ดู: 5547|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 14 อีกครั้ง: ฉีดไขมันเข้าหน้า + ทำจมูก คุณหมอพิสุทธิ์ เมโยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย r_ka เมื่อ 2016-1-31 02:47

สวัสดีค่ะ r_ka คนเดิม เพิ่มเติมคือรีวิว 55

วันนี้จะมารีวิว fat grafting หรือฉีดไขมันเข้าหน้านะคะ ขอสวนกระแสหน่อยชาวบ้านเค้าไปฉีดโบท็อกซ์ลดหน้า ทำหน้าเดฟๆ อินี่ไปเพิ่มเฉย
และก็ทำจมูก

คือด้วยความที่เป็นคนมีจมูกอยู่แล้ว ตัดสินใจนานมากกก ไม่ได้อยากทำหรอก แต่พอหลังๆถ่ายรูปไปแล้วมันไม่ปังเลย ตัดสินใจเล่นๆมา 3-4 ปี ไม่รู้จะทำหมอไหน กลัวเอียง กลัวทะลุ หาข้อมูลหลายหมอมาก ส่วนมากให้เข้าไปหา ด้วยความที่ไม่ได้อยู่ไทยมันก็ลำบากเนอะ มีคุณหมอพิสุทธิ์แหละคุยง่าย เข้าใจกัน ไหนๆ ก็คางผ่านมือหมอมาละ ก็อันนี้ต่อเลยละกัน แกเคยทักว่าแก้มตอบ ตอนนั้นยังไม่สนใจอะไร อะ เอารูปวันวานไปดู

นี่.... แบ๊วๆเลย สันดั้งก้มี แก้มก็มาเพราะทำแก้มป่อง 55

แต่เวลาผ่านไป สังขารย่อมเปลี่ยนแปลง  โอ้โห ตัวไรนิ

จมูกนี่ ตามสภาพอากาศจริงๆ เดี๋ยวดูโด่ง เดี๋ยวไม่โด่ง อะไรของมัน แต่ร่องแก้มนี่อยู่ดีอยู่ทนนนน

นัดแนะคุณหมอเสร็จ ได้ตั๋ว ได้วันลา เตรียมงดวิตามิน เหล้า ของดอง ก็ได้เวลา บินน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-31 03:01:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไขมันนี่คุณหมอเคยทักตั้งแต่ตอนทำคางละ ว่าเอาพุงมาเติมแก้ม เราก้ว่าหน้ามันก้บานสิหมอ หมอบอกไม่ใช่ ฉีดมาข้างหน้า ไม่ได้ออกข้างนะ

พอผ่านไปหลายปี หน้าแฟ่บลงๆ ก็เริ่มเข้าใจละ เริ่มหาข้อมูลเจอบล็อกเกอร์สิงคโปรค์คนนี้ เอ๊ะเข้าท่าไม่เบา หน้าอิ่มหน้าเต็ม แก้มพุ่งมาข้างหน้า  ละก็เลยถามจมูกด้วยเลย นางแบบคือแองเจล่า เบบี้

"คุณหมอคะแก้มแบบนี้ ใส่หน้าหนูได้ไม๊ มุมตรง มุมข้าง มุมตะแคง ให้แก้มอูมๆออกมา
จมููกขอเรียวๆ จิ้มลิ้มๆ แกนไม่ใหญ่ หักตรงหัวตา โด่งแค่ปลาย คงทรงเดิมหนูไว้ หนูไม่ชอบรั้งตา ได้ปะคะ"

"ได้ หมอจะทำเต็มที่เลย"

ส่งภาพต้นแบบค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-31 03:10:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การฉีดไขมันเนี่ย ไม่รู้ว่ามีแบบไหนบ้าง แต่ที่นี่เหมือนใช้เครื่องดูดนะ (มาเจอข้อมูลทีหลังว่าเครื่องจะทำให้เซลล์ตายเยอะ --" แงะ)
เราทำที่โรงพยาบาลเมโย ดูดไขมันจากพุงไปใส่แก้ม ตอนขึ้นเขียงมึนยา คิดในใจ กรูจะตายไม๊เนี่ย มีคนดูดไขมันตาย แต่เค้าทำคลินิกนะ เราทำโรงบาล ปลอดภัยน่า

