่ะค่ะและทำไมถึงต้องถอดซิลิโคนอ่ะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-28 18:22:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคะที่ให้กำลังจัยคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-28 18:35:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนสาเหตุที่ถอดซิลิโคนออกก็เนื่องมาจากตอนที่ใส่ซิลิโคนรู้สีกว่าจมูกเบี้ยวไปทางด้านซ้ายแล้วมันก็ทำให้เนื้อช้ำคะ ก็เลยรู้สึกกลัวว่าจะมีปัญหาในอนาคตคะเลยตัดสินใจถอด
ออกเลยหลังจากที่เพิ่งเสริมไปได้แค่หนึ่งเดือนคะ ตอนแรกนึกว่าเดี๋ยวก็คงจะหายช้ำแต่หลังจาก3อาทิตย์ก็ยังไม่หายเลยตัดสินใจกลับไปถามหมอคะ ปรากฎว่าคุณหมอบอกว่าเกิดจาก
เนื้อบริเวณนั้นได้เกิดการหดตัวไปต้องรอดูอีก2เดือนคะ และถ้ายังไม่หายก็คงต้องใช้วิธีการฉีดสารเติมเต็มหรือไม่ก้อเอากระดูกหลังหูมารองอ่ะคะ เลยอยากจะรู้ว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างมั้ย
แล้วได้ใช้วิธีไหนในการแก้ปัญหานี้อ่ะคะ ตอนนี้กลุ้มใจมากเลยเพราะเสียดายเงินที่เสริมในตอนแรกแล้วอาจต้องเสียเงินเพิ่มอีกในการแก้รอยบุ๋มอ่ะคะ เครียดมากเลยคะ.......
หายไวๆนะคับ
เปนกำลังจัยให้ค่ะ
หายไวๆนะ
หายไวๆครับเป็นกำลังใจให้ สู้ๆครับ
ตอนนี้แก้ไขได้มั้ยคะ
เป็นยังไงบ้าง
จขกท เป็นไงบ้างครับ จมูกหายดีรึยังครับ
พี่สาวเขาเป็นคนมีเนื้อที่ปีกจมูกน้อย จะเป็นจมูกแบบคุณจขกท ข้างที่ยุบอ่ะค่ะ เขาเป็นทั้ง2ข้างเลย เวลาถ่ายรูปจะเห็นชัดมาก พี่สาวเพิ่งไปแก้โดยใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูมาด้ามปีกจมูกทั้ง2ข้าง ตอนนี้จมูกก็เป็นปกติแล้วค่ะมีเนื้อดีแล้ว ยกตัวอย่างเคสพี่สาวเพราะเห็นว่าเป็นปัญหาเดียวกัน ไม่ต้องกังวลค่ะทุกอย่างแก้ไขได้ค่ะ
จมูกดีขึ้นรึยังค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้