ดู: 1430|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ไขปัญหาตาสองชั้นหลบในด้วยเทคนิคใหม่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baanpeepop เมื่อ 2016-1-27 15:39

สวัสดีค่ะ ^^ ก่อนอื่นขอแนะนำตัว เราชื่อกิ๊กนะค่ะ ปกติชอบดูชอบอ่านรีวิวศัลยกรรมอยู่แล้ว วันนี้เราก็เลยจะขอมารีวิวตาสองชั้นให้เพื่อนๆ ที่กำลังสนใจ หรือ ตัดสินใจจะทำอยู่แต่ยังไม่มั่นใจ ลองศึกษารีวิวของกิ๊กดูก่อนได้นะค่ะ ผิดถูกยังไงต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่าา – -“ ต้นเลย กิ๊กเป็นคนกรุงเทพแต่ด้วยโชคชะตาเลย ต้องมาทำงานที่เชียงใหม่ ก็เลยถือโอกาสหาคลินิกดีๆสักแห่งหนึ่ง อีสต์คลินิก ตอนนั้นก็ไล่ดูรีวิวมาหลายๆที่ จนไปสะดุดกับ อีสต์คลินิกเชียงใหม่ เพราะเห็นว่า สามารถทำตาสองชั้นสำหรับคนสองชั้นหลบในได้ แถมไม่ต้องใช้เลาพักฟื้นนาน เราเลยลองมาปรึกษาคุณหมอดู ก่อน แรกๆที่อยากทำตา ก็เพราะว่า โดยปกติแล้วกิ๊กเป็นคนหน้าคม พอถ่ายรูปออกมาถ้าไม่ยิ้มจะกลายเป็นสาวดุ เลยอยากลองเปลี่ยนเป็นสาวหวานดูบ้าง
ถ่ายรูปก่อนทำตา หน้าดุมากก กลัวตัวเองเลย 5555
ก่อนทำตาเหมือนกัน พอยิ้ม ค่อยยังชั่ว
พอได้มาปรึกษาคุณหมอ คณหมอบอกว่าตาของกิ๊กเป็นตาสองชั้นแบบหลบใน ไม่จำเป็นต้องกรีดยาว แต่ทำเป็นแบบเทคนิคใหม่ คือแบบเย็บสั้น 3 จุดก็พอ เพราะ เทคนิคเก่าสมัยก่อนจะเป็นแบบเย็บยาว เป็นแผลน่ากลัว ทั้งตา แต่เทคนิคใหม่ของหมอ ไม่บวมมาก บวมยาชานิดเดียว วันรุ่งขึ้นสามารถไปทำงานได้ ตอบโจทย์เราได้พอดี เลยตกลงตัดสินใจมัดจำและนัดวันทำเลย
ตาสองชั้นแบบหลบใน ยิ้มทีแทบไม่เห็นเลย T^T
หลังทำเสดทันที บวมยาชาค่ะ ช้ำนิดเดียว
หลังทำเสดทันที บวมยาชาค่ะ ช้ำนิดเดียว
หลังจากทำเสร็จ เราก็ไปทำงานทุกวันเลย ไม่เจ็บเลย เพราะฉีดยาชาแค่จุดเดียวเท่านั้น ข้างละจุด ไม่เจ็บเลยแค่แสบตอนฉีดยาชาเท่านั้น แล้วหลังทำก็แก้จมูกทรงใหม่ เป็นปลายหยดน้ำ อาจมีบ้างรูปที่จมูกบวมนะค่ะ สำหรับจมูกจะมารีวิววันหลังนะค่ะ
หลังทำวันที่ 3 เริ่มหายช้ำแล้ว
หลังทำ 1 อาทิตย์ แต่งหน้าได้แต่ยังแต่งตาไม่ได้ ยังไม่ค่อยเข้าที่ ยังไม่ได้ตัดไหมออกค่ะ จมูกก็ยังบวมจ้า
หลังทำ 9 วัน หลังตัดไหมจ้า
หลังทำ 2 อาทิตย์ แต่งตาได้ ทาแต่อายไลเนอร์ กับติดขนตา หลีกเลี่ยงทาโดนแผลค่ะ เข้าที่แล้วค่า
หน้าหวานขึ้นแล้วค่าาาา
สรุปโดยรวมแล้ว ชอบมากค่า หน้าดูหวานขึ้นมาก ไปไหนมาไหนก็เริ่มมั่นใจ เพื่อนก็บอกว่าหน้าหวานขึ้นเยอะเลย ให้ 5ดาวเลยค่ะ สำหรับใครที่สนใจ ลองเข้าไปปรึกษาได้นะค่ะ ที่อีสต์คลินิกเชียงใหม่ (ตรงข้ามโรงแรมเชียงใหม่ภูคำ) อ่าลืมบอกตอนนั้นเราทำกับหมอผู้ชาย ต้องจองคิวไว้ก่อน แต่ไม่นาน ชื่อหมอโจ้ เก่งมาก นิสัยดี เพื่อนๆคนไหนสนใจลองโทรไปสอบถามได้นะค่ะที่ 053223339
ดูหน้าสวยหวานขึ้นเลยค่ะ

สนใจทำตาสองชั้น ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้