จังหวะที่คุณหมอจะทำจมูก มีแค่เข็มจึ๊กจมูกข้างในแล้วกรีดเลย อ้าว อ่านรีวิว ไหนว่าแทงหลายเข็ม เจ็บสุดเข็มกลาง นี่ไม่เจ็บเลยชิวๆ

แต่ไอ้ที่ไม่ชิวคือ ไขมันหน้าท้อง มันมีน้อยอะ แล้วคุณหมอต้องฉีดยาชา น้ำเกลือเข้าไปแล้วดูดออกมาผสมกะไขมัน ทีนี้หลังๆสงสัยไขมันเริ่มหมด กระซวกไกล เจ็บจนสะดุ้ง ดีนะโดนรัดขารัดแขน

ไขมันที่เติม อาจจะอยู่รอดแค่ 20-50% เพราะฉะนั้น ต้องใส่เยอะหน่อย เผื่อมันฝ่อ .. ตื่นมาหน้าตาเป็นแบบนี้

มัมมี่ !!!!    ผู้ช่วยเอายามาให้กินทันทีหลังทำ แต่ หุอะไอ้ไอ้ (แปลว่าหุบปากไม่ได้ 555) ใช้หลอดไม่ได้ ยกกระดกเลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-31 03:27:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รู้สึกเหมือนทิงเกอร์เบลในรูปโปรไฟล์ละ 55 อาการปวดแผล ตรงพุงนี่ทำนานมาก โดนหนักทั้งดูดทั้งกระซวก แต่แค่จี้ดๆ ตึงๆ เหมือนเวลาเราซิทอัพ 100 ครั้ง แล้วมันตึงๆคันๆอะ ตรงพุงนี่แปะผ้ายาวเลย ไม่ได้ถ่ายไว้ --"

แต่ตรงจมูกนี่ ตุบๆๆ ไปเลย 3 วัน นั่งๆเกยโซฟาเอา ไม่กล้านอน
กินยา หยุนหนานเหยาไป๋ กินใบบัวบก น้ำมะพร้าว น้ำฟักทอง ปากนี่อ้าตลอด 55 ถ้ามีแมงวันคงบินเข้าละ

อ่อ คุณหมอนัดฉีดยา 7 วันเลยค่ะ กันแผลติดเชื้อ
มีพี่ศร พยาบาลเลขาคุณหมอ ดูแลให้คำปรึกษาอย่างดีทั้งก่อนทำและพักฟื้น. ลงรูปรัวๆเลยละกัน
.

แก้มข้างนึงมันเบี้ยวมากกว่า แต่คุณหมอบอกว่า ปริมาณไขมันเท่ากัน

แปะหน้าแบบเนี้ย 7 วัน ไปฉีดยาทุกเช้า ใสาแมสก์ทุกวัน ฉีดแล้วก็กลับมานอน สบายจริงๆ
วันที่ 4 มั้งเริ่มไปสระผม เหนียวจริงๆ ป้าคนสระก็สระรวดเร็วดี น้ำไม่กระเด็น ^^ สระเสร็จไปนั่งกินข้าวกลางฝูงชนครั้งแรก คนที่มองแบบ มองงง

คงสงสัยว่า นี่ไปโดนรถชนมาหรืออะไร อาจจะงงว่าไฟคลอกรึป่าว มองแบบนี้เข้ามาขอหวยไม๊

แต่ก็ไม่แคร์ กินสุกี้ไข่ ไม่พริก ไม่น้ำจิ้มต่อไป เคี้ยวช้าๆ อ้าปากยังไม่คล่อง

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-31 03:36:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย r_ka เมื่อ 2016-1-31 13:36

