ดู: 1341|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] หน้าห้อยเพราะฉีดคอลลาเจนเหลว! โชคดีที่หมอวี V Plast ช่วยไว้

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีหนุ่ม ๆ สาว ๆ ที่รักสวยรักงามทุกคนค่ะ เราชื่อแอน อายุ 39 ปี แอนมีประสบการณ์แย่ ๆ จากการฉีดสารแปลกปลอมเข้าที่แก้มค่ะ นั่นก็คือ Collagen เหลวนั่นเอง เมื่อ 10 ปีก่อนที่เทคโนโลยีใหม่         ๆ ล้ำ ๆ ยังมาไม่ถึง รวมถึงการใช้บริการคลินิกราคาก็แสนแพงจึงทำให้แอนและเพื่อนตัดสินใจพึ่งสวยกับหมอกระเป๋าค่ะ เป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาดครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิต เรื่องมีอยู่ว่าแอนมีปัญหาแก้มตอบทำให้ดูมีอายุ

เพื่อนเลยแนะนำให้ฉีดสารเติมเต็มกับคนรู้จักค่ะ หลังจากที่ฉีดช่วงแรก ๆ แอนรู้สึกพอใจมาก ๆๆๆๆ เพราะมันทำให้แอนดูเด็กลงทุกคนก็ทักเป็นเสียงเดียวกันว่าน่ารัก แต่หลังจาก 6 ปีให้หลังมันก็เริ่มสำแดงฤทธิ์ แรก ๆ หน้าแอนก็เริ่มคล้อย หลัง ๆ เหมือนมีอะไรไปกองบริเวณจาวแก้มอ่ะค่ะ ทำให้แอนหน้าดูแก่ก่อนวัย เริ่มมีคนทักมากขึ้นทำให้แอนเริ่มนอย และเริ่มหาวิธีแก้ไขอย่างเร่งด่วน

จนเพื่อนที่เคยฉีดพร้อมแอนเค้าแนะนำไปแก้กับหมอวี บางแสน แต่แอนยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่เลยขอหาข้อมูลพักใหญ่ จนเพื่อนรอไม่ไหวแล้วเลยตัดสินใจไปแก้กับหมอวี หลังจากหนึ่งเดือนให้หลังมาเจอกับเพื่อน เค้าดูเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลย เหมือนหน้าเค้ากลับมาเป็นเด็กอีกครั้ง เท่านั้นแหละแอนไม่ต้องรออะไรแล้วรีบโทรจองคิวหมอวีอย่างเร่งด่วน วันรุ่งขึ้นรีบเข้าไปปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

01.jpg (160.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ตอนฉีดคอลลาเจนเหลวไปใหม่ๆ ค่ะ

ตอนฉีดคอลลาเจนเหลวไปใหม่ๆ ค่ะ

02.jpg (462.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หน้าเริ่มห้อยแล้ว ไม่มั่นใจเลยค่ะ

หน้าเริ่มห้อยแล้ว ไม่มั่นใจเลยค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-5 14:42:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอแนะนำให้แก้ไขโดยวิธีการดูดสารแปลกปลอมออกพร้อมกับดึงหน้าที่คล้อยขึ้นแต่จะมีแผลบริเวณหน้าหูเรียกเทคนิคนี้ว่า Endotine V Line Lift        หลังจากที่หมอได้อธิบายเกี่ยวกับเทคนิควิธีการทำและวิธีปฏิบัติตัวหลังทำแล้วแอนก็ตัดสินใจจองคิวคุณหมอเลยค่ะ โชคดีที่แอนได้คิวอาทิตย์หน้าเลยไม่ต้องรอนาน วันที่แก้ก็ไม่ต้องเตรียมตัวอะไรมากหมอให้งดชา กาแฟ และวิตามินที่ทานอยู่แค่นั้นเอง ส่วนข้าวก็สามารถทานได้รองท้องค่ะ ก่อนขึ้นห้องผ่าตัดเจ้าหน้าที่ก็ให้เซ็นต์หนังสือยินยอม และให้คู่มือเกี่ยวกับการปฏิบัติตัวกลับไปอ่านที่บ้าน

วันนั้นรู้สึกตื่นเต้นมากแต่ในใจคิดว่ายังไงเราต้องสวยกลับมาดูเด็กอีกครั้งให้ได้ แอนรวบรวมกำลังใจทั้งหมดเดินขึ้นห้องผ่าตัด ก่อนทำก็จะมีผู้ช่วยคุณหมอวัดความดันและก็เตรียมร่างกายให้แอนสักพักก็ให้ยานอนหลับ ระหว่างทำแอนไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ แต่รู้สึกเคลิ้ม ๆ พอรู้สึกตัวอีกทีก็เสร็จพอดี หลังทำเสร็จแอนก็ขับรถกลับบ้านเองได้ค่ะ

หลังจากนั้นหมอก็นัดให้มาดูแลแผลเรื่อย ๆ ค่ะหลังจาก 4 เดือนแผลเริ่มดีขึ้นมาก ตอนนี้แอนทำได้ปีกว่าแล้วค่ะแผลเป็นแทบมองไม่เห็นเลยถ้าไม่สังเกต ทุกวันนี้แอนเหมือนได้เกิดใหม่เลยค่ะเพราะมันเรียกความมั่นใจให้แอนได้เกินร้อยเลย และอยากจะฝากถึงเพื่อน ๆ ที่กำลังตัดสินใจใช้บริการหมอกระเป๋านะคะว่าราคาอาจจะถูกจริงแต่ในอนาคตคุณต้องเก็บเงินแก้อย่างแน่นอนไม่คุ้มกันหรอกค่ะ

03.jpg (376.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หลังทำ

หลังทำ

04.jpg (180.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หลังทำ

หลังทำ

05.jpg (202.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หลังแก้ไขค่ะ

หลังแก้ไขค่ะ
สวยขึ้นมากเลยจ้า อยากเห็นแผลหน้าหูค่ะ เพราะสนใจจะไปดึงหน้าด้วยวิธีนี้เหมือนกัน ทำมาค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
สวยหน้าดูเด็กเลยค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-9 10:40:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 75000 ค่ะ ตอนนี้แผลหายจนแทบไม่เห็นแล้วค่ะ
ฉีดคอลลาเจนเหลวน่ากลัว  โชคดีไม่มีปัญหา
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-21 20:08:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nidnidja ตอบกลับเมื่อ 2016-2-5 16:14
สวยขึ้นมากเลยจ้า อยากเห็นแผลหน้าหูค่ะ เพราะสนใจจะไป ...

ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 75000 ค่ะ ตอนนี้แผลหายจนแทบไม่เห็นแล้วค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-21 20:09:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pinidaa ตอบกลับเมื่อ 2016-2-7 23:44
สวยหน้าดูเด็กเลยค่ะ

ขอบคุณคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-21 20:09:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ออมชอม ตอบกลับเมื่อ 2016-2-16 12:52
ฉีดคอลลาเจนเหลวน่ากลัว  โชคดีไม่มีปัญหา

ใช่คะ ดีนะของพี่แก้ไขได้
โชคดีมากค่ะที่แก้ได้
คุณหมอเก่งจังเลย
ยังกับอายุ 20 ปลายๆครับ
ทำแล้วดีขึ้นเยอะมากสวยมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้