ตื่น - กินน้ำฟักทอง / โจ๊กกินยา - ฉีดยา -นอน-เที่ยง กินโจ๊ก กินยา -นอน - เย็น กินโจ๊ก กินยา

วงจรชีวิตลูกอ๊อด วันหลังๆไม่มีไรทำเริ่มหาไรทำเล่นละ ทำสีผม 55 ทะลึ่งบ้องมาก

จนในที่สุด ก็ได้แกะหน้า และแกะแผลที่พุงออก วันที่ 7

โอ้ยย สดชื่น

หน้าใส๊ใส สงสัยเพราะโดนห่อ ยังมีรอยเขียวบ้าง แต่อย่าได้แคร์ ลูกอ๊อดต้องออกไปเจอโลกกว้าง

ดูแบบ เหมือนเด็กน้อยแก้มย้อยน่าหยิก (เหรอ)

ทาปากแดงด้วย
รู้สึกเหมือนซาลาเปาไส้เค็ม 55 กลมๆ จุดแดงๆตรงกลาง

แต่ออกไปได้แป๊ปเดียวก็กลับที่พักนะ คลื่นไส้ยาตลอด เก๊าอ่อนแอ
น้ำมูกชอบไหลด้วยไม่รู้ทำไม ไหลซึมๆ ต้องแยงๆ ซับๆเอา
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-31 03:47:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แผลที่พุงเป็นแผลเล็กๆค่ะ จุด 2 จุดที่ท่อแหย่เจ้าไป อาการเขียวช้ำน้อยมาก อาจจะเพราะยาหยุนหนานด้วย รักษาตัวดีด้วย คุณหมอด้วย ^^

สโลปจมูกด้านข้างพอใจมากกกก แต่ไขมันทำไมข้างนึงมันตุ่ยกว่า
เราฉีด ขมับ ใต้ตา แก้ม หน้าผากนิดดดดเดียว เพราะมันเป็นร่องยักคิ้ว (หน้าผากเดิมโหนกอยู่แล้ว)

ระหว่างรักษาไม่ประคบอะไรเลยค่ะ เดี๋ยวไขมันตาย เคสไขมันนี่ต้องระวังเรื่องการติดเชื้อของแผลที่ดูด กะไขมันที่ถ่ายมาจะฝ่อ

หลังจากนั้น 1 เดือน คุณหมอถึงจะเริ่มให้นวดค่ะ ลูกแก้มพอใจมาก แต่ใต้ตายังเป็นปัญหา ข้างนึงสวย ข้างนึงปูด --"

คือนับสโลปจมูก สวยมาก นี่มันบาร์บี้ไลน์ชัดๆ แก้มก็ป่องตามที่อยากได้เลย ชอบหน้าช่วงบวมมาก ดูเด็ก ดูใสๆ 55

จะพยายามถ่ายรูปหน้าสดนะคะจะได้เห็นจุดบกพร่องให้มากที่สุด มัมตรง มุมข้าง เพราะถ้าถ่ายตอนแต่งหน้ายังไงก็สวย ยิ่งมุมแอ็ปนะ จุดๆๆ

อันนี้ประมาณเดือนนึง จะเห็นว่า มีก้อนใต้ตาข้างนึง

ดูแตกต่างกันมากกกก ดูแบ๋วอิ่มขึ้นมากกก ดูเด็กลงจริงๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ถ้า 3 เดือนแล้ว แฟตยังอยู่เท่านี้ก้ดีงามเลยค่ะ :)  โพสต์ 2016-1-31 13:07
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-31 12:34:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย r_ka เมื่อ 2016-1-31 12:40

ตรงแก้มนี่ยุบลงเรื่อย ๆ

ตอนทำได้เดือนนึง มีไปออกกำลังกาย (ก่อนหน้านั้นไม่ออกเลย กลัวแฟตหาย)
วันนั้นรู้สึกว่าเหงื่อไหลมาจากแก้ม (มโนปะ 55) รู้สึกแก้มลด เลยงดคาร์ดิโอ ออกกำลังกายเบาๆ แบบน้อยกว่า 15 นาทีแทนค่ะ

หน้าและแผลตอนนั้น.   

หน้าและแผลตอนนี้.

เราไม่กล้ากินแอล ของหมักดองหลังทำอีกประมาณเกือบเดือนค่ะ กลัวแผลติดเชื้อ เพราะข้างนอกดูโอเค แต่ข้างในยังมีโพรง ถ้าเน่าในนี่ยาวว กันดีกว่าแก้เนอะ เริ่มกินวิตซีกะวิตรวมประมาณวีคที่สองค่ะ

ตอนนี้แฮปปี้ดีกับไขมันกระพุ้งแก้ม ทรงจมูก แต่รู้สึกโคนจมูกมันโยกได้เวลายิ้มซ้าย ยิ้มขวา แต่คุณหมอบอกว่าเนื้อเยื่อยังไม่รัด รอไปก่อน 3 เดือน ส่วนแก้มก้เอาอุ้งมือนวดทุกวัน ให้เลือดไปเลี้ยงงั้นจะฝ่อ แต่รู้สึกตรงร่องแก้มมันยุบไปหมดละง่ะ ร่องมันมา

แต่โดยรวมโอเค เพื่อนๆ ชอบจมูก

ก่อน .

หลัง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-31 13:05:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สำหรับราคา ติดต่อคุณหมอโดยตรงเลยดีกว่าเนอะ อันนี้ราคาไม่ปกติ 555 เพราะเราติดต่อไว้ตั้งแต่ 2 ปีก่อน เลื่อนมาอีกปี กุมภาก็ไม่ได้ทำ เมษาก็ไม่ได้ทำ ด้วยเรื่องวันลา เรื่องวีซ่า นอนจนคุณหมอลืมว่าเคยตกลงกันไว้ว่าเท่าไร 55 ไลน์ปรึกษาไลน์ถามได้เลยค่ะ คุณหมอใจดี

การพักรักษาตัวอาจแตกต่างกันไปตามคอนดิชั่นของแต่ละคน ลองถามเลย

ส่วนหน้าตอนนี้ เหลือแฟตเท่านี้

ไว้เลย 3 เดือนแล้วมาดูกันใหม่เนอะ ว่าแฟตจะเหลือแค่ไหน จมูกจะเป็นไง ร่องแก้มจะชัดขึ้นไม๊

สวยค่ะขอแอดเฟสได้ไหมเอย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-3 02:22:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านไป 5 เดือน โคนจมูกไม่ติดนะคะ. โยกได้เวลายิ้้ม ตรงหัวตานี่แกว่งเลย. แฟตนี่หายไม่เป็นแก้มป่องแล้ว

ตอนนี้ถอดออกแก้ใหม่แล้วค่ะ. เศร้าา. อันใหม่ก้โยกอีกเหมือนเดิม. ทำแบบโอเพ่นที่ต่างประเทศเพราะกลับไทยไม่ได้แล้ว ไว้เก็บตังและวันลาไปแก้ที่ไทยปีหน้าดีกว่า.
ดูเด็กลงมากเลย มารีวิวเรื่อยๆ นะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-12 11:50:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทค่ะ 2 ปีละ ไขมันข้างขวายุบไปเกือบหมด แต่ก้อนใต้ตายังอยู่ เป็นก้อนๆถุงๆเหมือนตาคนแก่เลย -- คุณหมอฉีดยาสลายให และก้นวดมาโดยตลอดเพื่อให้มันยุบ แต่ไม่ค่อยลงเลย นี่ไปยิงเทอมาจ และก้ฉีดรอบสอง ดีขึ้น แ๘ยังเป็นก้อนค่ะ

ข้างขวาดูร่องแก้มชัด+ใต้ตาเป็นก้อน นี่ไปเติมซ้ำอีกที่ละก้ยังดูเป็นร่องๆ --

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้